ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะดูข่าวว่า กำลังจะเสนอกลับมาเก็บกองทุนน้ำมัน พร้อมทั้งกู้ชดเชย 10000 ลบ. หลังหยุดจัดเก  (อ่าน 10561 ครั้ง)

ออฟไลน์ Q

• Full Member
คิดไว้แล้วต้องเป็นแบบนี้ โรยหน้าเพื่อคะแนนเสียงเท่านั้นแหละ และอีกหลายๆ นโยบาย
ตอบแบบนี้การเมืองไปหรือเปล่าครับ ลบได้นะครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
สารภาพตรงๆว่าไม่เคยสนใจราคาน้ำมันมานานแล้วครับ เพราะทำอะไรไม่ได้จริงๆ ก็ใช้มันไปแบบนี้แหละครับ จนกว่าไม่มีปัญญาจะเติม ทุกวันนี้โซฮอลล์95

เต็มถึงซัดไป2500-2700.- บอกตรงๆว่าเริ่มชินแล้วครับ เติมน้ำมันทีละ3000นี่เรื่องปกติมากๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ุเป็นไปตามที่ผมพูดไว้ไม่มีผิด

บอกแล้วครับ ว่าที่เขียนเสียยืดยาวเมื่อก่อน ไม่ได้วิพากษ์วิจารณ์การทำงานของรัฐบาล
แต่ผมเขียนตามกลไกตลาด เขียนตามทฤษฎีเศรษฐกิจ ถ้าใครที่ว่าผมผิดคงต้องไปว่า
ท่านทั้งหลายที่เป็นคนดำริทฤษฎีขึ้นมา ทั้ง Modigliani และ Millers นู่น
กับทฤษฎี Market Efficiency แต่ตอนนั้นหลายท่านแยกไม่ออก ว่าผมไปต่างต่างนานา
ก็เอาเถอะ

ส่วนตัวผมเอง เหมือนกับคุณ popdemonic ครับ
เติมน้ำมันมาโดยไม่สนใจราคานานมากแล้ว เวลาจะแข่งทีก็เติม 95 เต็มถัง หมดเงิน 2-3 พันบาท
เวลาปกติใช้แก๊สโซฮอล์ 95 ก็เติมทีละ 1,600-1,700 บาท จนเป็นเรื่องปกติไปละ
เติมสัปดาห์ละครั้ง บางทีสองครั้ง ก็ช่างมันเถอะ ยังไงเราก็ต้องใช้รถ
จริงจริงชอบเติมตอนเวลาน้ำมันขึ้นราคาใหม่ใหม่ด้วยซ้ำ เพราะไม่มีคนต่อคิวรอเต็มให้เสียเวลา

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
นโยบายเช้าชามเย็นชามสุดๆ

แล้วจะยกเลิกเรื่องเก็บเข้ากองทุนตั้งแต่แรกทำซากอะไรละเนี่ย

เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ H.

เป็นผลอันสืบเนื่องจากการทำงานที่ไม่รอบคอบ
ไม่ว่าจะทำงานแบบใด เรื่องใด ก็แล้วแต่ ถ้าเราไม่มีสติ ไม่รอบคอบ มันก็ยุ่งเหยิงเป็นธรรมดาครับ ทุก ๆ ท่าน

ก็พยายามทำให้ดีที่สุดแล้วกัน

แต่.... อีกเรื่องก็โผล่มา
จากช่อง 3 เมื่อเช้า เห็นว่า Tata ไม่พอใจนโยบายรถคันแรกอย่างมากกก...
ที่เหมือนถูกกีดกัน เอื้อบางราย
จนเค้าเหมือนกับเจรจากับรัฐบาลของเค้าเอง เพื่อกดดันไทย
ทูตการค้าอินเดียถึงกับกดดันไทยว่า จะทบทวนเรื่องเกี่ยวกับมาตรการภาษีของสินค้าไทยกับอินเดีย เรื่องทรัพย์สินทางวปัญญาและ ฯลฯ (ระหว่างไทยอินเดีย)

อาจลามไปเป็นเรื่องระดับประเทศต่อประเทศ โอ....

ทำอะไรคิดให้รอบคอบนะครับท่าน..... เอาให้เดือดร้อนน้อยที่สุดเถิด  >:(
อินเดียเขาไม่ค่อยจะชอบไทยเท่าไหร่อยู่แล้วนิครับ  :-X

นโยบายนี้ ผมขอผ่าน... ปั่นจักรยานไม่เติมน้ำมันจ้า  :D
H.

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ของมันใช้กันเยอะ แล้วมันมีวันหมดไป มันก็ต้องแพงเป็๋นธรรมดา แต่ผมว่าของเมืองไทยมันจะแพงไปไหมเมื่อเทียบกับค่าครองชีพ ภาษีหลายตัวเหลือเกิน

ออฟไลน์ 6162002

เละเทะมั่วซั่วชิบ รัฐบาล เฮ้อ - -

ออฟไลน์ Q

• Full Member
รัฐบาลไม่ได้มั่วหรอก
เพียงแต่เป้าหมายที่ออกนโยบายเพื่อคะแนนเสียง ซึ่งก็สำเร็จ
เข้ามาก็ทำแล้ว เดี๋ยวใครจะหาว่าไม่ทำ

ออฟไลน์ balliblue

รัฐบาลนี้เหมือนเอาภาษีชาวบ้านมาละเลงเล่นนะผมว่า แล้วไอ้ 10000 ล้านที่ว่าใครจะจ่ายให้กับค่าโง่ของคุณ :'(