ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ค่อยเห็นใครบ่นบริการหลังการขายของ BMW ตาม webboard เลย แสดงว่ารถดีใช่ไหมครับ  (อ่าน 8830 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
ยี่ห้อจากญี่ปุ่น , อเมริกา เห็นมีปัญหานำมาบอกเล่าตาม webboard อยู่เนือง ๆ แต่ BMW ไม่เคยเห็นมีใคร

เข้ามาบ่นเลย เห็นวิ่งตามท้องถนนก็มาก แสดงว่า service หลังการขายดีใช่ไหมครับ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อันนี้ตั้งใจจะถาม หรือตั้งใจจะล่อเป้าครับ?

เพราะบริการหลังการขายของ BMW นั้น ขึ้นอยู่กับว่า ลูกค้าจะไปเจออะไร จากดีลเลอร์ไหน ไม่แพ้ค่ายอื่นครับ

• **
อ้างถึง
อันนี้ตั้งใจจะถาม หรือตั้งใจจะล่อเป้าครับ?

เพราะบริการหลังการขายของ BMW นั้น ขึ้นอยู่กับว่า ลูกค้าจะไปเจออะไร จากดีลเลอร์ไหน ไม่แพ้ค่ายอื่นครับ

ตั้งใจถามจริง ๆ ครับ เพราะไม่เคยเห็นใครบ่นจริง ๆ ครับ  ตัวเองก็เคยใช้อยู่ แต่นานมาแล้ว สมัยอยู่กับบริษัท ย. แต่ปัจจุบันไม่ได้ใช้แล้วครับ  :D :D :D :D :D

เมื่อก่อนเคยใช้รุ่นนี้ครับ ( คันที่อยู่บนพื้นนะครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2009, 23:39:45 โดย ทวารัศมิ์ »

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
อยากฟังคนบ่น ลองเข้า webboard ของผู้ใช้ BMW ดูครับ ทั้งไทยและเทศ มีหลายเวปทีเดียว คนบ่นมากเหมือนกัน อันที่จริงผมคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดาของสังคมข่าวสาร ไม่ได้น่ากลัวอะไรเป็นพิเศษสำหรับรถยี่ห้อนี้
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ลอง search คำว่า "โปรแกรมบำรุงรักษา BSI" ดูซิครับ

ออฟไลน์ hadesto

• **
รถทุกค่ายทุก brand มันก้มีปัญหาหมดแหละครับ ส่วนตัวปัจจุบันที่บ้านมี bmw ใช้อยู่ 3 คัน และ ในเครืออีก 1 คัน เรียงตามอายุ เลยนะครับ

1. 318iase e46 ปี 2004 ใช้มา 5 ปี 98000 โล คันนี้ใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ตจว. บ้างเดือนละครั้ง 2 ครั้ง เข้า bsi ตามกำหนด
ปัญหาผิดปกติที่ผ่านมา มีเสียงน่ารำคาญที่ console หน้า ตอนปีที่ 4 ค่าservice ตลอด 5 ปี = 0บาท คันนี้เพ่งขายไป เดือนที่แล้ว

2. 525ias e60 ปี 2005 ใช้มา 4 ปี 65000 โล คันนี้วิ่ง ตจว. เป็นส่วนใหญ่ เข้า bsi ตามกำหนด ปัญหาไม่ปรกติ เครื่องดับเองตอนติดไฟแดง 2 ครั้ง cd changer ไม่ทำงานใช้ bsi ซ่อมฟรี ค่าservice ตลอด 4 ปี = 0บาท

3. Mini cooper clubman ปี 2008 ต้นปี 13000 โล ยังไม่มีอะไรผิดปรกติ  คันนี้ใช้ในกรุงเทพ ตจว.บ้าง

4. 325iase e93 ปี 2008 กลางปี 12000 โล ไม่มีไรผิดปรกติ แต่กินน้ำมันไปหน่อย

5. 320d e90 lci ปี 2009 คันนี้เพิ่งได้มา 2 เดือน

และก้ มีของ ญาติ ที่รู้จัก 323iase e46 ปี 1999 มั้ง คันนี้กระจกหล่นประมาณ 3 รอบมั้ง นอกนั้นไม่เห็นบ่นอะไร

อีกคัน e90 320iase ปี 2005 คันนี้ก้ไม่มีไรเข้าศูนย์ปกติ ไม่เคยได้ยินว่ามีปัญหาอะไร

ผมว่า ที่บอกว่า bmw มีปัญหาจุกจิกน่าจะเกิดขึ้นจากชื่อเสียงในอดีตมากกว่า แต่ปัญหาปุจุบันคือ ศูนย์บริการมีน้อยเกินไป ถ้าจะเข้า service ต้องดทรจองถึงเร็ว แต่เร็วนี่คือข้ามวันนะครับ ถ้าให้ดูอะไร อย่างช่วงล่าง หรืออื่นนอกเหนือบำรุงรักษาปกติบางที เป็นอาทิตย์

ถ้าคุณ jimmy หรือใครมีโอกาส คุยกับกับผุ้บริหารช่วย cooment เรื่องเพิ่มศ฿นย์บริการด้วยครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ปัญหาจุกจิก ของตัวบ้านผมยกให้ 318i e46 เลยครับ จุกจิกมากเช่นรถผม วิ่ง 19x xxx น้ำมันเครื่องห่ายตั้งแต่ แสนต้อนๆ ผ่านมา 8 หมื่นกว่าโล เข้าอู่ก็ไม่หาย เข้า0 บาเซ ก็ไม่หาย ไหนจะเรื่อง อื่นๆอีก n42 e46 นี้ เค้าบอกตัวจุกจิกที่สุด นี้ขนาดรถ ผม ไม่มีไฟฟ้า เช่น เป็นเบาะปรับมือ ไม่มีพวงมันติ ไม่มีครูซ และ ระบบ ไรทั้งหลายแหล่ ยังจุกจิกขนาดนี้ รถตอนนี้ ตีราคา ไม่ถึง 6 แสน แต่ซ่อมไปเกินครึ่งของราคาตีแล้วครับ ส่วน0 แล้วแต่บางที ที่ จะไปเจอครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ เท่าที่ทราบมา ปัญหาภายในของ BMW Thailand เอง ก็มีไม่น้อย
ระหว่างดีลเลอร์กันเอง ก็ขัดแข้งขากันฝุ่นตลบเหมือนกัน
บางรายอยู่ไม่ไหว ก็ถอนตัวออกไปหลายรายก็มี

เท่าที่ทราบมา ดีลเลอร์ BMW ใน กทม ตอนนี้ น้อยลงจากปีก่อนไปเยอะครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เพิ่งใช้คันแรก แล้วก็อยู่ใน BSI ด้วย เลยไม่มีปัญหาอะไร แล้วก็ประทับใจในความใส่ใจของพนักงานมาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ปัญหา น่าจะมาจาก ลีดฯ ในกทม.นี้แหละ

และอีกอัน ลูกค้าช็อป ครับ ก็เลยทำให้การบริการแย่ลงไปบ้าง

แต่ปัญหาการประกอบ นี้ไม่ค่อยเห็น แต่จากที่ดู

ปัญหาพวกน้ำมันเครื่องพร่อง ใน ต่างปท. ก็เป็นครับ

ดูแล้วเป็นปัญหา WW มั่งครับ

ที่ดูมา ถ้าไมเนอร์แล้ว ปัญหาต่างๆกับตัวแรก จะหายไปเกือบหมดเลยครับ

อย่าง e90 ก็แก้ปัญหาไปเยอะ มากๆ  อ่อ เป็นตั่งแต่ e60 น่ะ