ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ช่วยผมหน่อย งานเข้าคับ หนูเข้ามาในฝากระโปรงทำอย่างไรดีคับ  (อ่าน 8743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
พี่ช่วยผมหน่อย งานเข้าคับ หนูเข้ามาในฝากระโปรงทำอย่างไรดีคับ
วันอังคาร เจอพิมเสนที่เปงพลาสติกก้อไม่สงสัยอะไร
วันพุธ      เจอฝาน้ำมันพืช เลยยาเบื่อไปใส่ซัก10เม็ด
วันนี้        หายหมด
 ผมควรทำไงดีคับเพราะว่ากลัวมากัดสายไฟหมดอ่ะคับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
เท่าที่ผมเคยลองมานะครับ

หาลูกเหม็นมาแล้วหาอะไรก็ได้ที่ผูกไว้ในห้องเครื่อง หรือวางไว้ใต้รถบริเวณห้องเครื่อง พอช่วยได้ครับ

แต่ถ้ารถจอดอยู่ในบ้าน เปิดฝากระโรงรถ แล้วหาไฟส่องลงมาบริเวณห้องเครื่อง วิธีนี้ผมใช้ตลอดเพราะหนูไม่ถูกกับแสง

ดีสุดก็เลี้ยงแมว แต่รถอาจมาลอยเล็บแมวหน่อยนะครับ

ขอให้หนูออกจากรถเร็วๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 19:20:40 โดย sirisak_ac118 »

เท่าที่ผมเคยลองมานะครับ

หาลูกเหม็นมาแล้วหาอะไรก็ได้ที่ผูกไว้ในห้องเครื่อง หรือวางไว้ใต้รถบริเวณห้องเครื่อง พอช่วยได้ครับ

แต่ถ้ารถจอดอยู่ในบ้าน เปิดฝากระโรงรถ แล้วหาไฟส่องลงมาบริเวณห้องเครื่อง วิทีนี้ผมใช้ตลอดเพราะหนูไม่ถูกกับแสง

ดีสุดก็เลี้ยงแมว แต่รถอาจมาลอยเล็บแมวหน่อยนะครับ

ขอให้หนูออกจากรถเร็วๆนะครับ

ขอบคุณคับ จะลองดู

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ของผมเคยลองใช้การบูรครับ ก็ไม่เข้า คือเดิมก็ใส่ไว้ในรถครับ
แต่พอดีได้ศึกษาข้อมูลมาว่าการบูรนี่แหละตัวดีเลยที่ทำให้แอร์ตันหรือแอร์เหม็นนี่แหละ เร็วขึ้น
เลยจับย้ายมาไว้ที่ห้องเครื่องครับ อิอิ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sunnook

มีไม้ไล่หนูได้นะครับ เป็นสมุนไพร ผมใช้อยู่อ่ะ แบบว่าใส่ไว้ในรถหนูไม่เข้าเลยจริง ๆ ครับ
ไม่น่าเชื่อว่าจะแค่ไม้เป็นมัดเล็ก ๆ แล้วใส่ไว้ตามจุดต่าง ๆ ในกระโปรงรถช่วยได้มากเลยครับ
ไม่ต้องใช้สารเคมีอะไรเลย

คิดว่าเคยไปซื้อแถว ๆ ทางไปเขื่อนป่าสักกับแถว ๆ เส้นสุพรรณสายใน ( ไม่แน่ใจ )นะครับ ใส่ไว้ประมาณ 3 เดือนแล้วเปลี่ยนครั้งนึงครับ
ได้ผล ๆ

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
โห น่ากลัว

มีไม้ไล่หนูได้นะครับ เป็นสมุนไพร ผมใช้อยู่อ่ะ แบบว่าใส่ไว้ในรถหนูไม่เข้าเลยจริง ๆ ครับ
ไม่น่าเชื่อว่าจะแค่ไม้เป็นมัดเล็ก ๆ แล้วใส่ไว้ตามจุดต่าง ๆ ในกระโปรงรถช่วยได้มากเลยครับ
ไม่ต้องใช้สารเคมีอะไรเลย

คิดว่าเคยไปซื้อแถว ๆ ทางไปเขื่อนป่าสักกับแถว ๆ เส้นสุพรรณสายใน ( ไม่แน่ใจ )นะครับ ใส่ไว้ประมาณ 3 เดือนแล้วเปลี่ยนครั้งนึงครับ
ได้ผล ๆ

อันนี้ผลเจอมากัดซะหมดเยย

เส้าๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไม้ไล่หนูนี้ตัวดีเลยครับ

ที่บ้านผมเอามาวางไว้ เคยเห็นหนูมันแทะต่อหน้าต่อตาเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Sunnook

ไม่รู้สิครับ แต่ของผมหนูไม่เข้าเลยนะ
แม่เอาไปใช้ที่ทำงานก็บอกว่า
เป็นโต๊ะตัวเดียวของหน่วยงานเลยที่หนูไม่เข้าไปแทะข้าวของ
หรือมันใช้ได้กับหนูบางชนิด หรือฟลุ๊กใช้ได้เฉพาะครอบครัวของผม
หุหุหุ อันนี้ไม่รู้

ออฟไลน์ Macherel

• Newbie
  • *
ผมใช้สเปรย์ตระไคร้หอมที่ฉีดกันยุงกัด ฉีดให้ทั่วห้องเครื่อง
หนูไม่มาให้เห็นเลย แต่ต้องฉีดบ่อยๆนะ เพราะมันโดนความร้อน
จากเครื่องยนต์กลิ่นก็สลายหมดแล้ว  เท่าที่สังเกตสัตว์ที่จมูกไวมากๆ
อย่างสุนัข หนู จะเกลียดกลิ่นตระไคร้มาก

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
เคยแต่แมวเข้า -*-
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
หนูมาแทะสายไฟห้องเครื่องไม่เคยเจอเลยนะ
แต่หนูๆ มาแทะโลมในห้องโดยสารนี่ บ่อย ฮาาาาาาาาาาาา
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
หนูมาแทะสายไฟห้องเครื่องไม่เคยเจอเลยนะ
แต่หนูๆ มาแทะโลมในห้องโดยสารนี่ บ่อย ฮาาาาาาาาาาาา

อิจฉาตาร้อนครับ อยากมีบ้างงงงงงง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX