ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนครับ สำหรับท่านที่กำลังมองหารถมือสอง  (อ่าน 7935 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
หากใครมองหารถมือสองอยู่ตอนนี้ โดยเฉพาะ Toyota Prius 2010-11

อย่าเผลอติดต่อไปตามเบอร์โทรลิ้งค์นี้เด็ดขาด  >:(

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=627650

เพราะว่ารูปนั้น "มันรถที่บ้านโผ๊มมมมมม!!!!!"

กำลังดำเนินการแจ้งลบอยู่ (เผลอๆ อาจต้องแจ้งความ) แต่ไม่รู้จะติดต่อตรงไหนของเว็บตลาดรถ

รูปจริงอยู่กระทู้นี้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12873.msg191933.html#msg191933
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2011, 07:20:30 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ MoLee

ไม่เข้าใจว่าเขาเอาไปลงทำไม??? ว่าแต่ลองโทรไปถาทเล่นๆมารึยังครับ?   :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2011, 17:37:15 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ IncarRus

โห,,, พี่เค้าเข้าใจทำนะ ขายกันง่ายๆ เลย  :-\

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าเอารูปรถคนอื่นมาลงขาย แต่ไม่มีรถจริงแล้วหลอกให้โอนเงินมัดจำทั้งที่ไม่เห็นรถคันจริง พอจะไปดูจริงๆก็บ่ายเบี่ยงนู้นนี่นั่นไม่ให้ดู จี้หนักหน่อยกบอกว่าขายไปแล้ว ลองโทรไปดูมั๊ยครับ ถ้าเค้าหว่านล้อมให้โอนมัดจำก่อนโดยที่ไม่ได้เห็นรถล่ะก็ แจ้งความเลยครับไม่งั้นอนาคตท่านอาจมีปัญหา คนที่โดนหลอกอาจพาท่านซวยไปด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าเอารูปรถคนอื่นมาลงขาย แต่ไม่มีรถจริงแล้วหลอกให้โอนเงินมัดจำทั้งที่ไม่เห็นรถคันจริง พอจะไปดูจริงๆก็บ่ายเบี่ยงนู้นนี่นั่นไม่ให้ดู จี้หนักหน่อยกบอกว่าขายไปแล้ว ลองโทรไปดูมั๊ยครับ ถ้าเค้าหว่านล้อมให้โอนมัดจำก่อนโดยที่ไม่ได้เห็นรถล่ะก็ แจ้งความเลยครับไม่งั้นอนาคตท่านอาจมีปัญหา คนที่โดนหลอกอาจพาท่านซวยไปด้วย
เห็นด้วยครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ SP

เห็นด้วยครับ แจ้งความไปเลยครับ ทำมาหากินแบบหลอกคนอื่นแบบนี้ต้องเอาให้หนักครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
แจ้งความเถอะค่ะ เพราะถ้าอ้างว่ารูปแทยังพอเข้าใจ แต่ถ้าเอามาดื้อๆแบบนี้ ฟ้องเลยค่ะเราเสียหายแน่ๆ เยื่อพวกหากินแบบนี้ค่ะ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
อย่าพึงแจ้งลบเอาไว้เป็นหลักฐานก่อน ว่าแต่เว็ปตลาดรถน่าจะมีกระดานข้อความ
My impression is Impreza

civicferio

มัน ตอลี่ตั้งแต่ เครื่อง 1.5 แล้วคะนั่น??

ออฟไลน์ toonze

แจ้งความเลยดีกว่า เข้าข้อหาหลอกล้วงแล้วนี้

ออฟไลน์ Tan Int

Re: แจ้งเตือนครับ สำหรับท่านที่กำลังมองหารถมือสอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 20:11:58 »
เฮ้อ........นิสัย.......
เอารูปลงแทน ยังพออภัย
แต่นี่ปลอมทั้งดุ้นเนี่ยนะ!!!!!!!!!

พริอุสมือสองบ้าอะไรจะขายแค่ 999,000 บาทเล่า!!!แค่ราคายังมั่วเล้ย
แล้วรูป เป็นรูปรถของพี่เด๊ะซะ........โอย

แต่เค้าลงท้ายแบบนี้ใช่ปะครับ
 หากท่านพบข้อความหรือรูปภาพที่ไม่เหมาะสม โปรดแจ้งทีมงานทราบเพื่อดำเนินการต่อไป

ฉะนั้น ก็ฟ้องเถอะครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: แจ้งเตือนครับ สำหรับท่านที่กำลังมองหารถมือสอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 20:50:08 »
เห็นด้วยตามนี้เลยครับ แจ้งความไว้เพื่อความปลอดภัยดีกว่าครับ

Blue 229

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 22:56:42 »
คุณ besthuafoo ครับ
ทางที่ดีควรไปแจ้งความให้เจ้าหน้าที่ลงบันทึกประจำวันไว้
แล้วค่อยไปแจ้งลบกับทางเว็บครับ

แต่ ผมลองดูในลิงค์แล้ว ยากมากๆเลยครับ
ผู้ที่เอารูปรถคุณไปลงขาย ใช้ชื่อเล่น (ยังไงมันก็ต้องใช้ชื่อปลอมอยู่แล้วล่ะ)
และเบอร์โทรศัพท์เป็น 084 ผมคาดว่าน่าจะเป็นหมายเลขไม่ได้จดทะเบียนนะครับ
ซื้อแบบสำเร็จรูปมาเปิดใช้ ตามหาชื่อผู้ใช้ไม่ได้
จะรู้ได้แต่ว่าพื้นที่ที่มีการใช้โทรศัพท์เท่านั้น ว่าใช้งานในพื้นที่ไหน
ซึ่งก็ไม่น่าจะมีประโยชน์อะไร

ทำใจไว้ล่วงหน้านะครับ ถือว่าเป็นคราวโชคร้ายแล้วกันนะครับ :)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 23:08:04 »
ถ้าเขาเอามาจากเวปนี้ คงมีโอกาสได้เข้าตามดูกระทู้นี้กระมัง

แต่จากที่ลงข้อมูลรถมั่วๆซั่วๆเอาแค่ใช้ google หารูปก็ได้ คงไม่ได้หาอ่านประจำมั้ง

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 23:29:41 »
ลอลโทรไปหาสิครับ แกล้งทำเป็นจะซื้อรถ. อยากรู้ว่าจะมาไม้ไหน

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 00:18:46 »
ทำเป็นแกล้งซื้อรถ

นัดไปดูรถคันจริง

ขับ Prius เจ้าตัวไปด้วย ให้เค้าอึ้ง และจัดการมันซะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 01:28:54 »
เห็นด้วยครับ

แกล้งทำเป็นซื้อรถ แล้วเอารถจริงไปเลย และจะให้ดี น่าจะพาตำรวจไปด้วย ล็อคมันตรงนั้นเลย

เพราะผมว่าพวกที่ทำอะไรแบบนี้ คงไม่ได้ทำอะไร แบบนี้เป็นครั้งแรกหรอกครับ อาจจะมีผู้เสียหายรายอื่นมาก่อนก็ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 02:12:04 »
เห็นด้วยตามข้างบนครับ ทำเนียนจะซื้อนัดเจอแล้วรวบเลย อิอิ
H.

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:05:45 »
ล่าสุดเช้าวันเลือกตั้ง เว็บตลาดรถ เค้าก็ยังไม่ลบ

ออฟไลน์ gankstardra

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 15:00:51 »
กรำ  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 20:31:57 »
ถ้าแจ้งความ+ตำรวจใส่ใจ จับได้อยู่แล้วครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2011, 20:33:40 โดย redsun »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 20:52:53 »
คนแบบนี้ต้องเอาให้เข็ดครับ เห็นด้วยว่าแจ้งตำรวจเลยครับ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 02:13:15 »
มาแนวนี้ ผมว่าถ้าขอนัดดูรถคงไม่กล้าออกมา เพราะไม่มีรถจริง

แถมข้อมูลจงใจบอกว่าอยู่จันทบุรี

เพื่อให้ไม่สะดวกมาดูรถ

คงประมาณว่า ถ้าจะซื้อขอมัดจำล่วงเป็นเงินจองแล้วชิ่ง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 18:47:13 »

บันทึกประจำวันไปเรียบร้อยแล้วครับ เมื่อวาน

ออฟไลน์ Blanco

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:47:02 »
ณ ตอนนี้ รูปยังอยู่เลยครับ ดำเนินการแล้วเป็นอย่าไร อัพเดทให้ทราบด้วยครับ รอติดตาม อย่าปล่อยให้ คนไม่ดีลอยนวล
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ