ผู้เขียน หัวข้อ: เล็กๆน้อยๆกับรถที่ไม่ค่อยได้เจอ, ควบ Astra ไต่เขาที่สก๊อตแลนด์ แถม Hyundai i30  (อ่าน 22057 ครั้ง)

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
จากนี่ครับ http://www.taxdisc.direct.gov.uk/EvlPortalApp/

เข้า Vehicle Enquiry แล้วก็หาได้เลย (ผมเอาไว้ดูว่ารถที่ปรากฎใน Top Gear ยังอยู่หรือเปล่า เพราะรายการนี้ชอบทำลายรถ  :P)

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
ข้อมูล เล็กน้อย

The vehicle details for PJ59 OKV are:

Date of Liability   01 01 2012
Date of First Registration   21 12 2009
Year of Manufacture   2009
Cylinder Capacity (cc)   1598CC
CO2 Emissions   155g/Km
Fuel Type   Petrol
Export Marker   Not Applicable
Vehicle Status   Licence Not Due
Vehicle Colour   SILVER
Vehicle Type Approval   M1

The vehicle details for EO10 LUR are:

Date of Liability   01 12 2011
Date of First Registration   10 03 2010
Year of Manufacture   2010
Cylinder Capacity (cc)   1591CC
CO2 Emissions   165g/Km
Fuel Type   Petrol
Export Marker   Not Applicable
Vehicle Status   Licence Not Due
Vehicle Colour   BLACK
Vehicle Type Approval   M1

เอาไว้ดูเล่นครับ  ;D
คุณ conan_murder เสิร์จมาจากเวปไหนอ่ะคับ มัน track จากป้ายทะเบียนได้ด้วยหรอคับ คงไม่ถึงกับแสดงหลักฐานการทำผิดกฏจราจรได้ด้วยนะครับ เพราะ Astra คันเนี้ย ผมพึ่งไปเสียค่าปรับมา แพงเวอร์ เสียค่าเดินเรื่องให้บริษัทให้เช่ารถ 30 ปอนด์ เสียค่าปรับ(ครึ่งราคา 35 ปอนด์) มีโปรโมชันด้วย ถ้าไปเสียตามกำหนด จ่ายครึ่งราคา ถ้าเกินจ่ายเต็ม ผมพึ่งเคยเจอที่นี่แหละ ที่โดนเพราะผมดันไปจอดรอเพื่อนตรง bus lane โดนถ่ายรูปเลย 
เฮ้ยยย ข้างบนนี้ไปหามาจากไหนครับเนี่ย

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆครับ

Vauxhall Astra ก็คือ Opel Astra นั่นละครับ
เป็นรถของ เยอรมัน ในเครือของ GM Europe

Hyundai i30. เพิ่งจะมีรูปของรุ่นใหม่ ลงในเว็บของเราเมื่อวันก่อนนี้เอง ลองหาดูครับ

ฮุนไดรุ่นก่อนนี้ อาจขี้เหร่ แต่หลังจากนี้ เชื่อว่าคุณมาร์คจะชอบครับ
ขอบคุณพี่จิมมี่ที่เข้ามาอ่านครับ
Vauxhall กับ Opel ผมก็ได้ยินมาเหมือนกันครับว่าเป็นเครือเดียวกัน ที่นี่รู้สึกยี่ห้อนี้จะฮิตมาก แทกซี่เนี่ย ไม่ ford ก็ vauxhall ต่อไปผมอยากลอง Insignia เหมือนกันครับ ใหญ่และสวยดี ราคาเช่าก็ไม่แพง ราคาเดียวกับ ford mondeo เพื่อนเคยเอาไปขับ บอกว่าขับดีเหมือนกัน นิ่มและนิ่งมาก
ผมเห็น i30 ใหม่แล้วครับ สวยขึ้นเยอะ แต่ ไม่รู้พวงมาลัยจะสั่นเหมือนเดิมป่าว  ;D

จากนี่ครับ http://www.taxdisc.direct.gov.uk/EvlPortalApp/

เข้า Vehicle Enquiry แล้วก็หาได้เลย (ผมเอาไว้ดูว่ารถที่ปรากฎใน Top Gear ยังอยู่หรือเปล่า เพราะรายการนี้ชอบทำลายรถ  :P)
:) ขอบคุณครับ

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้องห่วงครับ ยังไม่มีเจ้าไหนที่ให้บันทึกถึงขนาดนั้น อย่างดีที่สุดก็เช็คได้ว่าเป็นรถขโมยหรือเปล่า ติดไฟแนนท์หรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้นก็ต้องเสียเงินด้วยครับ แล้วแต่ว่าจะหาลึกขนาดไหน ส่วนมากเอาไว้ใช้เวลาซื้อรถมือสอง แต่อันนี้เอาไว้ดูเล่นได้อย่างเดียว  ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
I30 ผิดหวังกว่าที่คิดอีกแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ไม่ต้องห่วงครับ ยังไม่มีเจ้าไหนที่ให้บันทึกถึงขนาดนั้น อย่างดีที่สุดก็เช็คได้ว่าเป็นรถขโมยหรือเปล่า ติดไฟแนนท์หรือเปล่า ถ้าเป็นแบบนั้นก็ต้องเสียเงินด้วยครับ แล้วแต่ว่าจะหาลึกขนาดไหน ส่วนมากเอาไว้ใช้เวลาซื้อรถมือสอง แต่อันนี้เอาไว้ดูเล่นได้อย่างเดียว  ;)
:D ไม่เป็นไรหรอกคับ เพราะรถเช่าเขามา ถ้าข้อมูลขึ้นลึกจริงๆคงโดนปรับโดนอะไรเพียบ เหมือนกัน เพราะคงโดนเปลี่ยนมือขับมาเยอะ
I30 ผิดหวังกว่าที่คิดอีกแหะ
อาจไม่เลวร้ายขนาดนั้นก็ได้ครับ ผมบรรยายอิงตามประสบการณ์ขับ(และนั่ง)รถผมเอง ระดับการรับได้ของช่วงล่าง พวงมาลัย ฯลฯ ของแต่ละคนจึงต่างกัน แต่โดยเกณฑ์ผมแล้ว ผมให้คันนี้แย่กว่า Astra หลายขุมครับโดยเฉพาะพวงมาลัย