ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเรื่อง Mitsubishi Pajero 3.2 รบกวนคุณJimmy หน่อยครับ  (อ่าน 8178 ครั้ง)

ออฟไลน์ indy_p

• Newbie
  • *
สวัสดีครับคุณ Jimmy ผมเคยเข้ามาถามเรืองรีวิวรถแลนด์ ดิสโก้2 บ้าง แต่ลองไปศึกษาตามเวบต่างๆ เห้นว่าต้องซ่อมดูแลจุกจิก แล้วเครือง TD5 หามือสองยากมาก ส่วนเครือง V8 กะ Mpi ถ้ามาลงเครืองข้ามสายพันธุ์กลัวจะมีปัญหาไม่จบสิ้น ตามที่อ่านจากประสบการณ์คนใช้รถแลนด์ เลยมาสนใจศึกษา ตัว Pajero ประมาณปี2002-2003 (ดูในตามเวบรถมือสองครับ รุปโฉมตามรูป) เลยขอความรู้หน่อยครับ คือ
1. เครืองที่ว่าเป็นดีเซล DI-D 3.2ลิตร เนี่ยเป้นตัวเดียวกับที่อยุ่ใน ตัวท๊อป Triton DI-D 3.2 ลิตรปัจจุบันรึป่าวครับ
2. รถรุ่นนี้เป็นรถนำเข้าหรอครับ
3. คุณ Jimmy เคยทำรีวิวรุ่นนี้มั้ยครับ มีเก็บไว้บ้างมั้ยครับ
ขอบคุณครับ คุณJimmy

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
Re: มีคำถามเรื่อง Mitsubishi Pajero 3.2 รบกวนคุณJimmy หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 22:46:38 »
ตอบข้อสองกับสามนะครับ

จำได้ว่าโมเดลนี้มิตซูไทยก็มีทำตลาดขายนะครับ ส่วนพี่จิมก็ไม่เคยทำรีวิว เพราะรถมันเก่ากว่าตอนพี่เค้าเข้าวงการครับ

แต่ถ้าพี่เค้าเคยได้ขับได้ลอง เดี่ยวพี่เค้าจะมาเล่าครับ

• Newbie
  • *
Re: มีคำถามเรื่อง Mitsubishi Pajero 3.2 รบกวนคุณJimmy หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 22:55:29 »
ตอบข้อสองกับสามนะครับ

จำได้ว่าโมเดลนี้มิตซูไทยก็มีทำตลาดขายนะครับ ส่วนพี่จิมก็ไม่เคยทำรีวิว เพราะรถมันเก่ากว่าตอนพี่เค้าเข้าวงการครับ

แต่ถ้าพี่เค้าเคยได้ขับได้ลอง เดี่ยวพี่เค้าจะมาเล่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 23:17:14 »
สวัสดีครับคุณ Jimmy ผมเคยเข้ามาถามเรืองรีวิวรถแลนด์ ดิสโก้2 บ้าง แต่ลองไปศึกษาตามเวบต่างๆ เห้นว่าต้องซ่อมดูแลจุกจิก แล้วเครือง TD5 หามือสองยากมาก ส่วนเครือง V8 กะ Mpi ถ้ามาลงเครืองข้ามสายพันธุ์กลัวจะมีปัญหาไม่จบสิ้น ตามที่อ่านจากประสบการณ์คนใช้รถแลนด์ เลยมาสนใจศึกษา ตัว Pajero ประมาณปี2002-2003 (ดูในตามเวบรถมือสองครับ รุปโฉมตามรูป) เลยขอความรู้หน่อยครับ คือ
1. เครืองที่ว่าเป็นดีเซล DI-D 3.2ลิตร เนี่ยเป้นตัวเดียวกับที่อยุ่ใน ตัวท๊อป Triton DI-D 3.2 ลิตรปัจจุบันรึป่าวครับ
2. รถรุ่นนี้เป็นรถนำเข้าหรอครับ
3. คุณ Jimmy เคยทำรีวิวรุ่นนี้มั้ยครับ มีเก็บไว้บ้างมั้ยครับ
ขอบคุณครับ คุณJimmy

1. ใช่ครับผม แต่ว่า เวอร์ชันอาจจะต่างกันนิดนึง ตามแต่ละประเทศที่ทำตลาด
2. ใช่ครับ ไม่มีการประกอบรถรุ่นนี้ในที่อื่นใด นอกเหนือจากโรงงาน "ปาเจโร" ของญี่ปุ่นครับ
3. ไม่เคยเลยครับ เคยอย่างมากที่สุดคือ ขึ้นไปนั่งเล่นนอนเล่น และผมว่า ยังไงๆ รุ่นใหม่ (ที่ผมเคยทำรีวิวไว้) ดีกว่า

ครับผม

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 03:13:41 »
ตอบข้อ 1
เครื่องเป็นรหัส 4M41 Direc Injectionเหมือนกัน แต่ระบบฉีดเชื้อเพลิงยังไม่ใช่ Commonrail
ส่วนเครื่องของ Triton พัฒนาต่อมาจากเครื่องตัวนี้แล้วเปลี่ยนระบบฉีดเชื้อเพลิงเป็น Commonrail
มีวางอยู่ใน Pajero โฉมปัจจุบันโดยเอาเครื่องจากเมืองไทยส่งไปประกอบกับตัวรถที่ PMC ญี่ปุ่น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 20:21:56 »
ขอบคุณครับ