ผู้เขียน หัวข้อ: มุมแคมเบอร์ไม่เท่ากันในล้อคู่หน้า นอกจากกินยางไม่เท่ากันมีผลเสียอะไรอีกบ้างครับ  (อ่าน 3457 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
พอดีผมไปลบแคมเบอร์ล้อคู่หน้ามาแต่ช่างตั้งยังไงก็ตั้งให้มันเท่ากันไม่ได้
ช่างบอกว่าคันอื่นปกติไม่เป็นแบบนี้ แต่ของผมลงโชคแต่งที่ปรับแคมเบอร์กับตัวโชคได้
เลยตั้งยากมาก สรุปได้ล้อซ้าย 1.8 ล้อขวา 1.5 แบบนี้นอกจากกินยางไม่เท่ากันแล้ว มีผลเสียอะไรอีกไหมครับ
แล้วผมควรจะไปให้ช่างแก้จนเท่ากันเท่านั้นไหมครับ