ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยขับ-นั่ง Citroën C6 บ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ ( มีรูปภาพประกอบ )  (อ่าน 5287 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
นั่ง-ขับแล้วรู้สึกอย่างไรกันบ้างครับ

เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

ขอบคุณครับ  :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
นั่งเล่น ตอนมันจอดนิ่ง ได้ไหมครับ?

ผมชอบเบาะนั่งคู่หน้ามากๆ นั่งแล้ว โอ้โห บรรยากาศในห้องโดยสาร และวัสดุที่ใช้ มันสุดยอดยิ่งกว่า Volvo S80 กับ Jaguar New XF ซะอีก

แต่พอนั่งด้านหลังปุ๊บ จบกัน! ไม่ทราบว่า เบาะหลังจะทำให้ต้องนั่งจม กันไปเพื่อ??

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
รูปภาพเบาะหลังครับ :D :D :D :D :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รถซีตรองสวยงามจริงๆ ไม่ว่าจะยุคไหนแต่ตอนซ่อมสิครับ หนาว

ซ่อมเช้า...เสียบ่าย...เย็นลากเข้ากทม.ไปเอารถอีกคัน ผมโดนมาแล้ว...เข็ดจัดมากๆ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เคยนั่งครับ เบาะหลังผมว่าไม่แย่นักนะ มันเหมือนโซฟานุ่มๆ นั่งแล้วเหมือนจะจมหายไปในเบาะ คล้ายๆบั๊กเก็ตซีทอ่ะนะ

ที่วางเท้ากว้างขนาดที่คนสูง 169 นั่งแล้วแกว่งขาเล่นได้สบายๆ เฮดรูมมีเหลือเฟือ (คงเป็นเพราะออกแบบเบาะให้ต่ำ)

วัสดุการประกอบเนี๊ยบ พอๆกับรถเยอรมัน แต่ดีไซน์คอนโซลยังสวยไม่เท่าสมัย CX prestige

อีกอย่างนึง กลิ่นในห้องโดยสาร ผมชอบครับ รู้สึกแบบว่าเคมีเข้ากัน กลิ่นแบบนี้ไม่พบในรถเยอรมันเลย

(ผู้เขียนชอบ C6 เป็นการส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน 555+)

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
แล้วเขายังใช้ ไฮดรอลิค อยู่หรือป่าวครับ   

แล้วถ้ารถใช้ไฮดรอลิค มันจะรู้สึกไงนะครับ

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
ยังรักในแบรน CITROEN มาโดยตลอด

จน ณ บัดนี้ ไม่มีปัญญาจะรักษา XANTIA 2.0iA ไว้ได้อีกต่อไป

ค่าดูแล 2 หมื่นบาทต่อเดือน โดยเฉลี่ย พระเจ้า!!!

จนตอนนี้ ถ้าเศรษฐกิจครอบครัวดีขึ้น สนใจ C5 มากมาย และ C3 plugrial

แต่ติดอย่างเดียว...............เกลียดยนตกระ -*-