ผู้เขียน หัวข้อ: ~~o~~ !! ขอถามหน่อยครับ ,, เกี่ยวกับ BMW !! ~~o~~  (อ่าน 3644 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
~~o~~ !! ขอถามหน่อยครับ ,, เกี่ยวกับ BMW !! ~~o~~
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 22:31:52 »
คือเห็นรุ่นก่อนๆ  BMW บางรุ่นไม่กลับข้างที่ปัดน้ำฝนให้เขากับพวงมาลัยขวาอ่ะครับ  อย่าง 5, 7 Series    อ่ะครับ

ตอนนี้ 7 ก็เปลี่ยนโมเดลใหม่แล้ว ก็เลยอยากรุ้ว่าเขากลับข้างทีี่ปัดน้ำฝนให้ไหมครับ ???

ขอบคุณครับ ^_^''

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: ~~o~~ !! ขอถามหน่อยครับ ,, เกี่ยวกับ BMW !! ~~o~~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 23:10:50 »
อ้อ ..   !!

แล้วก็ขอถามเหตุผผล ที่เขาไม่กลับข้างใบปัดน้ำฝนในรุ่นก่อนๆด้วยนิดนึงนะครับ

ขอบคุณครับ ^_^

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
Re: ~~o~~ !! ขอถามหน่อยครับ ,, เกี่ยวกับ BMW !! ~~o~~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 06:11:26 »
เหตุผลคือ ขี้เกียจกลับให้ ลดต้นทุน รถพวงมาลัยขวาเป็นลูกเมียน้อย

Zafira ก็ไม่กลับให้ครับ E60 ด้วย
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 13:08:14 »
Zafira มันเป็นใบปัดแบบเดียวกับ Civic FD ไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 23:06:18 »
^
Zafira ปัดแบบเดียวกับ Civic ครับ
แต่ Zafira version Thai มันลืมกลับที่ปัดน้ำฝนครับ ฝั่งคนนั่งซ้ายปัดได้ชิดขอบ แต่ฝั่งขวาเหลือซักประมาณ 5 นิ้วครับ