ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ผมขอสารภาพผิดครับ !!!  (อ่าน 51888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: !!! ผมขอสารภาพผิดครับ !!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:37:37 »
กล้าทำ กล้ารับผิด ถือว่าดีครับ และขอให้รักษาความดีนี้เอาไว้

และอย่าทำซ้ำครับ เพราะสังคมไม่ให้อภัยใครถึงสองครั้งในความผิดเดิมๆ ผิดครั้งนี้แล้วจำ ทบทวนบทเรียน และนึกถึงคุณค่าของโอกาสที่ทุกคนหยิบยื่นให้ ไว้ใช้เป็นเครื่องเตือนใจให้วันข้างหน้าเราไม่กลับมาทำอะไรแบบนี้

แม้มันจะไม่ใช่เรื่องเลวร้ายบัดซบ แต่การโกหกพกลมมันคือพื้นฐานที่นำไปสู่การทำในสิ่งไม่ดีๆมากกว่านี้ครับ

กลับตัวเสียใหม่และตั้งใจเรียนให้มากๆครับ คนเราไม่วัดกันที่ฐานะ แต่วัดกันที่คุณค่าความเป็นคนดีครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:38:44 »
ไม่มี ก็หาได้ครับ รถนะ

พยายามเข้านะน้อง !!

ส่วนเรื่องที่น้องพูดไม่จริงอย่าทำอีกนะครับ มันไม่ดี

..

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:39:15 »
อยู่ด้วยความจริงใจ ยังไงๆ ก็ดีกว่าหลบๆซ่อนๆ
阿蘇山

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:40:08 »
ในที่สุดก็ยอมรับแล้วสินะ แสดงว่าที่ผ่านมาแฟรงค์ทำตามที่บอก แต่ทีหลังจะทำอะไร จะตอบยังไงปรึกษาพี่ก่อนหรือคิดก่อนทำ แล้วการตอบแบบโอ้อวด หรือ คนอื่นมาโชว์แล้วเราทับถมลงไป มันเป็นสิ่งไม่ดี เราเป็นเด็กดีแล้วที่คิดได้แบบนี้
 พี่กะไว้อยู่แล้ว ว่าดูจากหน้าตาของน้องอายุไม่น่าเกิน 15 ปี ดีแล้วครับที่ออกมายอมรับแบบนี้ สังคมพร้อมให้อภัยเสมอ :)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:41:20 »
น้องเป็นคนที่แปลกดีครับ ใจมากอ่ะ กล้ายอมรับคนอื่นก็กล้าให้อภัยครับ(ถ้ามันแค่ครั้งเดียวอ่ะนะครับ)  ยินดีด้วยนะครับ *-*

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:44:38 »
ถึงทุกท่าน

ผม งง คร้าบบบบ

ช่วยบอกผมทีเถอะ ว่าเกิดอะไรขึ้น??

ผมตามมาทีหลัง ผมตามเรื่องไม่ทัน

(T_T)

methus zaa

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:49:12 »
คือผมเคยเห็นรูปในกระดานสนทนาอะน่ะครับพี่จิม ว่าเค้าอายุ 16 จริงหรือเปล่า เพราะน่าเด็กมากๆ แล้วเท่าที่คุยกับน้องมา เค้าค่อนข้างเหมือนเป็นเด็กขาดความอบอุ่นอ่านะครับ
แล้วเรื่องที่เค้าตอบไม่ดี ผมก็ได้เตือนๆน้องเค้าไปหลายครั้งอ่านะครับ ผมว่าน้องเค้าคงคิดได้เลย มาสารภาพผิดอ่านะครับ ถ้าที่น้องเค้าคิดได้อาจจะเป็นพ่อเค้าด้วยแหละ รวมผมด้วยหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้แต่ผมดีใจที่เค้าคิดได้ แล้วเรื่องรถที่ผมถามเค้าว่ามีรถจริงหรือเปล่าน้องเค้าก็บอกว่ามี fortuner accord รู้สึกว่าเค้าจะบอกแค่นี้นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 23:50:50 โดย Tanza Innova »

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 23:53:58 »
หุหุหุ ขอชื่นชมในตัวน้องที่กล้าพูดความจริงครับ
สาวคนไหนเป็นแฟนด้วยคงรักน้องสุดๆ เลย (ถ้าน้องพูดความจริงตลอดนะ อิอิ)

ว่าแต่...อยากให้คนอีกหลายคนในสังคมที่ทำอะไรผิดแล้วกล้ารับผิดแบบนี้มั่งจัง สังคมคงน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะเลยเนอะ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:03:44 »
ส่วนตัวผมไม่รู้นะครับว่าเกิดอะไรขึ้น

แต่ถ้าทำผิดยอมรับผิด โอเคครับ รับได้

แต่ขอเตือนสักนิด "ถ้าทำผิดซ้ำสอง ไม่มีใครให้อภัยกันง่ายๆแล้วนะครับ"
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:10:15 »
ยินดีและดีใจด้วยครับ  :) เดี๋ยวจะรู้ว่า อยู่กับความจริง สบายใจกว่าเยอะ

:D

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:21:12 »
แบน.. ยั่งงี้ต้องแบนให้เข็ดหลาบ

(ขู่แล้วนะ โอเคป่ะ.. ;))

อยากจะบอกว่า พี่ไม่เคยสนใจเลยว่าน้องจะมีรถอะไร บ้านรวยมั้ย นามสกุลอะไร ทรัพย์สินรวมกับกี่สิบล้าน

พี่สนใจแค่ว่า น้องมีความคิดอย่างไร เป็นมิตรน่าคบ หรือเป็นอริอาฆาต

หากอยากได้มิตรภาพ ก็จงให้มิตรภาพแก่คนอื่น หากอยากได้ความจริงใจ ก็จงจริงใจกับคนอื่นด้วยเช่นกันครับ

ปล. ยั่งงี้ต้องลงโทษด้วยการให้พี่จิมฯหยิกหัวนม 2 ที 5555+ :D

ตามนั้น

ฝันก็ส่วนฝัน ความจริงก็ความจริง อย่ามาปนกัน รู้อยู่แก่ใจตัวเอง
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:28:17 »
ว่าแล้วเชียว แปลกๆตั้งแต่มีรถ7คันล่ะ มีpjs RX350 แล้วจะซื้อฟอร์จูนเนอร์ไปทำไม แต่ไม่เป็นไร ผมล่ะคนนึงที่ให้อภัยน้องเค้าได้(แต่ความเชื่อถือของน้องต้องเริ่มจากติดลบ) น้องเค้าแค่นาธานน้อยๆ ไม่ได้โกงเงินใคร ไม่ได้ขับรถชนคนตายแปดเก้าศพซะหน่อย และที่สำคัญยังไม่มีเจ้าทุกข์(โดยตรง) ถึงน้องเค้าจะสารภาพเพราะจำนนต่อหลักฐานก็ตาม ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:52:59 »
จำนนต่อหลักฐาน์?

ยังไงกันครับเนี่ย ขยายความให้ผมฟังทีเถอะครับ ผมงง

แหะๆ

ออฟไลน์ FLASH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:53:58 »
มีซักกี่คนที่จะยอมรับผิด ไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่
 ;) น่านับถือ ถ้าเกิดจากความสำนึก

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:55:03 »
ออกจากความฝันซะที ไม่รู้ว่าอะไรเข้าสิงน้องให้คิดไปว่ามีรถคันนู้นมั่งคันนี้มั่ง แล้วมีความสุขไหมล่ะที่ต้องอยู่กับการโกหก อายุแค่นี้แต่ปั้นน้ำเป็นตัวได้ขนาดนี้น่ากลัวนะเนี่ย พ่อแม่เรารู้รึป่าวว่าทำตัวแบบนี้

คิดในแง่ดียังดีว่ารู้สึกตัวได้ยังมีเวลาให้ปรับปรุงและพิสูจน์อีกแยอะ หวังว่าน้องคงไม่ทิ้งโอกาสไป ยังไงอยู่ความจริงดีที่สุดเพราะไม่ต้องมาคอยนั่งจำว่าเคยโกหกอะไรไว้

Blue 229

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:04:58 »
ขอเตือนน้องเรื่องเดียวครับ

จะโกหกเรื่องรถ เรื่องรวย เรื่องเก่ง ผมไม่ถือสาครับ
ทุกคนมีสิทธิสร้างโลกในฝันด้วยกันทั้งนั้น
และมันไม่เสียหายต่อใคร มันเสียหายต่อน้องคนเดียวครับ

แต่ทีหลัง อย่าโกหกว่าพ่อป่วย หรือใครเจ็บป่วยอีกครับ
ผมจำได้ในกระทู้นึง คุณบอกว่า คุณต้องขับรถเองเพราะพ่อไม่แข็งแรง
ถ้านั่นเป็นคำโกหกเหมือนกัน
คุณทำพลาดครั้งใหญ่ในชีวิตเลยครับ

ขอให้มันเป็นครั้งเดียวและครั้งสุดท้ายนะครับ ผมนับถือที่กล้ายอมรับความผิดครับ
และจะนับถือมากขึ้นไปอีก ถ้าคุณเปลี่ยนแปลงได้อย่างที่คุณบอกออกมาครับ

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:13:28 »

จะโกหกเรื่องรถ เรื่องรวย เรื่องเก่ง ผมไม่ถือสาครับ
ทุกคนมีสิทธิสร้างโลกในฝันด้วยกันทั้งนั้น
และมันไม่เสียหายต่อใคร มันเสียหายต่อน้องคนเดียวครับ

แต่ทีหลัง อย่าโกหกว่าพ่อป่วย หรือใครเจ็บป่วยอีกครับ
ผมจำได้ในกระทู้นึง คุณบอกว่า คุณต้องขับรถเองเพราะพ่อไม่แข็งแรง
คุณทำพลาดครั้งใหญ่ในชีวิตเลยครับ

ขอให้มันเป็นครั้งเดียวและครั้งสุดท้ายนะครับ ผมนับถือที่กล้ายอมรับความผิดครับ
และจะนับถือมากขึ้นไปอีก ถ้าคุณเปลี่ยนแปลงได้อย่างที่คุณบอกออกมาครับ

อันนี้เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ไม่รู้ว่าน้องเค้าจะไปเปลี่ยน login ใหม่อีกรึเปล่านะครับ

Jack_8899

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:59:59 »
เยี่ยมมากครับ ^^

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:03:56 »
รับทราบครับ

ผมนึกถึงกระทู้อันนั้น มันทำให้ผมไม่อยากตอบกระทู้อีกเลย

ยินดีและดีใจด้วยครับ  :) เดี๋ยวจะรู้ว่า อยู่กับความจริง สบายใจกว่าเยอะ

:D

:) ;) :D ;D

ออฟไลน์ MewMew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:24:47 »
คือผมเคยเห็นรูปในกระดานสนทนาอะน่ะครับพี่จิม ว่าเค้าอายุ 16 จริงหรือเปล่า เพราะน่าเด็กมากๆ แล้วเท่าที่คุยกับน้องมา เค้าค่อนข้างเหมือนเป็นเด็กขาดความอบอุ่นอ่านะครับ
แล้วเรื่องที่เค้าตอบไม่ดี ผมก็ได้เตือนๆน้องเค้าไปหลายครั้งอ่านะครับ ผมว่าน้องเค้าคงคิดได้เลย มาสารภาพผิดอ่านะครับ ถ้าที่น้องเค้าคิดได้อาจจะเป็นพ่อเค้าด้วยแหละ รวมผมด้วยหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้แต่ผมดีใจที่เค้าคิดได้ แล้วเรื่องรถที่ผมถามเค้าว่ามีรถจริงหรือเปล่าน้องเค้าก็บอกว่ามี fortuner accord รู้สึกว่าเค้าจะบอกแค่นี้นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

ดูเหมือนเป็นคนขาดความอบอุ่นจริงๆ ค่ะ แล้วน่าจะมีปมกับพ่อเค้าด้วยมั้งคะ เห็นเคยโกหกว่าพ่อป่วยตัวเองเลยต้องขับรถไปส่ง แล้วนี่ก็มาพูดเหมือนว่า พ่อทำงานเล็กๆ น้อยๆ เหมือนน้อยใจพ่อ ที่ไม่ได้มีงานใหญ่โตพอที่จะหาซื้อรถดีๆ ให้เค้าได้ เหมียวเชื่อว่า น้องเค้าคงมีแผนอะไรอีกแน่ เห็นตอนโกหกก็โกหกเป็นตุเป็นต่ะ

แต่ถ้าน้องเค้ากลับตัวกลับใจจริงๆ ก็อวยพรให้ค่ะ แต่ส่วนตัวขอระวังไว้ก่อนดีกว่า เวลาเห็นเด็กคนนี้พูดอะไร

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:51:29 »
จบเรื่องแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 04:02:50 »
เครดิตตัวเอง สร้างยากครับ

ไม่มีคนโกรธก็จริงอยู่

แต่ต่อไปอย่าหวังว่าจะมีคนเชื่ออะไรเราเลย

ขอโทษนะผมพูดตรงๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 04:59:18 »
สรุปมีผมคนเดียวในบอร์ดนี้ใช่มั้ยครับ ที่เชื่อว่าน้องเค้ามีจริงๆ แหะๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 06:13:59 »
ดีมากครับ น้องโตขึ้นอีกแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:28:25 »
ก็ว่าอยู่ว่ามันแหม่งๆมาตั้งแต่แรกล่ะ แต่ก็นะสารภาพมาแล้วก็ดีปรับปรุงตัวใหม่ซะนะครับ

ออฟไลน์ knkdrifter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:34:04 »
ดีมากครับที่ออกมายอมรับ ขอชมเชยครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:45:38 »
เครดิตตัวเอง สร้างยากครับ

ไม่มีคนโกรธก็จริงอยู่

แต่ต่อไปอย่าหวังว่าจะมีคนเชื่ออะไรเราเลย

ขอโทษนะผมพูดตรงๆ

เห็นด้วย
คิดว่าในนี้ส่วนใหญ่ไม่โกรธ (เพราะไม่เชื่อแต่แรกอยู่แล้ว)
การออกมาสารภาพอาจทำให้เรารู้สึกปลดปล่อย แต่ความน่าเชื่อไม่ได้กลับมาด้วย เสียแล้วเสียเลย
รู้จักเรื่องเด็กเลี้ยงแกะใช่มั้ย

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:49:36 »
รู้มานานแล้วละ เพราะมันไม่สมเหตุสมผลเลย อีกอย่างคุณไม่น่าแช่งพ่อตัวเองให้ป่วยเลยนะ ที่คุณต้องมาขับรถเองนะ มันดูพิการทางความคิดยังไงชอบกล ยังไงก็ไปทำบุญมากๆ ที่พูดแบบนั้นกับครอบครัวตัวเองให้คนทั่วไปเข้าใจผิดแล้วกัน บาปมหันต์นะตรงนั้น

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:53:53 »
มีอีกเรื่องที่ต้องสารภาพครับ คือน้อง กับ น้อง BMW : D ที่เคยโดนแบนไป เป็นคนเดียวกัน พอคนนั้นโดนแบบ น้องก็สมัครมาใหม่ ในวันเดียวกันเลย

อ้างอิง http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12224.0.html

แต่ดีแล้วครับที่สารภาพ จะได้ไม่ติดเป็นปมไว้  ;D

อ่าว เป็นคนเดียวกันเหรอครับ(ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย) ถ้างั้นขอบอกว่า"คราวหลังช่วยดูน้องคุณว่าอย่าให้มาโพสต์แบบนี้อีกล่ะครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 09:04:49 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ benze

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 09:12:54 »
ตามที่คิดไว้เลย  ;D