ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ความคืบหน้า รีวิว รายการต่อไป.......สัปดาห์นี้ สัปดาห์หน้า /*-*/  (อ่าน 15957 ครั้ง)

pode

• บุคคลทั่วไป
งั้น..... หวังว่า ปลายเดือนนี้ headlightmagazine ฉบับพิเศษ สำหรับเทียน่าตัวใหม่นี้ จะเป็นของขวัญชิ้นพิเศษสุดชิ้นหนึ่ง ที่คุณจิมมี่ มอบให้แฟนๆ เวปนี้ละกันครับ
อย่างงี้ยิ่งกระตุ้นต่อมอยากแล้วล่ะครับ
  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 22:33:39 โดย pode »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าผมไม่เดี้ยงไปซะก่อน

ได้อ่านกันแน่ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อืม คราวนี้เรามาพยายามเข็นมันออกให้ทันปลายเดือนนี้กันนะจิมมี่ เราบาลานซ์ตัวเองไม่ถูกเหมือนกัน
ใจนึงเรารู้ว่านายไม่ได้อารมณ์ศิลป์หรอก แต่การทำงานไปด้วย ทำบทความไปด้วย มันเหนื่อยนะ เราเองตอนทำรีวิว Tiida ครั้งแรกที่พยายามทำเลียนแบบนายจริงๆ รู้เลยว่าไม่หมูนะ ให้เขียนง่ายๆมันก็ได้ แต่ไม่งั้นรีวิวเราจะมีอะไรดีให้คนเขาอ่านล่ะ

ก็ต้องรักษาทั้งสองอย่าง 1 สุขภาพมาก่อน ไข้จับไปแล้วใช่ไหมล่ะ ฟังเสียงก็รู้ สุขภาพมาก่อนเสมอเพราะสุขภาพไม่ดี งานไม่เกิด
2 เมื่อรักษาสุขภาพได้(ทั้งกายและจิต) ก็ต้องรักษาสัญญา งานนี้เรามาเข็นมันออกกันเถอะ ถ้าคิดไม่ออกว่าจะ organize บทความยังไง เมล์มาหา เรามาช่วยกันคิด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Dark_Moshi

• Newbie
  • *
สู้สู้ คับ หักโหมมากไปไม่ดีน่ะคับ รออ่านต่อไป อิอิ ::)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ระวังเรื่องสุขภาพด้วยนะครับ ควรพักผ่อนให้มาก
เรื่องรีวิว อันที่จริงไม่ต้องเร่งหรือสัญญงสัญญาอะไรไว้หรอกครับ พวกผมรอได้
ดีกว่ารักษาสัญญา เร่งทำ แล้วมาเจ็บป่วยทีหลัง อันนี้ไม่คุ้มค่าเลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ระวังจะเป็น สารานุกรม รถยนต์ ที่มีชีวิต นะครับ  ;D

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
จริงๆแล้วผมน่ะจองเทียน่าใหม่ไปเดือนกว่าแล้ว
แต่ก็ยังอยากอ่านรีวิวแบบเต็มๆของคุณjimmyอยู่ดี จะได้รู้จุดอ่อนของมัน

รอได้ครับ อย่าเพิ่งเดี้ยงก่อนนะครับ

ออฟไลน์ Sunnook

ยังไงก็รอได้ครับผม

เพราะรีวิวของคุณจิมมี่ละเอียดมากจริง ๆ นำข้อมูล ประวัติต่าง ๆมาให้ดูด้วย
ไม่ใช่แค่วิจารณ์แล้วก็มีรายละเอียดนิดหน่อย เหมือนของคนอื่น โบ้ยแค่ 10 20 บรรทัดก็ไปแล้ว

แต่คุณจิมมี่สามารถเข้าถึงได้ทุกอย่างจริง ๆ ผมชอบมากครับรีวิวรถที่ยาว ๆ เป็นนิยายเรื่องสั้น ชัดทุกรายละเอียดแบบนี้
ถูกใจมาก ๆๆๆๆ ตั้งแต่ครั้งแรกที่อ่านเลยครับ

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
ขอบคุณครับ

และติดตามรอชมครับ  ;)
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ palmcesco

• Newbie
  • *
ขอบคุณคับ
supercell - さよならメモリーズ

อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยนะพี่จิมมี่

ออฟไลน์ PREM

โอเคครับ เข้าใจแล้ว :)

ยังไงก็ขอให้พี่จิมมี่รักษาตัวดีๆ แล้วกันนะครับ
แล้วผมจะรออ่านทุกๆ รีวิวเลยครับ :) :)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Google

• Newbie
  • *
ได้อ่าน review all new city 2009 แล้วชอบมากครับ(ผมก็ซื้อรุ่นเดียวกันเลย ;D)
กำลังรอตัว Long Term Review Test อยู่ครับ อยากอ่านมากๆ
แต่ค่อยๆทำครับพี่จิมมี่ เพื่อผลงานที่ดี และสมบูรณ์ที่สุด

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
อยากให้พี่จิมมี่ได้ Test พวกรถแรง ๆ อย่าง 370z หรือ GT-R มั่งเนอะ อิอิ

ถ้ามีรถจะให้เทสต์เลย อยากอ่าน ^_^

ออฟไลน์ Noise

• Jr. Member
  • **
จริง เห็นด้วยกับหลายๆ ท่านในที่นี้ รีวิวมันเรื่องรายละเอียด ถ้าทำสักแต่ว่าให้มี มันง่ายล่ะครับ
อย่างจิมมี่ที่เคยอ่านมาเห็นมีการบ้านเยอะที่ต้องทำ ทำมาแล้วไม่พอใจก็ต้องกลับไปแก้ เห็นใจครับ

และขอให้ระวังสุขภาพด้วย เห็นมาเยอะแล้วเรื่องทำงานเยอะพักผ่อนน้อยเนี่ย ไปไม่รอดซักคน
ดูอย่างลีซานตอนจบดิ 5555555 ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
จริง เห็นด้วยกับหลายๆ ท่านในที่นี้ รีวิวมันเรื่องรายละเอียด ถ้าทำสักแต่ว่าให้มี มันง่ายล่ะครับ
อย่างจิมมี่ที่เคยอ่านมาเห็นมีการบ้านเยอะที่ต้องทำ ทำมาแล้วไม่พอใจก็ต้องกลับไปแก้ เห็นใจครับ

และขอให้ระวังสุขภาพด้วย เห็นมาเยอะแล้วเรื่องทำงานเยอะพักผ่อนน้อยเนี่ย ไปไม่รอดซักคน
ดูอย่างลีซานตอนจบดิ 5555555 ;D

5555++
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
เดาเอานะครับ รูปตัวถังเปรียบเทียบ เก่า กับใหม่ผมว่า nissan พัฒนาให้ตัวใหม่  ตัวถังทนแรงบิดตัวตอนเข้าโค้งที่ดีหว่าตัวเก่า

ออฟไลน์ Latte1234

• Newbie
  • *
  • ?Be Strong
Crossover คันนี้น่าสนใจมากครับ จะรอชมนะครับคุณจิมมี่ รักษาสุขภาพด้วยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
มาอ่านกระทู้เก่าๆที่เคยจิกพี่จิม หรือทำตัวไม่ดีรู้สึกผิดอย่างมากเลยครับ เสียใจมาก