ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเซียนรถกระบะ เข้ามาให้ข้อมูลหน่อย มีรูปแล้วจ้า  (อ่าน 8555 ครั้ง)

ออฟไลน์ saranrom

• Newbie
  • *
เมื่อวานผมได้เจอรถกระบะหนึ่งคัน บนเส้นพัทยา-แหลมฉบัง อำพรางฝากระบะกับไฟด้านหน้าอย่างมิดชิด แต่ที่ผมสังเกตุชัดเจนก็คือไฟเบรคด้านท้ายรถ ที่มีลักษณะคล้ายกับเทียน่า ส่วนไฟหน้า จะออกแนวแหลมๆ ผมถ่ายรูปได้แค่ด้านหลัง แต่ไม่กล้าลง ต้องรบกวนๆเซ๊ยนๆ ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ว่าเป็นรถรุ่นอะไร รอจนเบื่อแล้ว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 16:58:54 โดย saranrom »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: ใครเซียนรถกระบะ เข้ามาให้ข้อมูลหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 16:13:57 »
ไฟหน้าแหลมๆไม่แน่ใจ BT50รึป่าว

ผมว่ารูปที่ถ่ายเองบนถนนเอามาลงได้นี่ครับ

ออฟไลน์ saranrom

• Newbie
  • *
Re: ใครเซียนรถกระบะ เข้ามาให้ข้อมูลหน่อยจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 16:57:25 »
ขออนุญาติลงรูปนะครับ ท่า mod เห็นว่าไม่สมควร ลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เชฟ แน่นอน ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
Mazda bt50  แน่นอนครับ พี่น้อง!!!!!

ออฟไลน์ Arado_kung

น่าจะเชฟด้วยอีกคน

ออฟไลน์ Pasakorndvm

กากบาทสีทอง เชฟมั้ง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
เชฟ +1 ครับ ดูจากกันชนหลังด้วยมันคุ้น ๆ ครับ  ;D

ออฟไลน์ MoLee

ไม่เชฟ ก็มังกรทองแล้วล่ะครับ (อันหลังจะเป็นไปได้มั้ยหนอ? ::))

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อาจจะเป็นเชฟโรเลตครับ แต่ดูแล้วไม่น่าใช่ BT-50 แน่นอน

ออฟไลน์ Mighty-X

บังโคลนยาวๆอย่างงี้

Colorado แน่นอนครับ ;)

ออฟไลน์ nonny

• Newbie
  • *
 เชพคับเห็นมาเเล้ว  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ใกล้แล้วสินะ

งานนี้สมรภูมิเจิ่งนองไปด้วยเลือดแน่ เผลอ เลือดหยดแรกอาจเป็น Vigo Champ ก็เป็นได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
เชฟ  อีกเสียงครับ ดูจากไฟท้ายผมว่าไม่ใช่ bt 50 ชัวๆ เพราะไฟมันจะสุดแค่ส่วนบนๆหน่อยแล้วกินไปทางฝากระบะกะติ่งห้อยๆข้างล่าง แต่อันนี้มันยาวติดกันมาถึงข้างล่างเลย ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมมองไม่ออกเลยแฮะ

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
เดาว่าเชฟอีกเสียง

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ยากจะเดาพอๆ กับรถที่โดนปกปิดเลยครับ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ zr120

• Jr. Member
  • **
ขอเดาว่าเชฟครับ เพราะไฟท้ายคล้ายตัวCครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เห็น Mazda BT50 ตัวจริง พรางนิดหน่อย ช่วงไฟท้าย บริเวณ ตะพง-ระยอง

อยากบอกว่า ดูในรูป ในภาพ ก็สวยดีมากนะครับ

แต่เจอของจริง สีแดงเลือดหมู เฮ้อ น่าเกลียดมากเลย

แต่เห็นแปปสวนๆ กันนะครับ แต่มองแต่ไกลแล้วแหละ เพราะมันแปลกตา

รอตัวจริงอีกที
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fuel98

• **
Cheavrolet  GMI700  ;D

ส่วน BT50 ตัวจริงนี่  :'(  ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ pangwong

• **
ฟันธงว่าไม่ใช่ BT 50  แน่นนอน เพราะฝาท้ายต้องมีไฟท้ายด้วย  น่าจะเป็นเชฟฯ หากเป็นอีซูซุต้องปิดมิดชิดกว่านี้....แต่ก็สวยดีและใหญ่ดี...