ผู้เขียน หัวข้อ: >>กระทู้วาดรูป<< ลองเอาแลนเซีย เดลต้าตัวเก่ามาวาดใหม่ดูครับ  (อ่าน 3298 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
ได้แรงบันดาลใจจากความผิดหวังครับ
ประมาณว่าเห็นผู้บริหารเค้าเอาไครสเลอร์มาแปะตราแลนเซียขายในยุโรปแล้วมันเกิดอาการผิดหวัง
ทั้งๆที่แนวทางการทำตลาดของแลนเซียก่อนหน้านี้ที่ทำเป็นรถคอมแพคต์ที่หรูกว่ารถระดับเดียวกันนิดหน่อยแบบเดียวกับตระกูลdsของซีตรองอ่ะครับ
มันน่าจะแนวคิดที่น่าจะต่อยอดแล้วทำยอดขายได้มากกว่าที่เป็นอยู่ได้ แถมแลนเซียหลายๆรุ่นก็ค่อนข้างจะสวยดีเหมือนกัน
โดยเฉพาะเดลต้าตัวปัจจุบันผมว่าสวย หรู ดูดีมีเอกลักษณ์มากทีเดียว
แต่พอนึกถึงเดลต้าผมกับนึกถึงตัวเก่าๆที่รถแรลลี่มากกว่า
วันนี้เลยลองเอาเดลต้าตัวเก่ามารีดีไซน์ดูครับ สวยไม่สวยก็ติชมกันได้ตามสะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 08:15:48 โดย RockShow »
never say never

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
จริงๆแล้วช่วงนีผมตันๆวาดไรไม่ค่อยได้ อยากวาดแต่สมองมันนึกๆภาพไม่ค่อยออก
เลยอยากให้เพื่อนๆพี่ๆมาลองแชร์ไอเดียกัน ว่าอยากให้ผมวาดรูปรถแบบไหนมั่งอ่ะครับ
เพราะผมรู้ว่าหลายๆคนในนี้มีไอเดียเกี่ยวกะรถอยู่เยอะทีเดียว แต่บางคนอาจจะยังไม่มั่นใจในฝีมือ
แต่ผมว่าไหนๆพี่จิมมี่ก็อุตส่าห์เปิดห้องนี้แล้ว ลองแชร์ๆความคิดกันออกมาก็ดีครับ
วาดไม่สวยไม่เป็นไร เบี้ยวบ้างอะไรบ้างก็ไม่ต้องซีเรียสครับ
เอาแค่ดูแล้วสามารถสื่อถึงแบบรถที่เราต้องการแสดงออกมาก้็พอ
ถ้ากลัวว่าจะมีกระทู้เยอะเกินไป ก็ใช้วิธีลงในกระทู้เดียวกันไปเลยก้ได้
เอามาอวดกัน แล้วติชมแลกเปลี่ยนความคิดเห้น ผมว่าน่าสนุกดีออก
never say never

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ดูแล้วชวนนึกถึงแลนเซียยุค 90 อ่ะครับ

ผมว่าไม่ต้องลอกเลียนแบบงานของเก่าหรอก

ลองเปลี่ยนแนวคิดมาจับแค่สัดส่วนเดิม แบบรถท้ายกุด หลังหัก แล้วมาใส่ CI ของแลนเซียยุคใหม่ น่าจะโอเคนะครับ

ตอนนี้ผมว่าสิ่งที่ต้องทำเร่งด่วนคือ จะทำยังให้ไอ้รถหน้าตาทื่อๆ อย่างไครสเลอร์ 300 กลายเป็นรถสุดอาร์ทที่จะมาสานต่อแลนเซีย เธซีส

แค่ลองลากเส้นดู ผมก็รู้สึกตื่นเต้นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 15:22:34 โดย Chariot »