ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีรูป "กุญแจรถ" อยู่ในรีวิวด้วยนะครับ  (อ่าน 16614 ครั้ง)

ออฟไลน์ ketarou

• Newbie
  • *
ผมคิดว่า กุญแจรถ มันเป็นส่วนหนึ่งของรถนะครับ ถึงจะไม่ได้อยู่ด้วยกันตลอดเวลาก็เหอะ
อีกอย่างมันมี Design ที่บ่งบอกเอกลักษณ์ของยี่ห้อ หรือรถรุ่นนั้นๆ ด้วยนะครับ
รถยี่ห้อต่างกัน แน่นอนว่ามีกุญแจที่ต่างกัน แต่รถรุ่นเดียวกันกุญแจต่างกันตอนนี้เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว
รุ่นท็อปอาจจะให้แบบมีรีโมทมาในตัวด้วย เป็นต้น

ตอนสมัยผมเรียนมหาวิทยาลัยจำได้ว่าค่อนข้างแปลกใจตอนแรกที่เพื่่อนมันควักกุญแจรถยุโรปมาแต่มีลักษณะ
เป็นแค่กล่องสี่เหลี่ยมสีดำ ไม่มีตัวกุญแจที่เป็นเหล็ก หลังจากทึ่งสักพักมันก็เฉลยด้วยการกดปุ่ม แล้วกุญแจก็เ้ด้ง
ออกมาจากด้านข้างนั่นแหละ คือมันพับอยู่คิดว่าคงเคยเห็นกัน เขียนมาตั้งยาวสรุปคืออยากให้คนทำรีวิว
เพิ่มรูปอีกสักรูปถ่ายกุญแจ รถรุ่นนั้นๆ ที่ทำรีวิวสักรูป เถิดครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากให้มีรูป "กุญแจรถ" อยู่ในรีวิวด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 21:56:45 »
ถ้าอันไหน มีรายละเอียดที่ควรจะเอ่ยถึง ในกุญแจรีโมทตัวนั้น
เราจะจัดให้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
Re: อยากให้มีรูป "กุญแจรถ" อยู่ในรีวิวด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:24:52 »
ไม่รุ้ว่าคิดมากไปเปล่า มิจฉาชีพมันสามารถแกะรอยหยักจากรูปกันได้มั้ยอะคับ

แต่ถ้ากุญแจ อิมโม ก้แล้วไป..