ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ในคลิบทดสอบรถมีการขับช่วงสั้นๆในเมือง  (อ่าน 16729 ครั้ง)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
สวัสดีคับพี่จิม พี่แพน และทีมงาน headlightmag คือผมก็เป็นคนนึงที่ติดตาม headlightmag มาตลอดคับ  และอยากเสนอว่าในคลิบทดสอบรถ  อยากให้มีสักช่วงนึง สั้นๆ  ที่ถ่ายการขับขี่ในเมืองเพื่อดูความคล่องตัวเมื่อใช้ในเมืองอ่ะคับ   ไม่ทราบว่าจะมีโอกาศเป็นไปได้ใหมครับ

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: อยากให้ในคลิบทดสอบรถมีการขับช่วงสั้นๆในเมือง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 21:28:03 »
ผมว่าก็ดีนะครับ ยังไม่เคยเห็นสื่อรายไหนทำในเมืองเลย มีแต่ไปลองนอกเมืองกัน

ถ้าทำได้ก็เจ๋งเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากให้ในคลิบทดสอบรถมีการขับช่วงสั้นๆในเมือง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 22:05:49 »
รับไว้พิจารณาก่อนนะครับ

แต่ เนื่องจากช่วงเวลาที่ว่างพอจะทำคลิป เรามักว่างกันกลางคืน
จะเห็นความคล่องตัว ต้องถ่ายทำกันตอนกลางวัน
ดังนั้น ณ ช่วงนี้ เราจึงยังไม่สะดวกครับ แต่ครั้งต่อๆไป ก็อาจจะเก็บยไว้พิจารณาครับ

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 00:45:52 »
ขอบคุณที่รับไว้พิจารณานะคับ อิๆ  คือไม่ต้องลองตอนกลางวันก้ได้ครับ  อาจจะลองช่วงที่พี่จิมขับไปรับพี่แพนหรือสมาชิกท่านอื่นๆก่อนไปร่วมทดลองรถหนะคับ  ผมอยากเห็นแค่ตอนที่เลี้ยวเข้า-ออกซอย เร่งๆ เบาๆ หรือแซงนิดๆหน่อยๆคับ  คล้ายๆกับคลิบนี้ครับ