ผู้เขียน หัวข้อ: จะเป็นไปได้รึเปล่า  (อ่าน 14849 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
จะเป็นไปได้รึเปล่า
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 13:06:17 »
ถ้าจะช่วยเก็บมาตรฐานการทำเว็บไว้ครับ

หลายเว็บ ยิ่งทำ ยิ่งไปกันใหญ่

บางเว็บ ก่อนสมัคร ต้องเอาชื่อจริง ที่อยู่ ส่งไปให้ ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเรื่องส่วนตัว เช่นส่งไปให้แล้วเอาไปทำการไม่ดี
หรือ บางเว็บก็เก็บเงินเก็บทอง ครับ ให้ช่วยสนับสนุน ก็ พอได้อยู่แล้วครับ ยินดี แต่บางทีก็ต้องนึกถึงคนไม่มีบ้างครับ ควรเป็นแบบสมัครใจ

บางเว็บ ก็เล่นพรรคเล่นพวก ซะเหมือนกับมีกันแค่นั้นแหละ ใครหัวคิดแปลก ๆ มาโดนดีดออกนอกกลุ่มก็มี

มาตรฐาน การจัดการ และระเีบียบตอนนี้ของ Headlightmag ตอนนี้ ผมคิดว่า ดีแล้วครับ อย่าให้มีอะไรแบบจุก ๆ จิก ๆ จนไม่อยากเข้าเลยนะครับ

ขอบคุณสำหรับเว็บดี ๆ และคนอื่น ๆ ที่ไม่เคยเจอหน้ากัน แต่คอยมาช่วยตอบคำถามครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: จะเป็นไปได้รึเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 16:26:42 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

เรื่องมาตรฐานการทำเว็บ เมื่อเวลาผ่านไปบางอย่างมันอาจมีการเปลี่ยนแปลงให้เหมาะสมกับกลุ่มผู้เล่นหรือโลกบนสื่อออนไลน์ที่เปลี่ยนไป พวกกฏหรือข้อห้ามก็อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงถ้าเรารู้สึกว่ามันจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยน

เรื่องข้อมูลสมาชิก เรามีเท่าที่จำเป็นและจะไม่ขอทราบข้อมูลใดๆเพิ่มเติมยกเว้นกฏหมายจะบังคับให้ต้องมี
ความส่วนตัวของทุกคนเป็นสิ่งสำคัญ เว้นเสียแต่ว่าอนาคตถ้าเรามีบอร์ดซื้อขาย อาจจะต้องขอเก็บข้อมูลมากขึ้นเพราะบางครั้งคนซื้อคนขายมีเบี้ยวกัน

เรื่องเล่นพรรคมีพวก คงเลี่ยงยากครับ ผมรับประกันว่ามีแน่นอน มันขึ้นอยู่กับคนคุมเว็บว่าจะสามารถทำให้กฏระเบียบต่างๆศักดิ์สิทธิ์ได้จริงแค่ไหน (ที่ผ่านมาพวกผมมีการสอดส่องและจะเข้าไปยุ่งตลอดไม่ว่าดีกรีความขัดแย้งจะแรงขนาดไหน เพราะเราไม่ต้องการความไม่ลงรอยใดๆก็ตามที่นี่)

อย่างที่สองคือ พวกเราในชุมชนนี้เองรักในสิทธิ์ของตัวเองขนาดไหน ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะเปิดบอร์ดมาแล้วไม่ต้องกังวลว่าวันนี้จะโดนใครด่า แต่ทั้งนี้ทุกคนก็ต้องรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองพิมพ์ลงไป ถ้าพิมพ์ออกมาด้วยข้อความที่สมควรโดนด่า ก็ต้องโดน แต่โดนแล้วต้องเคลียร์ เคลียร์แล้วก็ต้องพยายามไม่ให้เกิดเรื่องซ้ำสองอีก

พรรคกับพวก..มีอยู่แล้ว แต่ขอให้เป็นพรรคกับพวกที่ดึงความชอบออกมาใช้ร่วมกัน ดึงกันไปทำสิ่งที่ได้ ไม่ใช่ดึงชวนกันตั้งเป็นสาวกเพื่อเกทับคนอื่นครับ

เรื่องการเก็บเงิน..เอางี้
สตาฟทำเว็บทุกคนรวมถึงเจ้าของเว็บทุกคน จนมาก่อน และยังจนกรอบกันอยู่ ฉะนั้นเรื่องการขาดแคลนเงินนั้นเราประสบกันมาแล้ว สิ้นเดือนกระเป๋าแห้งกันหมด ต้นเดือนกินหูหลาม หางเดือนกินเห็ดหูหนู ดังนั้นเรื่องการเก็บเงิน เราจะไม่เก็บเด็ดขาดยกเว้นว่าต้องจัดทำกิจกรรม หรือสิ่งของใดๆ ซึ่งเป็นเสียงของสมาชิกรายนั้นๆต้องการมา และยินดีจ่าย เราจะไม่บังคับว่าคุณต้องซื้อนะ คุณต้องจ่ายนะ ทุกอย่างเป็นความสมัครใจครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 18:59:09 »
 :D :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:26:16 »
อีกหน่อยคงมีปุ่มรับบริจาคเห็ดหูหนูและอาหารแห้งสำหรับทีมงานตอนสิ้นเดือน .... 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:34:37 »
ฟังแล้ว รู้สึกเหมือนตัวเองเป็น แพนด้าจริงๆ

ฮ่าๆ