ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ  (อ่าน 21136 ครั้ง)

preme123

• บุคคลทั่วไป
ลบ
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 22:38:07 »
ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2019, 02:07:13 โดย preme123 »

preme123

Re: Lexus Trip to Hua-hin + RX450H Exclusive Test Drive 100Pics+
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 22:40:09 »
อยู่ระหว่างการแก้ไขอย่างด่วนที่สุดครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ  ;D

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2011, 13:21:11 โดย preme123 »

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
Re: Lexus Trip to Hua-hin + RX450H Exclusive Test Drive 100+ Pics ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 23:39:09 »
มันประหยัดน้ำมันมากไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
Re: Lexus Trip to Hua-hin + RX450H Exclusive Test Drive 100+ Pics ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 23:51:24 »
รูปสวย + เขียนได้ดีมากครับ ขอบคุณที่นำมาแชร์กันนะครับ

จะมากไปไหมนี่ถ้าอยากอ่านรีวิวดีๆ แบบนี้อีก ถ้าคุณได้ Porsche Cayenne, Mini Countryman มา ถ้าไม่ลำบากรบกวนรีวิวด้วยนะครับ เห็นว่าขับ S300 อยู่ด้วย ก็อยากอ่านมุมมองของคุณเหมือนกัน เคยขับมาแล้วหลายรุ่น หลายยี่ห้อ น่าจะเอามาเปรียบเทียบกันได้เลย อยากดูรูปสวยๆ ด้วยนะครับ

ขอมากจังเลยเรา  ;D ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 00:41:56 »
ขอบคุณครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 05:28:00 »
ยอดเยี่ยมครับ ขอบคุณสำหรับการสละเวลามาให้ข้อมูล รีวิวได้โดนครับ

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:18:50 »
รีวิวได้เยี่ยมมากเลยครับ  ผมอ่านเพลินเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ   ;D

ออฟไลน์ Tae-rx

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 13:40:20 »
ขอบคุณครับ อ่าน + ดูรูปประกอบเพลินเลยครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 14:21:06 »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับ Review อ่านเพลินเลยครับเขียนดีมาก
ผมขอสอบถามหน่อยครับสรุป RX270 รถศูนย์ตกลงมีจอด้วยรึเปล่าครับหรือมีเฉพาะของเกรย์ที่สั่งมา
อีกเรื่องที่อยากรบกวนคือแผนที่ GPS ที่ให้มาหาซื้อได้ไม๊ครับพอดีที่บ้านออก RX350 มาแต่ไม่ได้ซื้อ
กับศูนย์นะครับเลยไม่มีตัวแผนที่ประเทศไทยยังไงรบกวนด้วยครับมันขึ้นว่าให้ใส่แผ่นไม่ทราบว่าตัวแผน
ที่เป็นของโตโยต้าหรือของเล็กซัสเองเลยอะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 14:40:48 »
ขอบคุณมากครับ ทั้งละเอียดและได้อรรถรส เสียดายจริงที่ความเร็วเน็ตช้าอดดูไปหลายรูป ส่วนเล็กซัสก็แสดงให้เห็นถึงเพอร์เฟคชั่นจริงๆ เสียดายที่ไม่รู้จะมีกี่คนที่รับทราบ

แต่เห็นรถเปิดไฟวิ่งกลางวันกันเองในไทยแล้วรู้สึกแปลกๆ เพราะปกติโคมไฟรถในไทยจะมืดกันหมด ต่างจากเมกาที่ ไม่มีของเดิมก็บิดเปิด -*-

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 18:54:46 »
ขอบคุณมากสำหรับรีวิวครับ รีวิวอ่านแล้วเพลินดีครับรูปสวยโคตรๆครับ + มีการบอกเล่าถึงสมรรถนะได้อย่างละเอียดครับ อ่านแล้วเพลินดีจริงๆครับแต่แอบปวดตาเพราะFontsนิดหน่อยครับ   :D

preme123

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 19:24:20 »
มันประหยัดน้ำมันมากไหมครับ  ;D

อ้างอิงจากรีวิวคุณ J!IMMY นั่น พบว่าตัวเลขอยู่ที่ประมาณ 13ก่วาๆกิโลลิตร นะครับ ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับ

รูปสวย + เขียนได้ดีมากครับ ขอบคุณที่นำมาแชร์กันนะครับ

จะมากไปไหมนี่ถ้าอยากอ่านรีวิวดีๆ แบบนี้อีก ถ้าคุณได้ Porsche Cayenne, Mini Countryman มา ถ้าไม่ลำบากรบกวนรีวิวด้วยนะครับ เห็นว่าขับ S300 อยู่ด้วย ก็อยากอ่านมุมมองของคุณเหมือนกัน เคยขับมาแล้วหลายรุ่น หลายยี่ห้อ น่าจะเอามาเปรียบเทียบกันได้เลย อยากดูรูปสวยๆ ด้วยนะครับ

ขอมากจังเลยเรา  ;D ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ได้เลยครับ ถ้าเป็นไปได้คันต่อไปหน้าจะเป็น MINI COUNTRYMAN S ALL4 นะครับ  ;D จะลองทำ Full Review ให้ชมกันนะครับ  ;D ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมเช่นกันครับ  ;D

ยอดเยี่ยมครับ ขอบคุณสำหรับการสละเวลามาให้ข้อมูล รีวิวได้โดนครับ

ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับ

รีวิวได้เยี่ยมมากเลยครับ  ผมอ่านเพลินเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ   ;D

ขอบคุณเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ อ่าน + ดูรูปประกอบเพลินเลยครับ

ขอบคุณเช่นกันครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับ Review อ่านเพลินเลยครับเขียนดีมาก
ผมขอสอบถามหน่อยครับสรุป RX270 รถศูนย์ตกลงมีจอด้วยรึเปล่าครับหรือมีเฉพาะของเกรย์ที่สั่งมา
อีกเรื่องที่อยากรบกวนคือแผนที่ GPS ที่ให้มาหาซื้อได้ไม๊ครับพอดีที่บ้านออก RX350 มาแต่ไม่ได้ซื้อ
กับศูนย์นะครับเลยไม่มีตัวแผนที่ประเทศไทยยังไงรบกวนด้วยครับมันขึ้นว่าให้ใส่แผ่นไม่ทราบว่าตัวแผน
ที่เป็นของโตโยต้าหรือของเล็กซัสเองเลยอะครับ
ขอบคุณมากครับ

ผมไม่แน่ใจว่าตัว RX270 มี จอ หรือเปล่าวนะครับ แต่รู้สึกว่าล้อตหลังๆนี่อาจจะมีแล้วนะครับ เห็นมีเติมอ๊อปชั่นนิดๆหน่อยๆเข้ามาหน่ะครับ แต่ถ้าไม่มีแต่อยากได้จริงๆผมว่าคุยให้มีได้นะครับ  

ใครทราบช่วยตอบด้วยนะครับ ผมก็อยากทราบเหมื่อนกัน อิอิ

ส่วน GPS นั่นผมไม่ทราบจริงๆครับ

ใครทราบช่วยหน่อยๆครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณมากครับ ทั้งละเอียดและได้อรรถรส เสียดายจริงที่ความเร็วเน็ตช้าอดดูไปหลายรูป ส่วนเล็กซัสก็แสดงให้เห็นถึงเพอร์เฟคชั่นจริงๆ เสียดายที่ไม่รู้จะมีกี่คนที่รับทราบ

แต่เห็นรถเปิดไฟวิ่งกลางวันกันเองในไทยแล้วรู้สึกแปลกๆ เพราะปกติโคมไฟรถในไทยจะมืดกันหมด ต่างจากเมกาที่ ไม่มีของเดิมก็บิดเปิด -*-

ขอบคุณี่มาเยี่ยมชคมรับ

ขอบคุณมากสำหรับรีวิวครับ รีวิวอ่านแล้วเพลินดีครับรูปสวยโคตรๆครับ + มีการบอกเล่าถึงสมรรถนะได้อย่างละเอียดครับ อ่านแล้วเพลินดีจริงๆครับแต่แอบปวดตาเพราะFontsนิดหน่อยครับ   :D

ขอบคุณครับ แต่ผมคิดว่าถ้าได้ทดสอบในสนามที่มีความปลอดภัยมากก่วานี้ มีที่ให้หลุดโค้ง Run-off area หน้าจะทำให้รู้จัก character ของรถแต่ละคันได้ดีก่วานี้อีกนะครับ ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้โอกาศอ่านรีวิวผมนะครับ  ;D ขอบคุณอีกทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 19:41:00 โดย preme123 »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 19:33:15 »
ขอ Cayenne ก่อน Countryman ได้ไหมครับ?  :P อยากรู้ว่าคุณคิดยังไงกับ Cayenne เมื่อเทียบกับ RX450H น่ะครับ เห็นว่าเป็นรถระดับเดียวกัน

HIGHSEA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 20:51:56 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิวดีๆที่เอามาแบ่งปันกัน เสียดายที่ไม่ใด้เห็นภาพของที่ไปพักบ้าง คือผมชอบไปเที่ยวอ่ะครับ ตอนนี้ก็กำลัง
มองหา suv เหมื่อนกันครับ ระหว่าง RX Q5 X3 แต่ยังไม่รู้จะเลือกไงดี ถ้า จขกท เคยใช้ Q5 หรือ X3 รบกวนข้อมูลด้วยนะครับ
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ จะรอรีวิวหน้าด้วยครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 21:42:48 »
ขอ Cayenne ก่อน Countryman ได้ไหมครับ?  :P อยากรู้ว่าคุณคิดยังไงกับ Cayenne เมื่อเทียบกับ RX450H น่ะครับ เห็นว่าเป็นรถระดับเดียวกัน

ได้ครับ  ขอเล่าให้ฟังแบบคร่าวๆก่อนดีไหมครับ

วัสดุก็คนละชั้นกันเลยทีเดียว เจอ leather package dashboard หุ้มหนังอย่างเนี๊ยบของ Porsche ก็กินขาดแล้วครับ การออกแบบพวก stainless ตรงช่องแอร์ก็แน่นจริงๆ แข็งแรงวัสดุแจ่มๆเลยทีเดียว เคาะๆทุบๆไม่มีเสียง เอี๊ยดๆอ๊อดๆอย่างที่ plastic Lexus ดังครับ

เบาะหนังของ Porsche จะออกแนว Sport มากก่วานะครับ หนังที่ใช้หุ้มก็เนียนและแน่นก่วาครับ ถ้าได้ option adaptive sport seats มาที่ปรับได้ 18ทิศทางนี่ ผมว่าแจ่มมากๆเลยนะครับ กระชับโอบแน่นตามต้องการเลยครับ แต่เบาะอาจแข็งไปซะหน่อยนะครับ แต่ใจรักสปอร์ตๆแบบนี้ก็รับได้ครับ

ส่วนเรื่อง Performance นั่น Porsche ก็หน้าจะกินขาดอยู่แล้วนะครับ ไม่ว่าจะเป็นอัตราเร่งที่เหนือก่วาชัดๆ เกียร์ 8Speed คลัชเดี่ยว ที่ผมแอบเซ็งนิดๆ นึกว่าจะได้ คลัชคู่แบบ Panamera ที่ Porsche เรียกว่า Porsche Doppel Kupplung (PDK) นะครับ

ส่วนถ้าใครกลัวเรื่องช่วงล่างนั่น ขอบอกก่อนเลยว่า ถ้ามี option Porsche Dynamic Chasis Control (PDCC) สามารถปรับความนุ่มและแข็งของช่วงล่างได้ 3 mode ด้วยกัน ซึ่งก็จะตอบความต้องการของลูกค้าได้หลายกลุ่มนะครับ บางวันอย่างนุ่มก็ใส่ comfort ซะ อยากซิ่งก็จัด sport ซะ ประมาณนี้นะครับ

แต่เรื่องการ Offroad นั่น ผมเชื่อว่า Porsche Cayenne หน้าจะได้เปรียบเพราะมีช่วงล่างที่สามารถปรับความสูงต่ำได้ และยังมี ระบบ Porsche Traction Management (PTM) ที่สามารถเลืิอก lock rear differentials, center differentials หรือ Front Differentials ได้นะครับ ซึ่งแตกต่างจาก Lexus RX ซึ่งมีแต่ Rear Diff นะครับ แถมมี Automatic Brake Differential (ABD) and Anti- Slip Regulation (ASR) อีกด้วย ซึ่ง Lexus ก็มีอยู่ใน VDIM แต่เป็น electronic ซะหมดไม่ได้เป็น differential แบบ mechanical นะครับ

ส่วนเรื่อง Performance ในการลงสนามนี่ Porsche จะได้เปรียบเพราะกำลังเครื่องนะครับ แต่ถ้าเอาลงแข่ง Gymkhana/autocross ที่กำลังเครื่องไม่มีความหมายซะเท่าไรล่ะครับ?

Lexus RX450H นั่นออกแนว understeer ซะเยอะนะครับ หักเลี้ยวแรงๆและเติ่มคันเร่งหนักๆ จะเจออาการ Torque Steer เล็กน้อยนะครับ (ปิด Traction Control)

ตากจาก Cayenne ซึ่งมีระบบ Porsche Torque Vectoring System (PTV) ที่จะส่งแรงบิตไปล้อที่สมควรในระหว่างการเข้าโค้งเพื่อให้เข้าโค้งได้อย่างเร็วที่สุดนะครับ อาธิบายแบบนี้อาจจะไม่เข้าใจ

ยกตัวอย่างเช่น เข้าโค้ง ซ้ายนะครับ ถ้าเข้าโค้งซ้ายปุ๊ป ล้อหลัง ซ้ายจะหมุ่นช้าก่วา ล้อหลังขวา ถูกไหมครับ? ถูกครับ ถ้าการะจายแรงบิตอย่างปกติก็จะเท่าเทียมกันในล้อหลังทั้งสองข้าง แต่ Porsche นั่นจะส่งแรงบิตไปยังล้อหลังขวาให้หมุ่นเร็วขึ้นอีกเพื่อที่จะได้ดันรถให้เลียวซ้ายและตัด อาการ understeer ออกไปครับ

นี่คือ technology ที่อยู่ใน 911 เอามาลงใน SUV ครับ กินกันเห็นๆ

ส่วนเรื่องพละกำลังเบรคนั่น cayenne มี option เป็น Porsche Carbon Composite Brake หรือ PCCB หน่ะครับ เพราะเช่นนี้หน้าจะกินขาดเรื่องเบรค fade และระยะเบรคนะครับ เพราะน้ำหนัก cayenne ก็เบาก่วาด้วยครับ

แต่ Porsche นั้นความคงทน และค่า Maintanence สูงมากถ้าไม่ได้ออกกับ Porsche Thailand AAS นะครับ ถ้าออกกับ Porsche Thailand ราคาก็โดดไปอีกใกล บวกกับไม่มีอ๊อปชั่นใดๆทั้งสิ้นเลยครับ

และที่แน่ๆขับไม่ง่ายเลยครับ พวงมลัยหนักเอาการอยู่นะครับ ผู้หญิ่งอาจจะไม่ค่อยชอบ ขับแล้วเหนื่อยมากๆครับ ไม่สบายเหมื่อน Lexus RX แน่นอนครับ

Porsche cayenne Legroom ด้านหลังรู้สึกจะน้อยก่วา Lexus RX นะครับ บวกกับเบาะหลังที่รองขาสั้นก่วา RX ครับ และภายในดูคับแคบก่วา RX เพราะปุ่มที่เยอะมากมาย บวกกับคอนโซลที่ใหญ่มากครับ

ถ้าคุณเป็นคนนั่งและไม่รีบ หรือ Back Seat driver ผมแนะนำ RX มากก่วานะครับ แต่ถ้าคุณขับรถเองหัวใจซิ่ง Porsche cayenne เหมาะก่วานะครับ

แต่เสียงรบกวนจากภายนอกนั่นยังบอกไม่ได้แน่ชัดนะครับ แต่ที่แน่ๆยางขอบ 21 กับ 19 ดังเอาการอยู่นะครับ อิอิ เป็นธรรมดาของรถล้อใหญ่ละมั้งครับ
ที่แน่ๆขับ Porsche Cayenne เด่นก่วาแน่นอนครับ

แต่ console / dashboard สวยใช่ว่าจะใช้ง่ายนะคับ ขอบอกว่าของ cayenne ใช้ยากมากๆครับ ปุ่มเยอะไปหมด กดไม่ถูกเลยครับ

การขึ้นลงจาก cayenne ยากมากครับ เล่นเอาขากางเกงเปื้อนแน่ๆครับ แต่ถ้าเข้าโหมด loading mode ให้รถเตี้ยลงสุดๆก็แก้ปัญหาได้ระดับนึงนะครับ

โดยส่วนตัวผมมองว่า Lexus RX กับ Cayenne อยู่กันคนละชั้นนะครับ RX450H ภายในใช้วัสดุเดียวกันกับ RX270 ซึ่งราคาอยู่หลัก 3ล้านอยู่ดีนะครับ แต่ Cayenne ไม่ว่าจะรุ่นไหน ราคาก็เริ่มต่ำสุดหลัก 6ล้านก่วาๆ ซึ่งก็สองเท่าของ RX เลยทีเดียว  ;)

ขอบคุณมากๆครับ ยังไงก็ยังรอดูรูป กับ รีวิวตัว Cayenne นะครับ สงสัยนิดหนึ่งครับ ตอนผมซื้อตัว Cayenne เห็นคนขายบอกว่าตัว Hybrid เลือก option PDCC กับ PTV plus น่ะครับ ไม่ทราบว่าทางเซลล์แจ้งผมผิดหรือนี่ เห็นทางคุณพูดถึงอยู่ แล้วที่ปรับโหมดช่วงล่างได้นี่ น่าจะหมายถึงระบบ PASM มากกว่ารึเปล่าครับ

คัน Cayenne ที่คุณไปลองมามีระบบทั้งหมดนี่เลยเหรอครับ? รวมไปถึง  PCCB ด้วย? ผมหารถที่มี PCCB ลองยากมากครับ เพราะ option นี้แพงมากๆ เลยไม่ได้เลือกไป อยากจะรู้ว่าความรู้สึกมันต่างกับตัวไม่มี PCCB มากขนาดไหนครับ ไม่ทราบไปลองที่ AAS เลย หรือว่าเกรย์ไหนครับ เค้าจัดรถให้ลองดีจังเลยครับ มี option ครบมากๆ ผมจะดูตัว option ครบๆ ต้องไปดูตอนไปเที่ยวอังกฤษเมื่อปีที่แล้ว เพราะหาที่ไทยตัวที่มีครบๆ เค้าเก็บไว้ขายไม่ค่อยให้มาลองเลยครับ

ไม่ทราบว่า RX450H ตอนเปลี่ยนระบบมีอาการกระตุกไหมครับ เมื่อเทียบกับ Cayenne Hybrid

เห็นด้วยที่ว่า RX ของ Lexus คนละชั้นกับ Canyenne คงต้องรอประกบคู่กับ Cajun มากกว่าหล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 21:55:16 »
ขอบคุณครับ อ่านเพลินมาก ภาพสวย และ RX สวยมากกก

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 22:06:12 »
TT ยิ่งเห็น ยิ่งเกิดกิเลศ !!!!!  IS250 !!!!!!!  TT
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ machines_girl

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 22:35:55 »
คับ...ผมก็อยู่ในเหตุการณ์วันนั้นด้วยนะคับ แต่ไม่ได้ไป test drive กับเขาหรอก ไปกินข้าวอ่ะคับไปกินร้านนี้ทุกครั้งที่ไปหัวหิน ตอนเข้าห้องน้ำก็ได้ยินเสียงยางดังมากนึกในใจว่าใครมา drift แถวนี้ พอกินเสร็จก็ออกไปข้างนอก ก็เห็น CT200h ตัวเป็นๆกำลังโดนขับอย่างเมามัน หยั้่งกับสนามแข่ง ปล.มีรูปรถผมติดอยู่ด้วยคับ altis สีขาว ที่จอดข้าง IS250 ขอบคุณคุณภีม รีวิวเยี่ยมมากคับ...

preme123

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 22:39:46 »
คับ...ผมก็อยู่ในเหตุการณ์วันนั้นด้วยนะคับ แต่ไม่ได้ไป test drive กับเขาหรอก ไปกินข้าวอ่ะคับไปกินร้านนี้ทุกครั้งที่ไปหัวหิน ตอนเข้าห้องน้ำก็ได้ยินเสียงยางดังมากนึกในใจว่าใครมา drift แถวนี้ พอกินเสร็จก็ออกไปข้างนอก ก็เห็น CT200h ตัวเป็นๆกำลังโดนขับอย่างเมามัน หยั้่งกับสนามแข่ง ปล.มีรูปรถผมติดอยู่ด้วยคับ altis สีขาว ที่จอดข้าง IS250 ขอบคุณคุณภีม รีวิวเยี่ยมมากคับ...

อยากขอความคิดเห็นจากการที่เห็น CT200H และ RX450H โดนขับอย่าง Hard-core แบบนี้ จากที่เห็นแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ  ;D อิอิ

รู้สึกอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 07:45:12 โดย preme123 »

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 22:45:24 »
ผมจำแต่ละ option ได้แม่นก็ตอนจะซื้อครับ แต่ละอย่างราคาไม่ใช่น้อยครับ ตอนติ๊ก option เลยถามเซลล์หลายรอบว่าอะไรคืออะไร จำเป็นแค่ไหน แต่ละอย่างไม่ใช่ถูกๆ แล้วกลับมาหาข้อมูลเองด้วย ตอนคุณภีม ซื้อก็น่าจะแบบเดียวกันรึเปล่า หรือไม่ก็คุณภีมเลยติ๊กไปทุกอย่างเลย ไม่ต้องถาม 555+

PASM ไม่ได้มากับ PDCC ครับ แยกกัน แล้วตัว Diesel เซลล์ผมบอกว่าเลือก option PDCC ไม่ได้ด้วย แสดงว่า คัน diesel ที่คุณไปลองไม่มี PDCC หรือไม่ก็เซลล์ผมมั่ว 555+ ขนาดเป็นเซลล์ AAS นะนี่

ผมว่า คุณภีม เช็ค Cayenne ของคุณที่สั่งไปดีกว่านะครับ ถ้าสั่ง PDCC ไปด้วย อาจจะมีการสื่อสารที่ผิดพลาด

รบกวนขอชื่อเกรย์ที่คุณภีมสั่ง Cayenne หน่อยได้ไหมครับ ถ้าไม่สะดวกบอก PM มาก็ได้ครับ ดูๆ ทะแม่งๆ เผื่อใครจะไปออกจะได้เตือนๆ ไว้หน่อย ว่าทำไมให้ข้อมูลผิดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 22:55:39 โดย Gamo »

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 22:57:11 »

ผมจำแต่ละ option ได้แม่นก็ต้องจะซื้อครับ แต่ละอย่างราคาไม่ใช่น้อยครับ ตอนติ๊ก option เลยถามเซลล์หลายรอบว่าอะไรคืออะไร แล้วกลับมาหาข้อมูลเองด้วย ตอนคุณภีม ซื้อก็น่าจะแบบเดียวกันรึเปล่า หรือไม่ก็คุณภีมเลยติ๊กไปทุกอย่างเลย ไม่ต้องถาม 555+

PASM ไม่ได้มากับ PDCC ครับ แยกกัน แล้วตัว Diesel เซลล์ผมบอกว่าเลือก option PDCC ไม่ได้ด้วย แสดงว่า คัน diesel ที่คุณไปลองไม่มี PDCC หรือไม่ก็เซลล์ผมมั่ว 555+ ขนาดเป็นเซลล์ AAS นะนี่

ผมว่า คุณภีม เช็ค Cayenne ของคุณที่สั่งไปดีกว่านะครับ ถ้าสั่ง PDCC ไปด้วย อาจจะมีการสื่อสารที่ผิดพลาด

โอ้ เอาแล้วไงครับ ขอบคุณมากนะครับที่แก้ข้อมูลที่ผิดพลาดให้ เดี่ยวจะต้องทำการศึกษาอย่างละเอียดอีกรอบซะแล้วครับ
ขอบคุณครับ

ว๊าว แล้วคันที่คุณภีมสั่งไป เลือก option ถูกรึเปล่าครับ Porsche จัด option ได้วุ่นวายมากโดยเฉพาะ Cayenne กับ Panamra ครับ ต้องดูดีๆ เออ รบกวนบอกชื่อเกรย์ที่สั่งไม่ได้เหรอครับ? เผื่อจะได้หลีกเลี่ยง เพราะเห็นคุณภีมเคยบอกครั้งนึงว่าบริการไม่ค่อยดี แล้วมาให้ข้อมูลผิดๆ แย่เลยครับ เพราะ option อย่าง PDCC เรามองไม่เห็นจากภายนอก บางทีขับยังไม่รู้เลย หรือ ถ้าซื้อกับเกรย์ที่ผมพอรู้จักจะได้ตำหนิเค้าไปให้ เพราะผมซื้อรถเกรย์มาแล้ว สอง-สามคัน เคยพูดคุยกับรายใหญ่ๆ มาเป็นสิบเจ้าเหมือนกันครับ หรือว่าคุณภีมไม่อยากให้ตำหนิ ผมก็จะแค่ได้รับทราบไว้เป็นข้อมูลว่าเกรย์เจ้าไหนควรหลีกเลี่ยงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 23:01:40 โดย Gamo »

ออฟไลน์ wic3350

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 23:16:50 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวสนุกๆ และรูปสวยๆครับ ชอบมากครับ ;D

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 23:19:05 »
ขอบคุณมากครับ ที่มาทำรีวิวให้อ่านครับ

อยากให้เพิ่มclip ตอนเข้าโค้งด้วยครับ ได้ภาพเคลื่อนไหวและเสียง จะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 08:19:01 »
ขอบคุณสำหรับรีิวิวครับ
แต่อ่านแล้วผมงงว่าได้ขับเอง หรือนั่งอย่างเดียวเหรอครับ

preme123

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 10:14:33 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิวดีๆที่เอามาแบ่งปันกัน เสียดายที่ไม่ใด้เห็นภาพของที่ไปพักบ้าง คือผมชอบไปเที่ยวอ่ะครับ ตอนนี้ก็กำลัง
มองหา suv เหมื่อนกันครับ ระหว่าง RX Q5 X3 แต่ยังไม่รู้จะเลือกไงดี ถ้า จขกท เคยใช้ Q5 หรือ X3 รบกวนข้อมูลด้วยนะครับ
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ จะรอรีวิวหน้าด้วยครับ

ที่พักออกแนวธรรมชาติ มากๆเลยนะครับ การออกแบบเหมื่อนจะมีการใช้หินเยอะพอสมควรนะครับ ทำให้รู้สึกเหมือนนอนในถ้ำเลยครับ 555+
ไม่เคยได้ทดลอง Q5 / X3 เลยนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ

ขอบคุณครับ อ่านเพลินมาก ภาพสวย และ RX สวยมากกก

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

TT ยิ่งเห็น ยิ่งเกิดกิเลศ !!!!!  IS250 !!!!!!!  TT

ชอบเหมือนกันเลย!!! ฮ่าๆๆ ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวสนุกๆ และรูปสวยๆครับ ชอบมากครับ ;D

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่มาทำรีวิวให้อ่านครับ

อยากให้เพิ่มclip ตอนเข้าโค้งด้วยครับ ได้ภาพเคลื่อนไหวและเสียง จะดีมากเลยครับ

เอาไว้รีวิวหน้าถ้ามีโอกาศจะอัด clip มาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับรีิวิวครับ
แต่อ่านแล้วผมงงว่าได้ขับเอง หรือนั่งอย่างเดียวเหรอครับ

ตอนที่อยู่ที่ร้านอาหารได้นั่งอย่างเดียวครับ เป็น นักแข่ง/ทดสอบรถ ระดับโลกมาทดสอบให้สัมผัสกันครับ
แต่เช้าวันรุ่งขึ้นได้ขับเองเต็มๆเลยครับ ทั้ง Offroad/Top speed/ Performance Testing เลยครับ
ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับ

ขอ Cayenne ก่อน Countryman ได้ไหมครับ?  :P อยากรู้ว่าคุณคิดยังไงกับ Cayenne เมื่อเทียบกับ RX450H น่ะครับ เห็นว่าเป็นรถระดับเดียวกัน

เล่น MSN หรือเปล่าวครับ ผมส่ง email ไปทาง PM นะครับ เดี่ยวได้คุยกันต่อๆ สนุกๆครับ อิอิ  ;D

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 10:30:48 โดย preme123 »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 18:34:08 »
คุยกันทางนี้ดีกว่าครับ ผมทำงานต้องเดินทางทั้งวัน และก็มีเรียนโท ส-อา ด้วยเลยไม่ค่อยได้ออนเอ็ม และคิดว่าคุยกันทางนี้น่าจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นที่สนใจมากกว่าด้วยครับ

ยังไม่ยอมบอกสักทีเลยครับว่า สั่ง Cayenne กับเกรย์เจ้าไหนครับ? สงสัยกลัวเค้าเสียลูกค้านะนี่  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 01:19:46 »
ดูรูปไม่ได้ครับผม  ??? ??? ???
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 18:22:46 »
รูป แทบไม่ขึ้นเลยครับ  >:(

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 21:22:16 »
รูปสวยๆหายไปหมดแล้วว ลิ้งค์หมดอายุรึเปล่าครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 23:48:27 »
น้องครับ แก้ไขรูปด่วนครับ มันพังหมดแล้วครับผม