ผู้เขียน หัวข้อ: >>>กระทู้วาดรูป<<< new mazda c-segment  (อ่าน 4635 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
>>>กระทู้วาดรูป<<< new mazda c-segment
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 02:32:58 »
พอดีว่างๆนอนไม่หลับ ดูทีวีไปเรื่อยๆก็เจอโฆษณามาสด้า3ใหม่
ทำให้นึกไปนึกมาว่าเดี๋ยวนี้เวลามีรถรุ่นใหม่ออกมักจะใช้วิธีเปลี่ยนทั้งคัน1ครั้งแล้วบิ๊กไมเนอร์เชนจ์(แต่บอกว่าโมเดลเชนจ์)1ครั้ง
แสดงว่าอีกราวๆ4-5ปี มาสด้า3ตัวต่อไปน่าจะใช้design langaugeใหม่ ที่ได้รับแรงบันดาลใจมากconcept shinari
เลยนึกสนุกลองวาดมาสด้า3ตัวต่อไปในแบบที่จินตนาการว่าน่าจะเป็นประมาณนี้ออกมาเล่นๆ
สวยไม่สวยยังไง ลองติชมกันดูได้นะครับ
ป.ล. ยังไม่แม่นเรื่องสัดส่วนซักกะที วาดทีไรยังออกมาเบี้ยวๆไปหน่อยทุกครั้งเลย :(
never say never

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
Re: >>>กระทู้วาดรูป<<< new mazda c-segment
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 13:56:34 »
Mazda Shiniri+Minagi......

สวยดีแล้วครับ ถึงจะมีบางจุดที่ไม่ลงตัว(กรณีไล่ดูแบบละเอียดยิบ)
แต่เอารวมๆ สวยลงตัวครับ.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
Re: >>>กระทู้วาดรูป<<< new mazda c-segment
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 19:40:53 »
ดูบั้นท้าย ดูตรงไฟกับกระจกท้าย อารมณ์ บริโอ้ไงไม่รู้แฮะครับ

แต่โดยรวมแล้ว สวยมากก ;)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 15:21:21 »
น้องๆทุกท่านที่ชอบวาดรูปรถนะครับ

ถึงไอเดียจะไม่ได้ แต่อย่างน้อย ขั้นต่ำ ขอเส้นสาย แบบนี้นะครับ
ดูแล้ว จะมีจินตนาการขึ้นมาง่าย และบ่งบอกถึงฝีมือคนวาด ในการถ่ายทอดความคิดในหัวของตนออกมา

แบบที่น้องๆหลายๆคนวาดนั้น เห็นแล้ว แทบไม่อยากคอ มเมนท์ให้เลยจริงๆ แต่คันนี้ โอเคครับ
ฝีมืออาจยังไม่ถึง แต่ไอเดีย โอเคครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 17:53:52 »
สวยครับ ชินาริ มาเต็ม! อยากเห็น3หน้าแบบนี้แหละ
หลังคาแอบตีฟเบี้ยวนิดนึง ล้อมีความพยายามมาก
ล้อหน้ากะล้อหลังเหมือนกันมาก แจ่ม!

เส้นโค้งแอบหงิกนิดหน่อย แนะนำให้"ตวัด"ไปเลยครับ แต่มือต้องนิ่งพอสมควร
ไม่งั้นตวัดหลายรอบ เส้นจะเลอะเทอะ(แบบผม)

สนใจไปเรียนมั้ยครับ คอร์สใหม่จะเปิดละนะ อิอิ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:07:39 »
สวยครับ ชินาริ มาเต็ม! อยากเห็น3หน้าแบบนี้แหละ
หลังคาแอบตีฟเบี้ยวนิดนึง ล้อมีความพยายามมาก
ล้อหน้ากะล้อหลังเหมือนกันมาก แจ่ม!

เส้นโค้งแอบหงิกนิดหน่อย แนะนำให้"ตวัด"ไปเลยครับ แต่มือต้องนิ่งพอสมควร
ไม่งั้นตวัดหลายรอบ เส้นจะเลอะเทอะ(แบบผม)

สนใจไปเรียนมั้ยครับ คอร์สใหม่จะเปิดละนะ อิอิ

สนใจครับ อยากทราบลายระเอียดเรื่องค่าใช้จ่ายและอุปกรณ์ครับ
ยังไงพี่ช่วยหลังไมค์มาด้วยก็ดีครับ
ปล.เคยแอดเอฟบีพี่ไป เผื่อไว้ใช้คุยกัน แต่ถ้าเป็นพื้นที่ส่วนตัวไม่สะดวกรับแอดก็ไม่เป็นไรครับ :)
never say never