ผู้เขียน หัวข้อ: >>~~ ขอถามพี่ๆที่ใช้ GPSหรือผู้รู้หน่อยคร๊าาาบบบบบ^^ !!  (อ่าน 4962 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
อยากถามว่าพี่ๆติดไว้ที่ตำแหน่งไหนกันบ้างอ่ะครับ

รถที่บ้านผมติดไว้ตรงนี้อ่ะครับ แล้วมันจะอันตรายต่อการขับขี่บ้างไหมครับ ??

ขอบคุณนะคร๊าบบ   ^^

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: >>~~ ขอถามพี่ๆที่ใช้ GPSหรือผู้รู้หน่อยคร๊าาาบบบบบ^^ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 10:36:33 »
ก็ติดประมาณนั้นแหละครับ อันตรายรึเปล่า อยู่ที่

1. มันบังตารึเปล่า หรือ ขับไปมองไป ก็อันตรายเหมือนกัน
2. ที่ยึดกระจกแน่นหนารึเปล่า ยึด ๆ อยู่ หลุดมาทั้งพวง หล่นไปขวางใต้แป้น เบรค หรือ หล่นไปโดนคนขับกวนใจคนขับมันก็อันตรายอยู่ครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: >>~~ ขอถามพี่ๆที่ใช้ GPSหรือผู้รู้หน่อยคร๊าาาบบบบบ^^ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 10:54:01 »
ผมติด ฝั่ง ขวาล่าง ตรงกลางไม่ชอบ มันเกะกะ

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 11:02:09 »
ถ้าข้างๆมีคนนั่งด้วยก็ติดตรงกลางล่ะครับ แต่ถ้าขับคนเดียวผมว่าตำแหน่งบนเข็มไมล์คนขับน่าจะพอดีไม่ต้องแหล่ตามาก

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 11:11:37 »
ที่เห็นๆกันก็ติดตำแหน่งนี้ละครับ
อีกที่นึงก็ฝั่งขวามือของเรา ก็เหนือเรือนไมล์ละครับ
แต่ผมว่าติดแบบตำแหน่งในรูปมันทำให้ดูง่ายดีนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 12:18:13 »
อันตรายต่อกระจกข้างจะโดนทุบมากกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:26:05 »
ผมติดไว้ตำแหน่งตรงกลางกระจกนี่แหละครับ อาจจะสูงกว่า จขกท นิดหน่อย
เคยติดไว้มุมขวา แล้วมันกลายเป็นเพิ่มจุดอับอะ
อีกอย่าง เวลาที่จะให้คนที่นั่งข้างๆ ช่วยกดดู point อื่น ก็แค่บอกเค้าเท่านั้น เดี๋ยวเค้าแกะเอง 5555

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 15:08:45 »
ไม่น่าจะเป็นอะไรมากครับ

แต่การติดตรงกลาง  คงจะเผื่อผู้โดยสารนั่งข้างด้วยครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

pode

• บุคคลทั่วไป
ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ติดตำแหน่งเดียวกันเลยครับ
ขายGPSติดรถยนต์

เครื่องนำทางติดรถยนต์
ราคาถูกสุด

http://xn--gps-gklbp0kwdm9lfb6g.blogspot.com