ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ความคืบหน้า รีวิว รายการต่อไป.......สัปดาห์นี้ สัปดาห์หน้า /*-*/  (อ่าน 16025 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หลังจากที่นำรีวิว Mazda 3 ฉบับ Re-Make ขึ้นได้สำเร็จ

ตอนนี้ ผมคงจะต้องแจ้งความคืบหน้าต่อไปแล้วละครับ

ตอนแรก กะว่าจะเอา รีวิว เทียนาขึ้นก่อน แต่ปรากฎว่า จนป่านนี้ ยังเขียนไม่เสร็จ ทั้งที่ ส่วนของรูปนั้น เหลืออีก4-5 รูป ที่ยังไม่ได้เลือกใช้จากไฟล์ที่ถ่ายมาทั้งหมด

ดังนั้น 320d SE Minorchange จึงจะเป็นรีวิว ที่ตั้งใจว่าจะเอาขึ้นให้อ่านกันก่อนครับ
แต่นั่นคือ ในกรณีที่ เสร็จได้ ทัน เร็วสุด คือ เช้าวันศุกร์ และช้าสุด คือเช้าวันจันทร์ นั่นคือที่คุณจะได้อ่านกัน

และ ผมยังไม่แน่ใจว่า จะได้อ่านกันในวันใดวันหนึ่งนั้นหรือไม่

แต่ หลังจากนั้น ไม่ว่าคุณจะได้อ่าน 320d เวอร์ชัน Re-Make กับรุ่นไมเนอร์เนจ์ หรือไม่

รายการต่อไป จะเป็น Volvo XC60 ซึ่งจะรับรถมาในสัปดาห์หน้า และตั้งใจว่า จะทำให้เสร็จ เพื่อให้ได้อ่านกัน ภายในคืนวันพฤหัส หรือเช้าวันศุกร์ ถัดไป

เหตุผล?

1. วอลโว ลงโฆษณากับเรา และ แบนเนอร์ของวอลโว นั้น เราพยายามแก้ปัญหากันมาตั้งแต่วันที่ 18 ที่ผ่านมา
และต้องยอมรับเลยว่า เรา หัวปั่น จนไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว แม้แต่ตอนนี้ ตอนที่กำลังนั่งเขียนกระทู้นี้
น้องผู้ดูแลเว็บ คนใหม่ ของเรา ก็ยังนั่งแก้ปัญหานี้กันอยู่ ดังนั้น การนำรีวิวขึ้นให้เร็วที่สุดเท่าที่ทำได้
คือสิ่งที่ น่าจะเป็นส่วนหนึ่ง ที่จะชดเชยความเสียหายที่เกิดขึ้นในช่วงที่ผ่านมา ตรงนี้ได้

2. และด้วย ความยินดีของวอลโว ที่ ให้เราโขกสับรถของเขาได้เต็มที่ อย่างตรงไปตรงมา ตามความจริง
อันเป็นมาตรฐานที่เรายึดถือมาโดยตลอด

ดังนั้น ไม่มีเหตุผลอื่นใดที่จะต้องชะลอบทความนี้ออกไปอีก ในเมื่อ รถยังสดใหม่ และดูเหมือนว่า
จะมีเพียงเว็บไซต์ของเราเพียงแห่งเดียว ในบรรดาสื่ออินเตอร์เน็ตทั้งหมด ที่จะได้ลองขับรถรุ่นนี้เป็นรายต้นๆ
นอกเหนือจากสื่อหนังสือพิมพ์ ที่จะได้ขับกันก่อนเรา (แต่ไม่แน่ครับ คิดว่า Manager อาจจะเอาลงก่อนเราก็น่าจะเป็นไปได้)

3. หลังจากนั้น  เรามาลุ้นกันดูว่า ระหว่าง เทียนา หรือรถตู้ H-1 จะได้โพสต์ขึ้นเว็บก่อนกัน... และนั่นตั้งใจว่าจะเป็นสัปดาห์ถัดไป

จะพยายามทำรีวิวให้ได้ 1 รีวิว ต่อ 1 สัปดาห์ ครึ่ง...

จะลองดูนะครับ ไม่รับปาก ไม่ยืนยัน แต่ จากที่เคยทำมาแล้ว ใน LS460 L กับ Camry Hybrid ที่ ใช้เวลา 2 รีวิว ใน 1 สัปดาห์
ผมอยากจะลองลุยดูสักตั้ง

ดูสิว่า ถ้าทำถึงขนาดนี้แล้ว ยอดผู้ชมของเว็บเราจะเพิ่มขึ้นจากทุกวันนี้ หรือไม่?

ขอบคุณสำหรับการเข้ามาเยี่ยมชาม และอ่านเรื่องราวในเว็บของเราทุกท่านครับ

จะทำให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มาตั้งหู ตา จมูก ปาก รออ่านครับ ^__^

ปล. ทำงานหนักขนาดนั้นระหวังเป็นไข้หวัด ๒๐๑๒ นะพี่ J!MMY

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
รออ่านค้าบ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รออ่านครับ

ขยันมากมายจริงๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เป็นกำลังใจให้ครับพี่จิมมี่
รักษาสุขภาพด้วยนะพี่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เข้ามารออ่านครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tong979

• Newbie
  • *
คือสรุป คุณจิมมี่จะเอา New Teana 2.0 ขึ้นเมื่อไหร่กันแน่หรือครัีบ

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
มีคนมาเตือนด้วยความหวังดี

บอกว่า.......ให่คุณจิมมี่ทำงานน้อยๆ หน่อย ระวังจะเป็นหวัด 2012

บอกเป็นนัยๆ ว่า ระวังพี่จิมมี่เป็นไข้หวัดหมู นั่นเอง

555+

แต่เร็วๆ นี้ผมว่าทีมงาน Headlightmag คงได้เป็นโรคบ้า Hyundai H-1 กันแน่ๆ

Teana นั่น จะพยายามเอาขึ้นให้ได้ ในช่วง ปลายเดือนนี้ครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
เข้ามาชมทุกวันครับ อิอิ บางวันไม่ได้อ่านก็เปิดทิ้งไว้ เรตติ้งจะได้พุ่งกระฉูด  ;D เป็นกำลังใจให้นะคร๊าบบบบบบบบ ...........

ออฟไลน์ JIRATH

รอดูอย่างใจจดใจจ่อ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ BrownCony

ออฟไลน์ PREM

อ้าว เทียน่าก็อีกนานเลยสิครับพี่... :(
ผมรออ่านมานานมากแล้วนะครับ ทำไมเลื่อนอีกแล้วอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 19:09:46 โดย P R E M »
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ maimai

• Newbie
  • *
 ;) มาเป็นกำลังใจให้พี่จิมคับ งานหนัก แต่ อย่าหักโหมนะคับ

pode

เหตุใด เทียน่า จึงเลื่อนไปเรื่อยๆล่ะครับ ในเมื่อได้ทำรีวิวในสต็อกไว้นานแล้ว อย่างนี้คนรออ่านเทียน่าก็ผิดหวังกันเยอะ
ยังไงผมก็คนหนึ่งที่หวังจะได้อ่านในสัปดาห์ปลายเดือนที่แล้ว จนเลื่อนมาเป็นต้นเดือนตามที่ทางเวปได้บอกความคืบหน้าไว้หลายครั้ง

methus zaa

อย่าดองเลยครับเขียนแปปเดียวก้อเส็ดอย่าทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยากสิครับอย่างนี้คนที่รอteanaก้อไม่เชื่อใจ พี่จิมมี่ แล้วนะครับ อย่าไปซีเรียส คิดไรเขียนไปเลยผมเอาใจช่วยพี่เลื่อนมาเยอะแล้วนะครับ สงสารคนรอดูรีวิวเถอะรถได้มาเดือนเมษาจนป่านนี้ยังไม่ได้ดูรีวิวเลย เห็นใจพวกคนที่รอดูเถอะนะคับ

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
อย่าไปเร่งเลย เดี๋ยวมีเคืองกันเปล่าๆ
งานเขียนแบบนี้ นอกจากเหตุผลที่ยกมา ยังต้องมีอารมณ์ศิลปินนะครับ ไม่ใช่ว่ามีข้อมูลก็เขียนไปเรื่อยๆ
If God did not build it, an Engineer did.

pode

อารมณ์ศิลปินน่ะเข้าใจ แต่ ลำดับการรีวิวผลงาน ก็ต้องเป็นตามลำดับที่ได้แจ้งไว้ เปลี่ยนบ้างนิดหน่อย ไม่มีใครว่า
ยกตัวอย่าง ไม่ว่านิตยสาร วารสาร หนังสือ ไหนๆ ก็มี preview ล่วงหน้าในฉบับต่อไป ผู้อ่านจะได้รอซื้อ หากไม่มีตามนั้น......... เลื่อนมาอีก 2 หรือ 3 หรือ... ฉบัย คิดดูว่าคนอ่านจะเสียความรู้สึกแค่ไหน
ยังไงรอฟังเหตุผลอยู่นะครับ ผมว่ามันต้องมีที่มาที่ไป

methus zaa

เห็นด้วยกับคุณPODEคับ ถ้าเป็นอย่างนี่เรตติ้งก็ตกนะครับ พี่จิมมี่

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
รออ่านครับ

รักษาสุขภาพด้วย

ป.ล. อยากอ่านรีวิว VW Scirocco กับ Passat CC จังเลย
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

เอาอย่างนี้

เอารูปพวกนี้ไปดูก่อนนะครับ

ถ้าคุณคิดว่า การที่ผมจะต้องทำการบ้าน เพิ่มขึ้นอีกสักหน่อย
แลกกับการที่คุณจะมีรีวิวดีๆอ่านกันในระยะยาว คุณว่าคุ้มต่อการรอไหม?

ไฟล์ที่ได้มานี้ ผมว่ามีคุณค่า มากกว่าจะปล่อยเอาไว้อยู่กับตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 20:16:28 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Sunnook

ผมกำลังรอ 320d se กับ Teana อย่างจดจ่อครับผม

นี่แค่ตัวอย่าง...

แล้วไหน จะมี Clip ที่พวกเราไปทดลองขับกันมาอีกละ?

รายละเอียดในเชิงลึก ชนิดที่ว่า ต้องใช้เวลาทำการบ้าน นั่งอ่าน นั่งศึกษา ทำความเข้าใจกับมัน

รีวิว เทียนา ไม่ใช่รีวิวที่เขียนขึ้นได้ง่ายๆอย่างที่ใครคิดกันนะครับ

ผมไม่ใช่พวกที่จะต้องเร่งงาน ชนิดสุกเอาเผากิน เพื่อจะตอบสนองความต้องการกันเพียงอย่างเดียว
แล้วปล่อยเอางานคุณภาพห่วยๆ ออกมาให้คุณอ่านกัน

ดังนั้น ผมอยากให้คุณรอ ครับ

มันคุ้มกับการรอไหม ไว้รออ่านก่อนเถอะ ถึงตอนนั้น ค่อยตัดสินใจกัน คงไม่สายครับ

ผมเองเวลานี้ พยายามเต็มที่ ที่สุดแล้ว ที่จะปั่นสารพัดงานให้ออกมาได้เรื่อยๆแบบนี้
ด้วยเวลาที่จำกัดในชีวิตประจำวันขนาดนี้ ผมยังมีงานอื่นที่จะต้องรับผิดชอบ และดูแลอีกหลายเรื่อง

ได้พยายามเต็มที่ ที่สุดแล้วครับ

และถ้ามีการเปลี่ยนแปลงอะไร ก็จะแจ้งบอกไว้ในเว็บบอร์ดทุกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 20:13:57 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
แหม จะไปเร่งเค้าทำไมกันน้ออออ~~~
ทีมงานเค้าก็ไม่ใช่จะเยอะเลย
คนที่จะซื้อเทียน่ายังไงรออีกนิดละกันครับ
ผมเชื่อว่าทุกท่านรอได้ เพื่อรีวิวที่สมบูรณ์ที่สุดฉบับนึงเลยแหละ

ให้กำลังใจพี่จิมนะครับ ระวังหักโหมมากจะไม่สบาย
แต่ในทางกลับกัน ก็อยากให้รักษาสัญญาอะครับ
แจ้งกำหนดคลอดเมื่อใกล้พร้อมแล้วจริงๆจะดีกว่าครับ
(แต่ก็เข้าใจอะนะครับว่าอยากป้อนออเดิร์ฟให้คนอ่านติดตามกระตุ้นยอดเข้าชม และทีมงานก็ไม่เยอะ)

สรุป เอาเป็นว่า คนรอก็รออีกนิดนึง คนทำก็สู้อีกนิดนึงละกันครับ ^_^
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออนไลน์ frame@kk

เห็นจากภาพที่พี่จิมเอามาให้ดูแล้ว รีวิวนี้คงเป็นสิ่งที่ครบอย่างที่ทุกคนอาจไม่คาดคิดก็เป็นไปได้

ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยละกันนะคับพี่จิม

ออฟไลน์ nuttanva

• **
โห เจาะลึกถึงโครงสร้างกันเลย

จะรออ่านรีวิวดีๆนะครับ

รักษาสุขภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ sandjungkub

• **
ขอแค่ผลงานมีคุณภาพ นานแค่ไหนก็รอได้ครับ

ทุกวันนี้ พยายามรักษาสัญญาอยู่ครับ
คือ ภายในเดือนกรกฎาคม

แต่... รถที่คนซื้อน้อย จะถูกเลื่อนขึ้นมาก่อน เพราะการเตรียมการ มันง่ายกว่า และน่าจะเสร็จได้เร็วกว่า เร่งปล่อยให้คุณได้อ่านกันเร็วกว่า

รถที่การเตรียมการ ต้องใช้เวลานาน จะใช้เวลาในการเตรียมนานกว่านิดหน่อยครับ ยิ่งใน 1 รีวิว มีรถ เกินกว่า 1 คันแล้วละก็
แค่เลือก และย่อรูป อย่างเดียว ก็หมดเวลาแล้วละครับ

ถ้าคิดว่า การทำรีวิวพวกนี้ง่าย

ขอแนะนำว่า ลองถาม คนที่เคยทำ User's VOICE เอาลงบอร์ดเราดูครับ
ว่า ยากง่าย แค่ไหน

ออฟไลน์ Qvixote

• **
รีวิว เทียนา ไม่ใช่รีวิวที่เขียนขึ้นได้ง่ายๆอย่างที่ใครคิดกันนะครับ --> ได้เห็นความพิเศษของรีวิวนี้แล้ว ยิ่งอยากอ่านรีวิวไวๆครับ

แต่.... ผมรอได้ครับ ยังไงซะระหว่างทางที่รอรีวิวเทียน่า ก็มีรีวิว serie 3, XC60 หรือแม้แต่ H-1 ซึ่งน่าอ่านทั้งนั้นเลย

เอาเป็นว่าพี่จิมมี่ ทำงานให้สบายใจเถอะครับ ผมตามอ่านรีวิวพี่มานาน รู้ว่างานของพี่ต้องอลังจริง ไม่งั้นไม่ปล่อยผ่าน

แล้วผมก็ชอบการรีวิวที่แสนจะละเอียดละออ ลงลึกผิดมนุษย์มนา ซึ่งหาได้ยากทั้งจากในอินเตอร์เน็ต หรือตามแผงหนังสือ

ที่ปกติจะมีรีวิวออกมาอย่างรวดเร็ว แต่.... เนื้อหาน้อยมากๆ น้อยจน รู้สึกว่าไปทดลองขับเอง สัก 1 นาที น่าจะได้รับรู้อะไรมากกว่าบทความเหล่านั้น

สรุป.. ผมเป็นกำลังให้ครับ พี่จิมมี่ สู้ๆครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ Lovely_Car

ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับสำหรับรีวิวดีๆทุกรีวิว

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ เป็นห่วงครับ อิอิ