ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีตำแหน่ง King of.......อะไรพวกนี้ครับ  (อ่าน 17813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

เพราะผมและเราๆก็รู้ ว่าคำที่อยู่ล่างชื่อเราน่ะ คือคำแสดงสถานะของพวกเรา
ว่าเป็นอะไร เช่นผม ก็เป็นสมาชิกธรรมดานี่แหละ......

และเท่าที่ผมสังเกต พี่ๆหลายคน รู้ประวัติรถบางรุ่นดีมากๆ เลย.....
จึงลองคิดดูว่า ถ้าเว็บเรามีใครคนหนึ่งเป็นเจ้าพ่อแห่งรถรุ่นนั้น
ก็น่าจะมีคำที่แสดงสถานะของเขาไปเลย ให้ดูพิเศษอีกหน่อย

เช่น
King of Corolla แบบนี้ คือ ผู้ที่มีความรู้เรื่องเกี่ยวกับ Toyota corolla ดี

คงจะดูดีไม่น้อย.....เพราะมีปัญหาอะไร จะได้ปรึกษาถูกต้อง
ยังไงก็ฝากพิจารณาด้วยนะครับ  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: อยากให้มีตำแหน่ง King of.......อะไรพวกนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:25:34 »
ปัญหาที่จะตามมา มีมากกว่านั้นครับ

1. ถ้ามันมีมากกว่า 1 คนในรถรุ่นเดียวกัน แล้วเกิดมีความเห็นขัดแย้งกันจนเขม่นกันเองขึ้นมาละ?
2. ถ้าคนคนนั้น เกิดมีวิธีคิด ในเชิง เพื่อหาผลประโยชน์เข้าสู่ตน ในภายหลังละ?
3. แล้วถ้าสมมติ เราใส่ชื่อ King of ให้ไป แต่สุดท้าย มารู้ว่า เขาไม่ใช่"ของจริง" ละ?
4. แล้วเราจะมีวิธีการอย่างไรในการสกรีน คัดเลือก ให้มาเป็น King of...?

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: อยากให้มีตำแหน่ง King of.......อะไรพวกนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 19:33:45 »
เอ่อ... มันเหมือนกับเราไม่เชื่อใจกันน่ะครับ เพราะถ้ามีตำแหน่งนี้ อาจเกิดโรค Kingism มีอะไรๆ ก็เจาะจงถามแต่ King / Queen

เหมือนกับที่เป็นตอนนี้อ่ะครับ สมาชิกเราบางคน โดยเฉพาะสมาชิกใหม่ เวลาตั้งกระทู้ มีอะไรก็ "คุณจิมมี่" มันเหมือนมองข้ามหัวคนอื่นๆ

ในสังคม ทั้งๆ ที่หลายคำถาม ไม่ใช่คุณพี่จิมก็ตอบได้

ผมว่าถ้าอยากรู้อะไร อยากคุย คุ้ย อะไร ก็พูดกันแบบรวมๆ ฟังความคิดเห็นหลายๆ ด้าน ชั่งใจตนเอง แล้วค่อยทำอะไร จะดีกว่าครับ :)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:36:55 »
อืม....ผมขอเป็น King of ไม่รู้เรื่องอะไรแล้วกัน 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 10:40:56 »
เอ่อ... มันเหมือนกับเราไม่เชื่อใจกันน่ะครับ เพราะถ้ามีตำแหน่งนี้ อาจเกิดโรค Kingism มีอะไรๆ ก็เจาะจงถามแต่ King / Queen

เหมือนกับที่เป็นตอนนี้อ่ะครับ สมาชิกเราบางคน โดยเฉพาะสมาชิกใหม่ เวลาตั้งกระทู้ มีอะไรก็ "คุณจิมมี่" มันเหมือนมองข้ามหัวคนอื่นๆ

ในสังคม ทั้งๆ ที่หลายคำถาม ไม่ใช่คุณพี่จิมก็ตอบได้

ผมว่าถ้าอยากรู้อะไร อยากคุย คุ้ย อะไร ก็พูดกันแบบรวมๆ ฟังความคิดเห็นหลายๆ ด้าน ชั่งใจตนเอง แล้วค่อยทำอะไร จะดีกว่าครับ :)

ชอบคำตอบนี้มากๆคร้าบ  เป็นอย่างนี้ ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:32:44 »
king of รุก หรือ รับ ดีอะครับ
'19 Honda Civic EL