ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องหนังสือหน่อยครับผม  (อ่าน 5250 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp551

• Newbie
  • *
รบกวนถามเรื่องหนังสือหน่อยครับผม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 16:11:03 »
 8)  ผมอยากจะอ่านหนังสือที่สอนตั้งแต่พื้นฐานของรถ ตัวเครื่อง ศัพท์ทางเทคนิคที่เค้าใช้ๆกันเป็นงานอดิเรกอะครับ
ก็เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรซื้อเล่มไหนมาอ่านดี...

ปล. ผมไม่ได้เรียนมาทางสายช่างหรือวิศวะก็เลยอยากได้เล่มที่เริ่มตั้งแต่ basic

ขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านกระทู้นี้ (อย่าลืม reply ด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนถามเรื่องหนังสือหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 16:18:08 »
1.ร้านหนังสือซีเอ็ด ครับ เดินเข้าไปหาดูก็ได้ หรือ แพร่พิทยา เซ็นทรัลลาดพร้าวก็เยอะอยู่

2. เว็บไซต์ www.howstuffworks.com

3. ในหลายๆเรื่อง เตรียมรออ่านบทความจากช่างผู้ชำนาญการ ได้ที่ นี่ครับ Headlightmag.com

ออฟไลน์ kp551

• Newbie
  • *
Re: รบกวนถามเรื่องหนังสือหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 16:19:13 »
ขอบคุณมากเรยนะครับ ...... ตอบไวจนน่าตกใจ

เอาเป็นว่าวางแผงเมื่อไหร่ ผมซื้อชัวร์ๆๆ