ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับการซักพรมตามร้านหน่อยอะครับ น้ำเข้ารถ ฮือๆ  (อ่าน 32220 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อยากทราบข้อมูลหน่อยครับ ว่าการซักพรมนั้น ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ใช้เวลานานขนาดไหนอะครับ

รถผมที่น้ำเข้า ลองเปิดพรมมาดูข้างใต้แทบหงายหลัง ทั้งเปียก ทั้งเหม็น เหอๆ

ปล ถ้ามีร้านแนะนำ รบกวนขอคำแนะนำด้วยจ้า ผมอยู่ชลบุรีนะครับ

ออฟไลน์ beebird

อยากทราบข้อมูลหน่อยครับ ว่าการซักพรมนั้น ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ใช้เวลานานขนาดไหนอะครับ

รถผมที่น้ำเข้า ลองเปิดพรมมาดูข้างใต้แทบหงายหลัง ทั้งเปียก ทั้งเหม็น เหอๆ

ปล ถ้ามีร้านแนะนำ รบกวนขอคำแนะนำด้วยจ้า ผมอยู่ชลบุรีนะครับ

ลองติดต่อที่ศูนย์บริการก็ได้นะครับ อย่างของ TOYOTA เค้ามีบริการอยู่ ประมาณ 1,500 บาทน่ะครับ

ลองหาช่วงที่ไม่ค่อยมีฝนนะครับ ใช้เวลาหน่อยครับกว่าจะแห้ง  ;D

โอ้ว คุณพระ แพงเหมือนกันนะเนี่ย

ไม่เป็นไร เด๋วเอากลับไปจอดบ้าน ให้ที่บ้านซักให้ แล้วเอาซิตี้มาใช้ดีกว่า 555

โอ้ว คุณพระ แพงเหมือนกันนะเนี่ย

ไม่เป็นไร เด๋วเอากลับไปจอดบ้าน ให้ที่บ้านซักให้ แล้วเอาซิตี้มาใช้ดีกว่า 555

ถ้าพอมีเวลา ผมว่าทำเองก็ได้ครับ ไม่ได้ยากเกินความสามารถเลย แต่ต้องออกแรงกันหน่อยนะครับ ถ้าไปตามคาร์แคร์อาจจะอยู่ในค่าใช้จ่ายราวๆ 1,000 +/- ครับ

รื้อพรมออกทั้งคัน ผมว่าถ้าไม่ชำนาญพอก็มีโอกาส ทำให้พวกคอนโซล และ แผงประตูต่างๆ เป็นรอยจากการยกเก้าอี้ออก ถอดเบาะก็เป็นได้นะครับ ให้ศูนย์ทำก็ไม่เลวนะครับ เค้าจะได้รับผิดชอบให้เราได้

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
ทำเองครับ รื้อพรมออกมาซักเอง ตากแดดจัดๆ
เบื่อคาร์แคร์มาก ไปถามเรื่องซักพรม พี่แกจะวกเข้าเรื่องขายโปรแกรมขัดเคลือบสีตลอด
ซัก-ล้าง-ขัด-เคลือบเอง สบายใจสุด

อิอิ ไว้จะลองถอดพรมมาซักเองดูครับ น่าสนุกดี

อิอิ ไว้จะลองถอดพรมมาซักเองดูครับ น่าสนุกดี

เอาเลยครับ สนับสนุนครับ DIY เลย

ลองก้มๆ ดู ว่าต้องใช้บล๊อคเครื่องมือ เบอร์อะไรมั่งนะครับ เครื่องมือครบๆ ไม่ยากแน่นอนครับ

ออฟไลน์ apinui

เยอะไหมล่ะครับ .. ถ้าเป็นบางจุดไม่ใหญ่ ก็ ลองเอาไดร์เป่า น่าจะพอได้นะ ..

แต่ถ้าเยอะ เข้าร้านดีกว่าครับ ดีกว่ามันเหม็นอัพ ติดรถตลอดไป สุดท้ายก็ต้องมาส่งร้านซักอยู่ดี ....

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมเคยถอดล้างเอง แต่ไม่มากครับ กลิ่นอับกับกลิ่นเชื้อรายังอยู่ก็ใช้วิธีจอดรถตากแดดซะ 2-3 วันเลยครับ แล้วก็เอาถ่านมาเพื่อดูดซับกลิ่นอับในรถด้วย เอามาวางถุงใหญ่เลย พอจะใช้รถก็เอาออก แนะนำว่าถ้ามีใบเตยก็ดีครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ motion

• Full Member
ของผมร้านแถวๆ พัทยาโดนไป 3500 บาท 

แต่ก็คุ้มอ่ะครับ ซักตากแห้ง อบโอโซน ขจัดกลิ่น เป่าไล่ความชื้นที่พื้นรถ

วันนั้นไปจอดทำ RX-8 จอดทำเหมือนกัน แต่น้ำท่วมเกือบมิดหลังคา  :'( :'(

ออฟไลน์ karn5811

เฟียสต้าใช่มั้ยครับ แล้วมันเข้าได้ไงอะไปลุยน้ำมาหรอ

ออฟไลน์ maggie

ลองรื้อแล้วซักเองดีก่อนมั้ยครับ ผมซักเองเสมอเลย ยากมั้ย??? 1-2ครั้งแรกมันก็ยุ่งยากหน่อย 5 5 5 หลังๆ มันก็ง่าย แต่เหนื่อยมาก

ผมเชื่อนะ ว่า คนรักรถอย่างเราๆ ทำได้อยู่แล้ว ตัวผมหลังๆไม่ต้องรอน้ำเข้าผมก็ซักเพราะไม่ชอบให้ผุ่นมาอยู่ในรถ

เมื่อวานนี้เอารถไปเข้าที่ศูนย์แล้วครับ คิดว่าคงรื้อเองไม่ได้แล้วล่ะ
เพราะว่าพรมรถของเฟียสต้ามันถูกตู้แอร์ทับอยู่อีกที ถ้าจะรื้อเองคนต้องรื้อทั้งคอนโซล สงสัยจะไม่ใช่เรื่องเล็กๆซะแล้ว

ตอนนี้ผมให้ทางศูนย์เค้าดูแลไปแล้วครับ เพราะพบว่าผ้ายางบางชิ้นเปือย คิดว่าอาจจะต้องเคลมเลย ทางศูนย์เลยจะดูแลให้ทั้งหมดจ้า