ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Lexus CT200h ฉบับ Full Review //  (อ่าน 35636 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จแล้วนะครับ

เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2923:-lexus-ct200h-&catid=66:premium-compact&Itemid=85

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย

คลิปวีดีโอ "มี" แต่จะตามมาในภายหลัง

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Lexus CT200h ฉบับ Full Review //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:55:18 »
ขอบคุณมากครับ  ;)

ออฟไลน์ CandyZiP

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Lexus CT200h ฉบับ Full Review //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:55:39 »
ขอบคุณมากครับ  ;D ;D :D

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:06:06 »
พอเอาไปจอดคู่กันกับ Toyota Corolla ALTIS และ Lexus
IS250 ก็ดูรู้ได้ทันทีเลยว่า เป็นรถยนต์จากบริษัทเดียวกัน!

แหม ละเอียดกันขนาดนี้เชียว

ปล.ตกลง DNA ของโตโยต้ากับเลกซัส จะไม่แยกกันแล้วเหรอครับ 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:07:14 »
ต้องการรูปยืนยันไหมจ้ะ...พอดีถ่ายมาด้วย 1 ช็อตนะ อิอิ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:10:51 »
ขอบคุณครับพี่จิมมี่ละเอียดยิบเลย   ;D

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:23:08 »
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:25:11 »
บทความเยี่ยมครับ

เป็น Lexus ที่ผมชอบเลยแหละ เห็นแล้วโดนเลย ทั้งภายนอกที่ดูโฉบเฉี่ยว sport  ภายในที่ลงตัวกว่า Lexus ทุกรุ่นที่มีขายในตอนนี้ ไม่ดูแก่ ไม่ดู look cheap

แต่ถ้าราคานี้ ตัวเลือกแบบนี้ ใจผมคงไป C-class ตัวตัด option มากกว่า  เหตุผลเรื่องความแรงของเครื่องยนต์อย่างเดียวเลย  ถึงแม้ดูจากตัวเลขก็ไม่ได้ต่างกันมาก แต่ c-class ยังมีช่องว่างให้เล่นสนุกกับการจูนเพิ่มทีหลังได้  ค่าน้ำมันคงไม่ใช่ประเด็นเมื่อเทียบกับความสนุกในการขับขี่

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:29:44 »
ชอบภายในมันนะ สวยมาก ......

แต่ถ้ามันคือเครื่อง Prius ผมว่า .... !!!

หลายๆคนคงคิดแบบผมแหละ ...... อิอิ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:35:12 »
ขอบคุณมากครับ ภายในเนี่ยอย่างฝันเลย สวยมากจริงๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:49:08 »
ผมไม่ใช่ผู้หญิง(และเกย์)นะครับ แต่ชอบ CT200H จะได้ไหมนี่ ;)

ทุกอย่างดีและOK เลยที่ชอบมากที่สุด คือระบบเครื่องเหมือน prius

ถ้าจะเอาคงเลือกรุ่นถูกสุดเพราะของที่ให้มาเพียงพอแล้วครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 12:51:32 โดย SilverG »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:51:43 »

ขอบคุณครับ

แอบอู้งานเพื่อนั่งอ่านรีวิว  ;D

อยากเห็นของพรีอุสพี่น้องร่วมค่ายไวๆ

HIGHSEA

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 13:16:56 »
ขอบคุณครับ มันเยอะจริงๆ เสียดายส่วนผู้โดยสารตอนหลังมาแบบเดียวกับ
IS250 เลย  แต่ราคานี้คู่แข็งก็เยอะเหมือนกัน
อยากใด้้ภายในมาอยู่ใน PRIUS อ่ะ

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 13:26:38 »
ผมรอตั้งแต่เมื่อคืนเลยย ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 13:35:52 »
รอคันนี้มานานแร้งงงงงงงงงส์

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 13:41:18 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิว อยากได้ขึ้นมาเลยT_T แต่บ่จี้แฮะๆ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 13:59:27 »
ขอคอมเม้นต์หน่อยละกันครับ

1.รุ่น F sport มีเบาะไฟฟ้าครับ เป็นออฟชั่นที่ ต้องคิดครับ ถ้าอยากได้เบาะไฟฟ้า ต้องเริ่มจาก fsport เท่านั้น รุ่น luxury ไม่มี

2.รุ่น F sport เซตช่วงล่าง แข็ง หรือ เหมือนรุ่นอื่นครับ ตามสเปกแล้วมันจะแข็งกว่าในใบโบรชัวร์ก็เช่นกัน  ได้สอบถามมาว่า รุ่น ธรรมดาบ้านเรา ที่ไม่ใช่ Fsport จะไม่มี ค้ำช็อคอัพหน้า
และตอนที่่ ไปทดลองขับ ได้ทดลองรุ่น Fsport ซึ่งช่วงล่างถือว่าแข็งมากทีเดียว จึ่งอยากทราบว่ารุ่นย่อยอื่น แข็งต่างกันมากไหม

3.ตอนที่ได้ทดสอบรถ โหมด normal กับ sport ฟีลลิ่งการตอบสนองต่างกันมาก ทัั้งคันเร่งทั้งพวงมาลัย
พูดง่ายๆคือ โหมด normal ขับในเมือง รู้สึกอืดเล็กๆ  ส่วน sport ทันใจดี แต่ไม่ได้แรงมากนัก  แต่พอคิ๊กดาวน์ จะให้กำลังเท่ากัน ตัวเลขจึงเท่ากัน

4.ตัวเลขช่วงเร่งแซง ดูเหมือนช้า แต่ในการขับขี่จริง ค่อนข้างตอบสนองได้ทันใจทีเดียว ไม่มีการรอรอบ(sport mode) หรือตัดเกียร์ใดๆ  ถ้าสนใจอยากให้ไปลองกับเท้าตัวเองดูก่อน
ว่าพอหรือไม่ครับ

ก็ประมาณนี้จากประสบการณ์ของผมเอง เพราะสนใจรุ่นนี้มากทีเดียว ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Periodontal

• **
    • FB
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 14:17:52 »
เป็นรุ่นที่ชอบมากตั้งแต่ lexus ทำโฆษณา interactive เมื่อปีก่อนนู้นนน ล่ะครับ  แต่พอมาอ่านแล้วทำให้อยากได้มากขึ้นอีก  8)

ส่วนตัวรู้สึกว่ารุ่นล่างสุดก็เพียงพอแล้วนะครับสำหรับการใช้งาน

PS : อยากให้มีรูปถ่ายตอนกลางคืน จากรถอีกคันหนึ่ง ในขณะที่รถวิ่งบนทางด่วน แบบบาง  Review ที่ผ่านๆ มาบ้างจังครับ

My lovely A

GreenG

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 14:30:05 »
อยากรู้ว่ารุ่น Luxury เป็นยังไง อยากดูภาพจังเลยครับ

มองดูบางที เราเพิ่มตัง อีก เกือบๆ 1 ล้านเพื่อซื้อ ภาพลักษณ์ แต่ผมว่าคุ้มมากครับ ;)

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:07:02 »
คำจำกัดความของมันคือ  "รถคนละคัน ที่ใช้เครื่องเดียวกับ prius " เป็น lexus ในทุกๆส่วนครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:12:15 »
ขอบคุณครับ

เป็นรถอีกรุ่นหนึ่งที่สวยมาก
โดยส่วนตัวผมว่าเครื่องยนต์เซตมาแรงกว่าพรีอุสจริงๆ แต่พอมาเจอกับน้ำหนักตัวที่หนักกว่ามาก ผมว่าได้เท่านี้ก็โอเคแล้ว
แต่โดยส่วนตัวผมอยากได้อยู่ที่ประมาณ 9 วินาทีตามมาตรฐานคุณจิมมี่
ผมก็เคยคิดเหมือนกันว่า น่าจะเอาเครื่องของ คัมรี่ ไฮบริด มาใส่นะ
แต่อีกทางนึง น่าจะพัฒนา ระบบอัดอากาศมาใช้กับระบบ ไฮบริด ของ โตโยต้า/เล็กซัส เอง อย่างที่ออกความเห็นไปในกระทู้ก่อน
เพราะ เครื่อง 1.8 พ่วงกับระบบอัดอากาศขนาดกำลังเหมาะสม วิ่งความเร็วคงที่นอกเมืองน่าจะประหยัดกว่านี้ พอวิ่งในเมืองก็มีระบบไฮบริดช่วยอีก แถมได้อัตราเร่งที่น่าประทับใจด้วย ผมว่าน่าคิดนะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:16:05 »
ขอบคุณมากครับ  :)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:42:27 »
ขอบคุณมากๆครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:49:09 »
อ่านตั้งแต่บ่ายโมงกว่า จนป่านนี้ยังอ่านไม่จบเลยครับ
งานเข้าตลอด  ;D

ขอบคุณสำหรับ รีวิว ครับ  ;)

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 15:51:20 »
ได้ใช้ รุ่น F-sport ( สีขาว ล้อดำๆ )  อยู่บ้างครับเวลากลับบ้านแล้วออกไปเที่ยว เหอๆ  เป็นรถของน้องสาว  :-[
อยากจะบอกว่าขับดีมากๆเลยนะครับ และที่สำคัญจากการขับแล้ว  ดูจากสายตาคนมอง สาวๆ มองรถคันนี้มากๆเลยนะครับถึงขั้นอายๆเลยละ

ส่วนเรื่อง สมรรถนะความแรง ส่วนตัวผมว่ามันพอเลยนะครับ แม้ไม่ใช้แบบแรงหลังติดเบาะแต่ใช้ได้สบายๆ เลยละครับใครที่สนใจอยู่ต้องไปลองดูครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 16:01:31 โดย nuvolarix »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 16:12:43 »
โหมด Sport มีเข็มวัดรอบด้วย เท่ดี  อยากให้มันเป็น Lexus มากกว่านี้บอกตรงๆ หรูน้อยไป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 17:57:20 »
รูปทรงรถทั้งการออกแบบภายในอ่ะโอเคเลย สวยดี แต่ๆเสียอย่างเดียวจุดใหญ่ๆเลย เครื่องยนต์กำลังน้อยไปหน่อย อย่างที่พี่จิมมี่พูดอ่ะถ้าเป็นเครื่อง2.4ของแคมรี่นะ ขายดิบขายดีเป็นเทน้ำเทท่าไปละ
ลองคิดดูสิ 2.4+มอเตอร์กะรถขนาดนี้โอวๆๆๆ แค่คิดก็สนุกละ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 18:08:52 »
ผมว่ามันเป็น Lexus ที่ทรงเปรี้ยวมากๆคันนึงเลยอะครับ   ขอบคุณครับพี่จิมมี่ ^^

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 18:43:59 »
ขอบคุณมากๆครับ  :)

โดยรวมแล้ว ภายนอกผมไม่ชอบเลยครับ แต่ภายในถูกใจมากๆครับ หลงตัวดีจริงๆครับ

แต่สำหรับผมแล้ว ถ้าจะให้จ่ายเงิน2ล้านกว่าบาท แล้วได้รถรูปทรงนี้ผมก็ยังขอคิดก่อนอยู่ดีครับ..

แต่เรืิ่องสมรรถนะไม่เถียงเลยครับ ดูแล้วน่าใช้เลยหละครับ +อัตราการสิ้นเปลื้องที่ถือว่างามเลยหละครับ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 18:55:13 »
แอบเห็น (น่าจะโชว์)อัตราสินเปลือง Prius ปัจจุบันด้วย แสดงว่า..................

คุณJimmy แอบอมรีวิวไว้แน่ๆๆๆ 555555555555555555