ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดผมก็เจอต้นตอของเสียงแกร๊กๆในรถ เกิดมาเพิ่งเคยเจอ -_-''  (อ่าน 12400 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องทุกท่าน

ก่อนหน้านี้รถของผมทั้งเฟียสต้าและซิตี้ มีเสียงแกร๊กๆจากแถวๆคอนโซล (ของเฟียสต้าเพิ่งเป็น แต่ของซิตี้ได้ยินตั้งแต่ออกรถแล้ว แต่นานๆจะเป็นซักทีนึง เสียงดังกริ๊กๆๆ)

ตอนแรกรถของผมมันก็ไม่มีเสียงหรอกนะ อยู่ๆมันก็มีเสียงดัง แกรกๆๆ รำคาญมาก เอาของออกจนหมดทั้งรถแล้วก็ไม่หาย ตอนนั้นหงุดหงิดถึงขนาดขับรถไป ไล่ตบคอนโซลไป (เสียงมันมาจากคอนโซล)

แต่สุดท้ายก็เจอ รู้มั๊ยครับมันมาจากไหน คิดไม่ถึงจริงๆเกิดมาเพิ่งเคยเจอ 5555 แฟนผมเป็นคนเจอนะ ไม่ใช่ผม

เสียงนั้นมาจากฟิล์มกรองแสง มันถูกับคอนโซล -_-''
คิดว่าทางร้านเค้าคงติดส่วนขอบมาไม่ดี มันก็เลยค่อยๆล่อนออกมาเรื่อง จนมันล่อนออกมาเยอะ มันก็เลยมาถูกับคอนโซล ลองดูจากภาพแล้วกันนะครับ ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้ว สบายใจรถเงียบกริ๊บเหมือนเดิมแล้ว ก็เลยมาตั้งกระทู้เล่าสู่กันฟังนะครับ เผื่อเพื่อนๆจะเจอเหมือนกัน จะได้สังเกตได้ครับ ว่าเสียงมาจากที่เดียวกับผมหรือเปล่า  ;)

ออฟไลน์ Sunnook

*0* เป็นประสบการณ์ใหม่ๆเลยครับ ไม่เคยเจอจริงๆ 

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
แก้ไขยังไงครับ

แก้ไขยังไงครับ
ก็ไปให้ช่างฟิล์มเค้าเอาไดร้อนเป่าให้ติดเหมือนเดิม แค่นั้นเองครับ เล่นเอาหงุดหงิดกับเลยทีเดียว -_-''

ออฟไลน์ FyGI

เส้นผมบังภูเขา

ออฟไลน์ Eddy5659

ขอบคุณครับ เป็นข้อมูลที่ดี
เพราะถ้าเป็นผม คงมองข้ามฟิล์มและเพ่งเล็งจุดอื่นๆ แน่นอน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ prai

ผู้หญิงเป็นเพศที่ละเอียดอ่อนจริงๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เส้นผมบังภูเขาแท้ๆเชียวครับ :P

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
เป็นปัญหาที่ไม่เคยได้ยิน จริง ๆ แล้วไม่ทราบว่ารถทั้ง 2 คันที่เป็น ของท่าน ติดฟิลม์ มาจากร้านเดียวกันรึป่าวครับ

ออฟไลน์ bs

• Full Member
city ของผมก็มีเสียงดังเหมือนกันครับเป็นตั้งแต่ออกมาที่บริเวณคอนโซลแต่จะเป็นเฉพาะเวลาที่วิ่งทางที่ไม่ค่อยเรียบ
ไม่แน่ใจว่าของผมจะเป็นที่ฟิล์มเหมือนกันหรือเปล่าหรือเป็นที่เครื่องเล่น cd ที่สั่งใส่เพิ่ม ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2011, 19:13:51 โดย boss bs »
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ขอบคุณที่แชร์ค่ะ ^_^

ฟิล์มผมติดคนละร้านกันครับ และติดคนละยี่ห้อกันด้วย(ตั้งใจ)

เฟียสต้าผมออกที่ชลบุรี ก็เลยให้เซลล์เป็นคนติดให้ ติดยี่ห้อลามิน่า หน้า40 ข้าง60 ปรอท
ซิตี้ผมออกที่ศูนย์ภาษีเจริญครับ ให้เซลล์เป็นคนติดให้เช่นกัน ยี่ห้อ 3m หน้า60ข้าง80 ดำ

ออฟไลน์ srattha

มิน่ารถผมอยู่ๆก็หายไปเอง สงสัยเป็นที่เดียวกัน

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
ขนาดเคสประหลาดเค้ายังหาเจอ ถ้าคุณโป่งแอบไปทำอาไรลับๆล่อๆนี่ โดนแน่ ..555