โพลล์

??????????????????????????????? ?????????????

???? ???????????
14 (33.3%)
???? ???????????????????
22 (52.4%)
???? ????? ?????????????
1 (2.4%)
?????.. (????????)
5 (11.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 39

ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าคุณเจอคนที่ขับรถรุ่นเดียวกัน จะรู้สึกยังไงครับ  (อ่าน 11022 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สมมุติว่าคุณกำลังขับรถรุ่นนึง ที่ไม่ Mass Product เท่าไหร่ แบบว่าหายากพอสมควรบนท้องถนน เช่น ซูบารุ สโกด้า ซาบ โรเวอร์ ฯลฯ

แล้วติดไฟแดงอยู่ดีๆ ก็ดันเจอรถรุ่นเดียวกับเรามาจอดคู่อยู่ข้างๆ คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ ??

ผมมีคำตอบในใจแล้ว แต่ขอฟังเสียงเพื่อนๆในบอร์ดก่อนครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
รู้สึกจากชายแท้กลายเป็นชายเทียมไปในพริบตาเลยหล่ะครับ อิอิ ;D
กรี๊ดกร๊าดดดด อยากเดินไปคุยกันเลยหล่ะ และเผลอๆ คุยกันสนุก อนากแนะนำให้เข้าคลับเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BnN

รู้สึกดีใจที่มีคนใช้รุ่นเดียวกับเราครับ
แล้วก็หันไปยิ้มแล้วก็โบกมือทักทายเล็กๆ
ว่าใช้รถรุ่นเดียวกันเรยยยยยย

ออฟไลน์ Jupiter

• Newbie
  • *
 :) โหวต อื่นๆครับ
 - ก็คงแค่่รู้สึกชื่นชมเค้าอยู่ในใจ ประมาณว่า แหม่ คนอะไร ช่างมีรสนิยมแบบเดียวกันเลย  แบบว่า มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้อง.......ด้วย

Chariot

มีคนคิดเหมือนผมด้วย...

ผมคิดว่า "เฮ้ย..คนบ้าอย่างเราก็มีว่ะ" หรือไม่ก็ "555+ โลกมันกลมเกิ๊น"

เคยเจอคนใช้ 504 บีบแตรทักอยู่ เป็นผู้หญิงด้วย อันนี้ดีใจอยากรู้จักเจ้าของรถเป็นกรณีพิเศษ เหอะๆๆ ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เป็นผมคงหันไปยิ้มทักทายนะครับ ตื่นเต้นดี
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
รู้สึกดีใจคับ อยากไปทำความรู้จัก อยากถามไถ่สารทุกข์สุกดิบ อยากถามความเป็นมาว่าทำไมถึงมาขับรุ่นนี้ รู้สึกเหมือนเจอญาติสนิทที่ไม่ได้เจอกันมานาน

ตอนเข้าศูนย์ซาบกับออดี้ เหมือนได้กลับบ้านไปหาปู่ย่าตายายเลยคับ ^^
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ silent of the lamp

• Newbie
  • *
อืม   ถ้าในฐานะผมตอนนี้ ก็ต้องตอบว่า เออดีแฮะ มีคนใจตรงกัน
ก็คงเหมือนเพื่อนๆหลายๆท่านหละครับ

แต่ถ้ามานั่งนึกดู รถแพงๆหลักสิบล้านยี่สิบล้านนี่ ส่วนมากจะมี
แต่พวกเศรษฐี เขาคงไม่ค่อยดีใจเท่าไหร่แน่ๆครับ เมื่อเห็นรถ
คันข้างๆเหมือนเขา

อย่างล่าสุด จากัวร์รุ่นอะไรหนาที่บ้านเราเพิ่งเปิดตัวขายให้กับ
เจ้าสัวบุญรอดเนี่ย ผมว่า ถ้าติดไฟแดงคันข้างๆคนขับเป็นวัยรุ่น
แล้วทำผมสกินเฮ้ดใส่แว่นตาดำ ผมว่าคงมีเฮแน่ๆ ฮ่าๆๆๆ

นานาจิตตังหละครับงานนี้  ;D

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
สำหรับผมนะ เออ ยังดีที่ไม่ว่างเปล่าบนท้องถนน

แต่ผมเลือกโหวต "เฉยๆ ปล่อยผ่านไป" เพราะมีความรู้สึกนั้นจริงๆ ตอนนี้
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ #PETH#

รู้สึกเหมือนเจอพวกเดียวกันเลยครับ

จูนกันติดเลย แต่ก็ไม่ทุกคน

Chariot

เออ มานั่งคิดว่า ถ้าเกิดเจอคนที่เราไม่ชอบหน้า หรือคนแบบที่เราเกลียด มาขับรถรุ่นเดียวกับเรา อารมณ์ก็คงต่างออกไปนะ

ออฟไลน์ Live Forever

• Newbie
  • *
โหวตข้อ 2 ครับ ดีจังมีคนใจตรงกันกับเรา  ;D

ออฟไลน์ Eak

• Jr. Member
  • **
คิดว่ามีคนฉลาดเหมือนเราเลยที่เลือกรถรุ่นนี้ ท้าแข่งเลย ใครใจถึงกว่ากัน (ล้อเล่นครัย)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

รถเราโหลจัง ต้องซื้อรถใหม่(ถ้ามีตังนะครับ) 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2009, 08:49:42 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ Nut_K

เฉยๆครับ

ยกเว้นขับรถรุ่นที่ไม่ค่อยมีคนขับกัน

นานๆจะเจอกันซักที

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทุกวันนี้ เกิดความรู้สึกแบบนี้ กับ ซิตี้ คันสีแดง.... เวลาเจอเพื่อนฝูงร่วมถนน ก็จะ เอ่อ..รถกรู โหลจนได้ เอาเหอะ ช่างมัน ปกติ

แต่พอตอนที่ขับ นิสสัน คิวบ์ แล้วสวนกับ เจ้าคิวบ์ คันสีขาว สุภาพสตรี ขับสวนมา

โอ้ว ต่างคนต่าง หันไปมอง ยิ้มให้กัน คือ ถ้าเป็นไปได้ ก็คงจะจอดพูดคุยทักทายกันแล้วละ

เลยไม่รู้จะโหวตข้อไหนดีครับ

ออฟไลน์ JIRATH

ก้ยิ้มๆให้เค้า  นานๆจะเจอที  ;)
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ babybeb

• Jr. Member
  • **
ต้องดีในอยู่แล้ว!!! รู้สึกว่ารถเราเป็นที่นิยมเหมือนกัน คงต้องดีแน่ๆ ถึงมีคนใช้ด้วย
   เวลาขับเจอกันก็จะแอบมองประจำ...ถ้าเป็นสาวๆ น่ะ...แหล่มเลย อิอิ :o

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ลักษณะนี้ก็แสดงว่าถ้าเป็นเพศตรงข้าม

แถมหน้าตาดี  จึงจะน่าสนใจสิครับ

รถเหมือนกันเป็นเพียงส่วนประกอบเท่านั้น

555...

;D
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
กลายเป็นเฉย ๆ แล้ว ขับซีวิค FD เห็นเต็มบ้านเต็มเมืองเลยไม่มีความรู้สึกตื่นเ้ต้น แต่อีกมุมก็บอกว่า เออรถมันดีจริง คนเลยนิยมไง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ youngbear

:D.........never pay any attention or ignoring as usual.........555......bye

funnybear

ออฟไลน์ youngbear

:D.............honk the horn if its a same our classic car............555.......bye

yogibear

ออฟไลน์ Newhang

รถเด่นๆผมก็ชอบนะ   รถโหลๆก็มีข้อดีนะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ของผมเฉยๆปล่อยผ่าน
เพราะบางคนมันไม่ได้มีอารมณ์ร่วมเหมือนกับเรา

แต่ถ้ามีสติกเกอร์คลับเหมือนกัน ก็อาจจะมีทักทายกันบ้างตามเหมาะสม
แต่ส่วนมากนิยมใช้โบกมือมากกว่าบีบแตร แต่บางทีโบกไปคนข้างนอกก็มองไม่เห็น
เพราะฟิล์มมันสะท้อนแสงบังตาหมด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Preceda2

ทุกวันนี้ S60 ก็พอเห็นประปราย แต่ว่า D5 สีขาว เหมือนผมนี่สิ ในไทยมันมีกี่คันกันครับ อยากรู้ ;D

แต่ตอนขับC30นี่สิ แหม

ขับจากศรีนครินทร์ ไปสมุทรปราการ บนท้องถนน สมมติว่ามี500คัน ผมมั่นใจว่า ผมเป็น C30คันเดียว เด่นมากๆ ติดไฟแดงนี่มองตลอด
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ PREM

ถ้าเป็นรถธรรมดาๆ ก็เฉยๆ ครับ
แต่ถ้าเป็นรถที่มีไม่เยอะเท่าไหร่ ก็อยากลงไปทักทายเจ้าของเค้าครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ถ้าเป็นรถที่ไม่ค่อยมีคนใช้กัน

ก็ต้องหันไปยิ้ม ทักทายให้กันบ้างหละครับ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
ทุกวันนี้ S60 ก็พอเห็นประปราย แต่ว่า D5 สีขาว เหมือนผมนี่สิ ในไทยมันมีกี่คันกันครับ อยากรู้ ;D

แต่ตอนขับC30นี่สิ แหม

ขับจากศรีนครินทร์ ไปสมุทรปราการ บนท้องถนน สมมติว่ามี500คัน ผมมั่นใจว่า ผมเป็น C30คันเดียว เด่นมากๆ ติดไฟแดงนี่มองตลอด
มาอารมณ์วอลโว่กันหน่อย

ผมใช้ s40 ก็ไม่ค่อยเจอน่ะครับ
เอาแบบแฝดที่ สี เหมือน ปี เหมือน ( 1998 สี silversand )
ตั้งแต่ ป้ายแดงที่แม่ผมซื้อ 4 คันเองครับ

ว่าแต่คุณ Preceda2
เคยแวะเข้าไปเยี่ยม volvomania ยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2009, 20:35:21 โดย volvolover »
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Sunnook

รู้สึกเหมือนเจอเพื่อนอ่าครับ
ต้องขับคู่กันไปสักพัก
ต่างฝ่ายต่างมองรถของอีกฝ่าย
ก็ มาสด้า3 นี่นา มองทีไรก็สวยยยยยย
เท่าที่เจอคนขับมาสด้า3 ด้วยกันบนถนนเนี่ย
รู้สึกจะขับแบบมีมารยาทดีมาก
ขอเปลี่ยนเลน เขาก็ให้ทาง ทุกคันเลยที่เจอ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ผมเคยเจอ บ่อยมาก เพราะรถผมโหล แต่มีอยู่ 1 ครั้งที่เจอ แล้วรู้สึกตื่นเต้น และ ประทับใจ อยากไปคุยกับเจ้าของรถอีกคัน เพราะรถคันที่เจอนั้น

เหมือนกันกับรถผม ทั้งรุ่นรถ สีรถ และเลขป้ายทะเบียน ต่างกันแค่ตัวอักษร กับจังหวัดเท่านั้นเอง เรียกได้ว่าฝาแฝดเลยทีเดียวครับ 5555++