ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอให้เพิ่มเนื้อหาในรีวิวในเรื่องของปริมาณน้ำมันเครื่องที่ใช้ครับ  (อ่าน 10776 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
อยากรบกวนพี่จิมในรีวิวใหม่ๆที่กำลังจะคลอดมาครับ
ในเรื่องของปริมาณน้ำมันเครื่องที่เครื่องยนต์แต่ละขนาดจะใช้กัน
เพื่อเป็นข้อมูลที่จะใช้ประกอบในการตัดสินใจอ่านรีวิว หรือเพื่อที่จะซื้อใช้ครับ
เพราะผมมองว่า น้ำมันเครื่อง เป็นสารหล่อลื่นสินเปลืองที่จะต้องมีการเปลี่ยนถ่ายกันตามระยะทางอย่างสม่ำเสมอ

ถ้าไม่รบกวนมากเกินไป การเพิ่มเนื้อหาในส่วนนี้ก็อาจจะช่วยในเรื่องของข้อมูลต่างๆให้กับผู้อ่านในการพิจารณาเลือกซื้อรถได้ครับ

ท่านใดมีความคิดเห็นแตกต่างอย่างไรก็โพสแสดงความคิดเห็นไว้ได้นะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
จะเพิ่มให้เฉพาะคันที่มีคู่มือติดรถมาให้นะครับ
เพราะส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีคู่มือติดรถมาให้ กลัวโดนขโมยกัน แปลกดีครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ขอบคุณมากครับพี่จิม
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)