ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า เบอะหลัง ford t6 ทั้งชันและแข็งมาก  (อ่าน 8327 ครั้ง)

ออฟไลน์ danbom

• Jr. Member
  • **
นั่งบนเบาะหลังในตอนแรกเท่านั้น แต่พอนั่งเข้าไปแล้วก็เฮ้ย !!? ทำไมเบาะแข็งจัง พอจะพิงเบาะหน่อย เฮ้ย เบาะตั้งชันมาก และยังไม่พอ ! หมอนรองคอไม่ค่อย
จะพอดีคอเลย เอาล่ะซิ กระบะในดวงใจอันดับหนึ่ง เล่นงานเราเรื่องเบาะนั่งซะแล้ว มันไม่เป๊ะแฮะ ยิ่งแฟนผมนั่งยิ่งบ่น เพราะว่าตัวเธอยิ่งเล็กกว่าผม แต่เบาะนั่งดูใหญ่
ประมาณไซส์ฝรั่งน่ะครับต้องพูดว่ายังงั้น ลองไปนั่งเบาะหน้า คราวนี้เป็นปัญหาที่เบาะรองคอเช่นกัน และจริงๆ ด้วย เบาะรองคอของ Colorado/D-max
เป๊ะเข้าซอกคอด้านหลังของผมพอดี ในขณะที่ของ Ranger ขนาดปรับต่ำสุดแล้ว หัวผมด้านบนยังไปชนแค่กึ่งกลางของหมอนรองคอ แบบนี้ไม่เรียกว่าหมอนรอง
แล้ว ต้องเรียกว่าหมอนดัน ทำให้คอด้านหลังที่โพรงที่ว่างขนาดใหญ่ นั่งแล้วเมื่อยไม่สบายอย่างมาก ต้องยกหัวขึ้น แบบตอนขับรถ ตรงนี้ก็จะดี ส่วนแฟนผมเรียกว่าจมครับ
ปล แบบนี่ผมคงทอดใจไปคบเจ้า โด้ แน่นอนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ได้ข่าวว่า เบอะหลัง ford t6 ทั้งชันและแข็งมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 00:51:35 »
ผมไม่ทราบครับ

เพราะกว่าที่ผมจะได้มีโอกาส สัมผัสรถคันจริง ในฐานะ ประชาชนทั่วไป

ก็คงจะต้องเป็นต้นปีหน้า สถานเดียว

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: ได้ข่าวว่า เบอะหลัง ford t6 ทั้งชันและแข็งมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 00:52:16 »
จขกท.ไปลงที่ไหนมาครับเนี่ย

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 00:58:03 »
ห้ามโพสต์อะไรก็ตามที่มาจากพันทิบดอทคอมเด็ดขาด กฎมีไว้อยู่แล้ว
โปรดทำตามด้วยครับ
<---J!MMY

คนนี่เป็นเจ้าของกระทู้นะครับ ข้อมูลของเค้าดีมากๆ
เพราะผมหวังกับเบอะหลัง t6 มากครับ
ปล ไม่รู้ว่าโพสแบบนี่จะทูกกฎหรอเปล่า ยังไงก็ขออภัยนะที่นี่ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 01:09:54 โดย J!MMY »

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:00:42 »
เห็นว่าเพื่อนๆ ในคลับได้ไปลองนั้งดูแล้ว ทุกคนเสียงต่างบอกกันว่า
มันนั้งไม่สบายจริงๆ นะครับ เลยอยากถามคุณJIMMY ดูนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:05:08 »
พี่ครับ รีบลบด่วนเลยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:09:14 »
คุณ danbom ครับ

เรามีกฎของเราอยู่แล้ว ในการหเ้ามโพสต์อะไรก็ตามจากพันทิบดอทคอม

ขอความกรุณาปฏิบัติตามกฎด้วยครับ!

อีกอย่างนึง ผมได้เขียนบอกไปแล้วว่า

"ผมจะไม่สัมผัส หรือแตะต้อง Ranger ใหม่ เด็ดขาด
จนกว่าจะถึงต้นปีหน้า เหตุผลเดียวคือ Ford ไม่มีรถพร้อมให้ผมได้เอามาทำรีวิวในปีนี้ครับ

และรีวิว Ranger ในเว็บนี้ จะมีให้อ่านได้เมื่อไหร่ ผมก็ยังไม่ทราบครับ
เผลอๆ จะเลยกลางปีหน้าไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ ตอบไม่ได้ครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 01:12:23 โดย J!MMY »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:10:47 »
แก้ไข้แล้วครับ ต้องขอโทษอีกที่...

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 01:19:40 »
ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ และขอบคุณครับสำหรับความร่วมมือครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 03:39:48 »
ถ้าเป็นงั้นจริงก็คงมองโด้กับไทรทันไว้แทนสินะ  :'(
H.

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 07:41:46 »
อย่าพึ่งเชื่อจนกว่าจะได้ลองเอง  8) 8) 8)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:33:42 »
กระบะสำหรับผมแค่นี้ก็โอเคแล้วหละ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:08:27 »
ถ้าเป็นแบบนั้นจิงคงต้องลองไปคบเจ้า triton เหมือนเดิมละครับ

รอ m12 แต่ใจหนึ่งก็อยากได้ความสด คงจะลองดูเจ้า โด้ เหมือนกัน

0 บริการ 2 ค่ายนี่คงไม่หนีกันมาก....

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:30:18 »
รูปร่างขนาดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
คงต้องให้ผู้ที่จะซื้อ ไปลองนั่งและตัดสินใจเอง
ความรู้สึกส่วนตัว คนอื่นอาจจะรู้สึกไม่เหมือนเราก็ได้ครับ
จริงๆแล้วผมขับรถ แทบจะไม่เคยพิงขนาดเอาคอแนบกับเบาะขนาดนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:07:18 »
ผมว่าก็โอนะ หรือตูดผมด้าน อิอิ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:09:42 »
ถ้าผมใช้เรนเจอร์ผมคงนั่งแต่เบาะคู่หน้า เลยไม่ค่อยสนใจเบาะหลังเท่าไหร่

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:13:51 »
วันที่ 22-23 เดือนนี้ ผมก็จะไปดูเรนเจอร์ใหม่ที่โชว์รูมครับ (นำมายลโฉมก่อน)
ผมไปลองนั่งเบาะดูว่าแข็งจริงรึเปล่า!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:16:46 »
ไอ้ที่แข็งนี้ตัวแคบปะครับ  :D
H.

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 11:47:07 »
  ตัวที่ลองนั้งเป็น 4 ประตูครับ
  รู้สึกว่า ใน 4 ค่ายที่ออกใหม่ ford จะชันที่สุดแข็งที่สุดครับ
  ใครได้ลองนั้งดูแล้วบอกกล่าวกันด้วยนะครับ

ปล  มันชันขนาดเจ้า d max ตัวเก่าไหมครับ แข็งนะรับได้แต่ชันนิ รับไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 15:24:25 »
  ตัวที่ลองนั้งเป็น 4 ประตูครับ
  รู้สึกว่า ใน 4 ค่ายที่ออกใหม่ ford จะชันที่สุดแข็งที่สุดครับ
  ใครได้ลองนั้งดูแล้วบอกกล่าวกันด้วยนะครับ

ปล  มันชันขนาดเจ้า d max ตัวเก่าไหมครับ แข็งนะรับได้แต่ชันนิ รับไม่ได้ครับ

จากคนที่มีเรนเจอร์ตัวแรกอย่างผม  ดูรูปแล้วมันเอนมากกว่าตัวแรกเยอะ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 15:36:37 »
เมื่อวานได้ไปลองลูบๆคลำๆที่ไบเทคมา ทั้งT6 เชฟวี่ อีซูซุ  ผมว่า T6 นั้น leg room เหลือเยอะกว่าอีก2ตัวนะครับ หมอนรองศรีษะเขาก็จัดมาให้3อัน
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 16:52:38 »
เมื่อวานได้ไปลองลูบๆคลำๆที่ไบเทคมา ทั้งT6 เชฟวี่ อีซูซุ  ผมว่า T6 นั้น leg room เหลือเยอะกว่าอีก2ตัวนะครับ หมอนรองศรีษะเขาก็จัดมาให้3อัน

ใช้อยู่ครับ แต่เบอะหลังมันชันกว่าเพื่อนเลยครับ ขับไกลๆเนี้ย

คงไม่ต้องพูดถึงกันละครับ กว้างแต่ไม่กระชับ........... :-[

ออฟไลน์ nuch n14

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 17:01:07 »
จขกท. คงจะไม่เหมาะกับ ranger ตัวนี้ก็ได้ ควรตัดไปใช้รุ่นอื่นดีกว่าครับ
เบาะจะแข็ง หรือชันไป ต้องให้ผู้ทีสนใจไปลองกันเอาเองนะครับ
ความรู้สึกส่วนตัว เอามาเป็นมาตรฐานไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ noobs

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 06:14:25 »
เมื่อวาน Oct 13'2011 ไปงาน รถคันแรกที่ไบเทค บางนามา ได้ทดลองนั่งกระบะจนเกือบครบเลยเล่าประสบการณ์ที่เป็นความเห็นส่วนตัวของแต่ตัวตัวให้ฟังนะครับ เน้่นว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวที่ได้ลองสัมผัสมา

D-Max ตัว OPEN CAB เบาะไม่เชิงนุ่มคิดว่าแนวกลางๆ หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังค่อนข้างแคบ และค่อนข้างจะเตี้ยด้วย นั่งไม่สบายเลย
D-Max ตัว 4 door เบาะไม่เชิงนุ่มคิดว่าแนวกลางๆ หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังนั่งสบาย รู้สึกกว้าง
COLOLADO ตัว OPEN CAB อารมณ์ใกล้เคียงกับของ D-Max ตัว OPEN CAB แต่ความรู้สึกผมผมชอบมุมมอง มากกว่า D-Max
COLOLADO  4 door ไม่มีมา show น่าจะคล้าย D-Max ตัว 4 door
Tritan  4 door  เบาะนุ่มกว่า D-Max COLOLADO หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK บาะหลังนั่งสบาย รู้สึกกว้าง
Tritan  OPEN CAB ลืมลองนั่งดู
์Navara OPEN CAB เบาะไม่เชิงนุ่มคิดว่าแนวกลางๆ หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังค่อนข้างแคบ นั่งไม่สบายเลย
์Navara 4 door ไม่มีมา show
Vigo champ 4 door  เบาะนุ่มที่สุดละ  หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังนุ่มนั่งสบาย รู้สึกกว้าง
T6 4 door เบาะค่อนข้างแข็งกว่าตัวอื่น เบาะหน้าออกแนวแข็งแต่โอปกระชับ เบาะหลังออกแนวแข็ง  ผมว่ามันไม่ได้ชันมากนะผมว่านั่งแล้วรู้สึกสบาย ติดที่มันออกจะแข็งกว่าตัวอื่นเท่านั้นเอง ส่วนห้องโดยสาร น่าจะรู้สึกกว้างกว่าตัวอื่น

สรุป นุ่มสุด ====> แข็งสุด
Vigo
Tritan
Dmax Corolado navala ผมว่ามันพอๆกันนะ
T6

comment : BT50 ตังใหม่ไม่มีมาน่าเสียดายเลยไม่ได้ลองนั่ง เน้่นว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวที่ได้ลองสัมผัสมานะครับ  ถ้าให้ดีไปลองเองจะดีที่สุดว