ผู้เขียน หัวข้อ: วาดเล่นวันหยุดกับ New YARIS 2011!!  (อ่าน 8269 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
วาดเล่นวันหยุดกับ New YARIS 2011!!
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 19:06:22 »
วันนี้หยุดอยู๋บ้าน เลยขีดๆเล่นมาคันนึงให้วิจารณ์ครับ
รบกวนคอมเมนต์เต็มที่เช่นเคยครับผม

ด้านหน้ามันดู Alphard จังแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2009, 19:09:13 โดย DarkBlueFlamingo »
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

Re: วาดเล่นวันหยุดกับ New YARIS 2011!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 19:10:17 »
ด้านหลังบ้างครับซึ่งผมว่ารุ่นเดิมมันสวยอยู่แล้ว
เลยเอามาปรับนิดเดียวครับ
ที่ไม่ชอบคือที่เปิดฝาท้ายรุ่นปัจจุบันมันดูโลว์มาก
เลยเปลี่ยนให้เป็นแบบ สอดมือเข้าไปกระตุกอะครับ

แล้วก็เปลี่ยนไฟท้ายนิดหน่อย
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: วาดเล่นวันหยุดกับ New YARIS 2011!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 19:20:45 »
เข้าท่าดีครับ
แต่ผมว่าดูเหมาะกับแบรนด์ Scion มากกว่า Toyota อ่ะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 21:24:03 »
พี่กลับคิดว่า มันไม่ใช่ยาริส

ถ้าใครจะบอกว่ามันคือ SCION พี่ก็ว่า มันยังไม่พร้อมขายแหะ เหอๆๆ

ฝึกต่อปายยยยยย

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 23:55:07 »
ผมชอบด้านท้ายแฮะ

ลงตัวดีจัง

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 00:07:57 »
เห็นท้ายแล้วสวยดีครับ

... แต่ทำไมแอบคิดถึง VW Golf ก็ไม่รู้ครับ ...
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 19:45:38 »
Yaris Boxxy

ตั้งชื่อให้เลย เอ๊า!!!!

(ก็มันดูเหลี่ยมๆ อ่า...)
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 20:22:03 »
Yaris Boxxy

ตั้งชื่อให้เลย เอ๊า!!!!

(ก็มันดูเหลี่ยมๆ อ่า...)
ขอบใจนะน้องโก้ แต่พี่ว่ามันก็ไม่ได้เหลี่ยมขนาดเป็นกล่องนี่นา....
เห็นท้ายแล้วสวยดีครับ

... แต่ทำไมแอบคิดถึง VW Golf ก็ไม่รู้ครับ ...
ขอบคุณครับ คิดเหมือนผมเลยว่ามันแอบ VW นิดนึง คงเป็นเพราะ ไฟท้ายมันดู
หงุดหงิด คิ้วขมวดนิดนึงรึเปล่าไม่ทราบ
ส่วนด้านท้ายที่ดูสวยกว่าด้านหน้าเยอะนี่น่าจะเป็นเพราะ บังเอิญวาดออกมาแล้ว
สัดส่วนพอใช้ได้ล่ะมั้งครับ ด้านหน้ายังเบี้ยวอยู่เลย
ผมชอบด้านท้ายแฮะ

ลงตัวดีจัง
ขอบคุณมากครับ ฉบับหน้าเรียนเชิญมาดูอีกครับผม
พี่กลับคิดว่า มันไม่ใช่ยาริส

ถ้าใครจะบอกว่ามันคือ SCION พี่ก็ว่า มันยังไม่พร้อมขายแหะ เหอๆๆ

ฝึกต่อปายยยยยย
ขอบคุณที่มาเม้นครับพี่จิม ผมต้องเรียนรู้เอกลักษณ์แต่ละแบรนด์มากกว่านี้เยอะเลยครับ
จะฝึกต่อไปครับ
เข้าท่าดีครับ
แต่ผมว่าดูเหมาะกับแบรนด์ Scion มากกว่า Toyota อ่ะครับ
นั่นสิครับ แหะๆ ผมเองไม่ถนัดวาดรถหน้าตามนๆ น่ารักๆซะด้วย แบบว่าไม่ใช่แนว
ขอบคุณมากครับที่มาดู

ยังเปิดรับคำติ วิจารณ์อยู่นะครับ เพื่อการพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง ^_^