ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่จิมมี่ และท่านสมาชิกทุกท่าน  (อ่าน 10080 ครั้ง)

ออฟไลน์ jauwnoy

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีพี่จิมมี่ และสมาชิกทุกท่านน่ะครับ ผมได้มีโอกาสติดตามผลงานของพี่จิมมี่ทั้งจากในพันทิปและ caronline มาประมาณ 1 ปี ก่า ๆ  ผมชอบที่พี่จิมมี่ริวิวมากเลยครับ และผมก็ได้ข้อคิดเห็นเกี่ยวกับรถยนต์ต่าง ๆ จนผมสามารถนำไปเเป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อรถแล้ว 1 คัน และตอนนี้กำลังจะซื้ออีก 1 คัน 555 ( แต่กำลังรอรีวิว new honda city หลังจากที่พี่จิมมี่ใช้มาระยะหนึ่ง ว่าเป็นยังไงบ้าง )   สุดท้ายผมก็ขอให้ Headlightmag อยู่กับพวกเรานาน ๆ น่ะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: สวัสดีครับพี่จิมมี่ และท่านสมาชิกทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 17:57:27 »
ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านเล็กของคนตัวใหญ่ และขอบคุณสำหรับคำอวยพรที่มีให้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: สวัสดีครับพี่จิมมี่ และท่านสมาชิกทุกท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 18:24:39 »
ขอบคุณมากๆเช่นกันครับ

รีวิว ฮอนด้า ซิตี้ นั้น

จะยังไม่เอาขึ้นโพสต์ในเว็บเราตอนนี้

แต่ แน่นอนแล้วว่า เราคิดจะเอา รีวิวเก่า มาอัพเดทใหม่ ในเวอร์ชัน เมื่อวิ่งครบแล้ว 10,000 กิโลเมตร ไปในตัว

ว่ามันจะมีปัญหาอะไรยังไงบ้าง

ซึ่งนั่นจะทำให้รีวิวนั้น ยาววววววววว เป็นพิเศษ

เพียงแต่ ตอนนี้ ผมไม่แน่ใจในเรื่องข้อกฎหมาย
เพราะตอนนี้ ยังเป็นปัญหาคาราคาซังกันอยู่ และอยากรู้จักผุ้ที่ทำอาชีพด้านนี้ เพื่อปรึกษา หาหนทางหนะครับ

ทำไว้ตั้ง 51 รีวิว เสียดายมาก ถ้าเราไม่สามารถใช้ประโยชน์จากงานของเราได้เลยแม้แต่น้อย

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 06:15:10 »
อูวติดปัญหาลิขสิทธิ์นี้เรื่องใหญ่นะคับ
คงต้องดูที่ข้อสัญญาในการเขียนตั้งแต่แรก เพราะสิ่งที่เขียนขึ้นอาจถือเป็นทรัพย์สินของเขาคับ ต้องดูว่ามีระบุไว้หรือไม่คับ
ลองตรวจสอบไปที่กรมทรัพย์สินทางปัญญาดูคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 10:22:22 »
คือ การจ้างงานนั้น ไม่มีการทำสัญญากันไว้ใดๆทั้งสิ้น
และเป็นการจ้างเฉพาะทำรายการวิทยุเท่านั้น ไม่ได้เกี่ยวข้องกับรีวิว ครับ

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 13:07:58 »
ใครมีเพื่อนเป็นทนายช่วยแนะนำคุณ Jimmy ด้วยครับ

ผมก็มีนะครับ แต่มันอยู่เชียงใหม่โน่นแน่ะ....