ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดมันก็เป็นไปตามกลไกราคา บางจากจึงตัดสินใจ...  (อ่าน 11854 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ช่วยโลก ช่วยเกษตรกรไทย ผมจึงเติม E20 ครับ

จริงๆไม่เกี่ยวหรอกครับ มันช่วยประหยัดเงินในกระเป๋าตังผม ผมก็เลยเติม 5555 ส่วนตัวผมไม่เห็นถึงความแตกต่างในความประหยัดกว่าของ 91 กับ E20 เลย รู้แค่ว่า"เหมือน"มันจะเร่งดีกว่าเท่านั้นเอง แต่มันเป็นฟิลลิ่ง วัดไม่ได้ด้วยตัวเลข ส่วนอัตรากินน้ำมันจากที่จับๆมา ผมว่ามันก็พอๆกันอะครับ

แต่ถ้า 95 ลิตรละ 15 บาท ผมยอมทำลายโลกครับ 55555

ออฟไลน์ BOYGOOD

• Newbie
  • *

ปตท (jetเดิม) มี เบนซน95ครับแต่รู้ หมดยังนะครับ 8)

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
ผมจะนับเป็นข้อดีครับ เพราะยังไงผมก็ไม่ไปเติมเพียวเบนซินหรอก
ใครจะว่ารถผมไม่แรงก็ช่าง ผมขับได้ไม่ค่อยเกิน 60 อยู่แล้วในเมืองแบบนี้

ดังนั้นประหยัดได้เท่าไรผมก็เอาประหยัดครับ ยังคงโซฮอล์ 91 เหมือนเดิม ถือว่าช่วยเกษตรกรไทยด้วย หุหุหุ
(ส่วน E20 ผมว่ามันซดไปหน่อยเลยขอกลับมาที่โซฮอล์ 91 นี่แหละ)

สำหรับ ผมขั้นต่ำ อยู่ทีแก๊สโซฮอล 91 แอบเห็นใจ บ.บางจาก  มากๆ ตอนแรกๆ ก็เป็นธงนำ ที่ช่วยซื้อผลผลิตแอลกอฮอล จากเกษตรกร  หลายๆ ครั้งแล้ว ที่บางจาก ต้องเกือบเสียคนแบบนี้(โทษทีอาจจะใช้คำแรงไป แต่ผมรู้สึกแบบนั้น ซึ่งต่างกับ ปตท..)  ซึ่งทางบ้านญาติผมที่พิดโลก ปลูกมัน อ้อย แถวสุโขทัย (น้ำท่วมพอดีเวลานี้ กรรมจริงๆ เพราะมันจะตัดไปหีบอ้อย ตอนลอยกระทง หรือแถวๆ หน้าหนาวพอดี) ต่อมา บางจาก มาช่วยซื้อไป ทำแบ่ง หัวมัน พันอะไรไม่ทราบ มาให้ดทดลองปลูก ที่วังทอง พิดโลก โดยวิทยาลัยเกษตรสมัยนั้น ช่วยเป็นส่วนวิชาการ

ถึงเวลานี้ ใจผม คงแวะปั๊มบางจาก ช่วยเขาคืนซะบ้างครับ คนเราต้องรู้จักคุณคนบ้าง ไม่ใช่แบบนักการเมือง เน้นต่างตอบแทนพวกพ้องอย่างเดียว

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
E85 Only

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
E85 Only

+1 like !!

ไม่ได้งกค่าน้ำมัน แต่ ใช้ไปก็หมดเหมือนเดิม จะไปแย่งคนอื่นทำไม !!

ขำขำ ครับ ;D
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
อีกปัญหาหนึ่งที่ดูเหมือนยังคิดไม่ครอบคลุม
คือลดราคาน้ำมันแล้ว สินค้าพื้นฐานกลับบอก ไม่ยอมลด เพราะน้ำมันเป็นต้นทุนแค่นิดเดียว
กลับเป็นคนเติมน้ำมันมากขึ้น ใช้มากขึ้นอีก

แถมสินค้าบางรายการบอกขอขึ้นเถอะ ซะงั้น

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
เหอๆๆ งง กะนโยบายรัฐบาลนี้จัง... แล้วมันจะช่วยลดโลกร้อนได้ยังไงเนี่ย
ลด ราคาน้ำมัน เลิกสนับสนุน Gasohol ลดภาษีรถยนต์

ดีต่อผู้บริโภคนะ...แต่ ว่า สวนกระแสโลก...