ผู้เขียน หัวข้อ: *** ภาพ Nissan Almera มีหมอนหนุนหัว+ที่วางแขนและแก้วน้ำ ไม่เห็นเนื้อเหล็ก***  (อ่าน 22885 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พี่เต้ครับ อยากจะบอกอะไรพี่นิดนึง ว่าคนที่นี่เค้าชอบรถกันหลายแบบ แล้วการที่พี่เอารถalmeraไปเทียบกับ altisมันคนละคลาสกันเลยนะครับ อีกอย่างไม่อยากให้พี่คิดว่า ecocarมันมีอะไรดีเสมอไป พี่จะคิดเห็นยังไงแล้วแต่พี่ครับ แต่อย่าเชียร์จนออกนอกหน้าตาเกินไปครับ ผมว่ามันจะดูวุ่นวายอ่ะครับ ขอโทษนะครับที่พูดออกมาตรงๆ แต่ว่าหลายครั้ง ที่ผมเห็นพี่โพสเชียร์ ecocar หรือบอกว่าคันนั้นคันนู้นคุ้มกว่า มันแปลกๆนะครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
รู้สึกได้เหมือนผมสินะ = =''

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกได้เหมือนผมสินะ = =''

จริงนะครับ ชอบมาก เขียนมาก ไม่ต้องไปฟังผมหรอกครับ...อิอิ ;) ;)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
คนเขาเริ่มพูดและเตือนออกมา ผมว่าคุณน่าจะรับฟังและแก้ไข
มากกว่าจะไปบอกว่า ให้เอาหูไปนาเอาตาไปไร่ กับความคิดเห็นของคุณซะ

ตอนนี้ SilverG ไม่ต่างอะไรจากตอนที่เราต้องออกมาปรามเรื่องเหล็กโบรอนของฟอร์ด
ไม่ได้บอกว่ารถมันไม่ดีจริงหรืออะไรหรอกนะครับ แต่รถทุกคันมีดีและไม่ดีต่างกันไป
และไม่ได้เหมาะสำหรับทุกคน ขึ้นอยู่กับว่าใครมองข้อดีและข้อเสียยังไง รับได้แค่ไหน
การที่จะไปบอกว่า รถคันนั้นแย่กว่าคันนี้ เอาเปรียบโน่นนี่นั่น อย่าง Altis กับ Almera เนี่ย
แล้วคนที่ใช้รถรุ่นนั้นอยู่มาอ่าน คุณคิดว่าเค้าจะพอใจคุณมั้ย เพราะตอนเค้าเลือกซื้อเค้าก็ตัดสินใจมาดีแล้ว
ตามข้อกำหนดและปัจจัยต่างต่างในชีวิตเค้า

อีกอย่างนะครับ ขอให้พูดอะไรมาจากข้อเท็จจริงที่เคยสัมผัส อย่ามองภาพแล้วมาบอกว่านั่งสบาย
อะไรแบบนี้ไม่เอาครับ คนเข้ามาหาข้อมูลที่นี่จำนวนมาก เราก็ควรจะให้ข้อมูลที่ถูกต้องกับท่านอื่นอื่น
ไม่ใช่พอใจรักแล้วอะไรก็ดีไปหมด ถ้าพี่ J!MMY และพวกผมทำ Headlightmag.com แบบอวยกันไปตลอด
เป็นคุณ คุณจะยังเข้ามาใช้บริการพวกเราอยู่มั้ยครับ? อยากให้คำนึงถึงจุดสำคัญตรงนี้ด้วย
ถ้าลองนั่งมาแล้วก็ว่าไปอย่าง นี่รถตัวจริงยังไม่ทันขึ้นโชว์รูมเลย พาลไปแล้วว่าดีเยี่ยมกว่า Altis

ผมชอบคุณสมัยคุณยังเป็น GreenG กับ Corolla AE101 ของคุณมากกว่าเยอะ
พอมาเป็นมาร์ชแล้ว ไม่ทราบมันเกิดอะไรขึ้นกับความคิดของคุณกันแน่