ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีการแนะนำอู่ซ่อมรถ  (อ่าน 11630 ครั้ง)

ออฟไลน์ mushu

• Newbie
  • *
อยากให้มีการแนะนำอู่ซ่อมรถ
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:08:43 »
ตามหัวข้อเลยครับ เอาอู่นะครับไม่ใช่ศูนย์บริการเพราะผมเชื่อว่า ยังมีอู่ที่ดีๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้มีการแนะนำอู่ซ่อมรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 13:12:38 »
ใันจะกลายไปเป็นการเชียร์อู่หรือเปล่า จริงๆ อู่ดีๆมีเยอะครับ แต่ไม่กล้าแนะนำกลัวข้อหานี้

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: อยากให้มีการแนะนำอู่ซ่อมรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 17:14:22 »
ใช้ถามแบบส่วนตัว หลังไมค์ดีกว่าครับ เพราะอู่ดีๆ มีเยอะครับ คิดเป็นสัดส่วนเผลอๆ จะมากกว่าสัดส่วนของศูนย์ที่ดีๆ ดีกครับ

ปล. กรุณาอย่าถามผม อู่ผมรู้สึกประทับใจแบบจริงๆ จังๆ นั้นยังไม่มีนะครับ มีแต่กลางๆ อู่ดีๆ ก็มีคนแนะมาเหมือนกัน แต่โคตรไกลบ้าน เลยไม่เคยครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 17:33:04 »
สุดท้ายก็เป็นความรู้ที่ดำมืดต่อไปครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 02:05:22 »
เรื่องการแนะนำอู่ นี่พูแดกันตรงๆนะครับว่า
ผมมีแค่ 2 - 3 อู่ที่ผมไว้ใจได้ และพอแนะนำกันเองได้

แต่ คงจะไม่ถึงขั้นแนะนำกันอย่างเป็นการเป็นงาน แบบเปิดคอลัมน์แนะนำกันเลย

บทเรียน ที่อริเก่าผมเจอ มีค่อนข้างเยอะพอสมควรครับ และช่างซ่อมรถหนะ จำนวนไม่น้อยครับ
ที่ ต่อหน้าคุณ จะเป็นอย่างนึง ลับหลังคุณจะเป็นอีกอย่างนึง บางครั้ง เราแนะนำไป พอมีคนไปใช้บริการตามา
กลับกลายเป็นว่า จบไม่สวย เราก็โดนด่าอีกว่า แนะนำให้หา(ห่า)อะไร? ทำไมไม่ได้เรื่องแบบนี้
แบบนี้ไม่ไหวนะ แล้วก็พาลเกลียดเราไปเลย ก็มี

ผมเลยตัดปัญหา งดแนะนำอู่ทุกอู่ ที่ผมไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว ครับ
ส่วนอู่ที่รู้ัจักกันมาพอสมควรแล้ว ผมก็พอจะแนะนำได้บ้าง เป็นบางกรณีไปครับ