ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูป camry 2012 โฉม asia จากนิตยสาร Mag-x ฉบับล่าสุดครับ updateเพิ่มรูปจากเล่มอื่นด้วยครับ  (อ่าน 23099 ครั้ง)

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
ชอบด้านหน้าลงตัวดี
แต่ข้างในมองไม่ค่อยชัด รอดูตัวจริงดีกว่า
ขออย่าอนุรักษ์มากเกิน ขอนั่งสบายๆและวัสดุดีๆครับ จะซื้อ

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
ชอบไฟท้ายนะแต่ไฟหน้าก็เหมือนๆตัวเดิม ตกลง full model หรือ mc กันแน่ ส่วนภายในคงต้องรอดูภาพจริงๆอะ มันไม่เห็นความเงางามหรือมิติภายใน

ออฟไลน์ red898

• Full Member
อดใจรอครับ สิ้นปีมาครับ เครื่อง2.5แอบแรงทีเดียวแหละ

ออฟไลน์ koruru

อดใจรอครับ สิ้นปีมาครับ เครื่อง2.5แอบแรงทีเดียวแหละ

สิ้นปีไม่ทันครับ ผมว่าเร็วสุด มีนาคม ปีหน้าครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อย่างน้อยมันก็ยังดูดีกว่า US version
แต่ด้านข้างก็ยังคล้ายตัวเดิมอยู่ดี
แต่ผมชอบหน้าตามันจัง :o

ออฟไลน์ Pluem_411

Keyless ใหม่มาแล้วพี่น้อง!!!!!!!!!!!!!!
ฐานเกียร์เยๆ มาอีกแล้ว
พวงมาลัยคล้าย Focus มากๆๆๆๆ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Buffy

ภายนอกภาพรวมคล้าย lexus LS เลย.....

ออฟไลน์ burutrad

ภายในดูดีขึ้นมากคล้ายๆ crown จริงๆ... :) :)

ออฟไลน์ Q

ไฟตักหมอกขัดๆ
ภายในดูดีขึ้นกว่ารุ่นที่แล้ว ติดตรงปุ่มพวงมาลัย

ออฟไลน์ Ishida

มันกลายร่างมาจาก MarkX ชัด ๆ ไม่เชื่อลองดู

http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/1/19/2009_Toyota_Mark-X_01.jpg
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ north

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆ นะคับ ที่เอาภาพมาให้ดู
วันหน้ามีภาพอีก ก็เอามาลงอีกนะคับ  อยากเห็นทุกมุมทุกด้านของ Camry 2012 คับ

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• Jr. Member
  • **
อยากเอาไฟหน้าแบบ american และไฟท้ายแบบ asia อ่ะ

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆ นะคับ ที่เอาภาพมาให้ดู
วันหน้ามีภาพอีก ก็เอามาลงอีกนะคับ  อยากเห็นทุกมุมทุกด้านของ Camry 2012 คับ

หมดแล้วคร้าบ แต่เดือนหน้าก็คงมีภาพทั่วไปละครับ เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วนิ :P
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ LimitedEdition

สำหรับผม ผมว่าทั้งคันดูโอเค
แต่พอนึกถึงคอนเซปต์ว่า นี่ต้องเป็น camry ที่แหวกแนวที่สุด ก็ผิดหวังครับ

ด้านหน้าคล้ายเดิมมาก เส้นด้านข้างกลับไปเหมือน acv30
ท้ายก็คล้าย acv30 มันไม่ใข่ทรงใหม่แบบรุ่นปัจจุบันเลย
ภายใน นึกว่านั่ง lexus สมัยปี 2000 เก่าย้อนยุคมาก

ออฟไลน์ Signalling NO.7

• Newbie
  • *
เท่าที่ผมดูงาน Design ดูเหมือนว่าทาง Toyota คงให้ Camry ยังเป็น Camry เหมือนเดิม คือหมายถึงไม่ใช่ Lexus baby หรือ Lexus brother.....

ด้านหน้าและด้านข้าง คงได้แรงบันกาลใจจากโฉม Altis ตัวปัจจุบัน ส่วนด้านหลังโดยเฉพาะไฟท้ายริมนอกคล้ายๆกับ BMW F10

ส่วนภายในนั้นชัดเจนว่าคง Layout รูปแบบเหมือนรุ่นปัจจุบัน แต่คงเปลี่ยนไปในส่วนของ Illuminate เหมือนในรุ่นอื่นๆที่ผ่านมา

ส่วนมิติโดยรวมเช่น W-L-H-Wheel base แทบไม่เปลี่ยนแปลง

งาน Design โดยรวมๆน่าจะทำให้ดูเหมือนรถคันไหญ่ขึ้นกว่าตัวปัจจุบันพอสมควร ส่วนภายในกับแผง console ใหม่น่าจะทำให้น่าใช้มากขึ้น
[[[ Beyond Visual Range =====>>>

ออฟไลน์ Envil

เราว่าไฟตัดหมอกมันเหลี่ยมแปลกๆไงไม่รู้อะ -. -

กับบริเวณกันชนหน้ามัน... .บอกไม่ถูก

ออฟไลน์ bankgift01

• Newbie
  • *
ชอบภายนอกมันนะครับ  แต่ภายในมันแปลกๆมันลายไม้ของตัวเก่านะ ตัวใหม่ไม่รุ้มีป่าว ยังไงไม่รุ้  เหมือนคนมีอายุขับหน่อยแต่เรามันวัยรุ่น นี้หว่า  คิคิคิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 18:41:49 โดย bankgift01 »

ออฟไลน์ DoctorPop

• Newbie
  • *

หมดแล้วคร้าบ แต่เดือนหน้าก็คงมีภาพทั่วไปละครับ เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วนิ :P

ขอบคุณมากครับ

โฉมนี้คงใกล้เคียงเมืองไทยที่สุด

ผมพยายามเอาไปโพสใน Pantip.com แต่กระทู้โดนสั่งเก็บ คงเป็นของจริง

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

โฉมนี้คงใกล้เคียงเมืองไทยที่สุด

ผมพยายามเอาไปโพสใน Pantip.com แต่กระทู้โดนสั่งเก็บ คงเป็นของจริง

ขอเสริมนิดนึงนะครับ คือทางเราห้ามมิให้เอากระทู้จากทางเราไปโพสลงพันทิป และ กระทู้จากทางนู้นมาโพสในเว็บเราครับ

ศึกษาเพิ่มเติมได้ในกระทู้นี้นะครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,902.0.html

;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ DoctorPop

• Newbie
  • *

ขอเสริมนิดนึงนะครับ คือทางเราห้ามมิให้เอากระทู้จากทางเราไปโพสลงพันทิป และ กระทู้จากทางนู้นมาโพสในเว็บเราครับ

ศึกษาเพิ่มเติมได้ในกระทู้นี้นะครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,902.0.html

;D

ขอโทษด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆ