ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น suv ที่คุ้มราคาที่สุด ราคาล้านต้นๆ  (อ่าน 29018 ครั้ง)

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
Re: ขอความเห็น suv ที่คุ้มราคาที่สุด ราคาล้านต้นๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 20:29:19 »
pajero  sport คับ 
ตัวเบนซิลมาปลายปีคับ

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
Re: ขอความเห็น suv ที่คุ้มราคาที่สุด ราคาล้านต้นๆ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 21:51:31 »
ผมจองfortuner bmcอยู่ คิดในตอนนั้นคือ สวย อ๊อฟชั้นโดน หรู
แต่ถ้าตัดความหรูออกไปคำตอบเดียว pajero sport

Fortuner ดูหรูตรงไหนหว่าาา CR-V หรูกว่าเยอะเลย

To จขกท. เป็นผมเลือก Captiva คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2011, 21:53:48 โดย I'm CHE »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:05:42 »
SUV เมืองไทย ราคาล้านต้น
ผมนึกออกแค่ CR-V ตัวเดียวครับ

นอกนั้นเป็น PPV หมด

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:17:33 »
ไม่ลองรอดู Mazda CX-5 ก่อนเหรอครับ

ไม่ก็รอ New CR-V ในปีหน้าก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:40:38 »
เชฟ แคปติว่าครับ เน้นความปลอดภัยมากสุดแล้ว

ออฟไลน์ ArmChair

• Jr. Member
  • **
    • www.engtest.net
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:36:50 »
Ford escape ตอนนี้ โปรโมชั่น ลด ราคาของแถมมากมาย ถือว่าคุ้ม ถ้าอยากได้ไปลองขับแล้วตัดสินใจ ครับ ... ใน club ก็บอกขับดีมาก ครับ
KNOW YOUR LIMIT!!!

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:59:51 »
Chev Captiva ถ้าเอาแรงก็ต้องดีเซล แต่ถ้าเอาสบาย เสียงเครื่องไม่ดัง ก็เบนซินตัวใหม่ ประมาณม้าตีนปลาย แต่อืดต้นน่ะ

ช่วงล่างเกาะถนนดีมาก การขับขี่ ระบบความปลอดภัยก็จัดว่าดีมากในกลุ่มเลย ถ้าลองขับดู แล้วคุณจะลืมแบรนด์เจ้าตลาดไปเลย

ออฟไลน์ ES

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 14:59:50 »
Chev Captiva ถ้าเอาแรงก็ต้องดีเซล แต่ถ้าเอาสบาย เสียงเครื่องไม่ดัง ก็เบนซินตัวใหม่ ประมาณม้าตีนปลาย แต่อืดต้นน่ะ

ช่วงล่างเกาะถนนดีมาก การขับขี่ ระบบความปลอดภัยก็จัดว่าดีมากในกลุ่มเลย ถ้าลองขับดู แล้วคุณจะลืมแบรนด์เจ้าตลาดไปเลย

จริงครับ...  ;)

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 21:10:56 »
ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึง  ford everest เลย  ก็เลยอยากรู้ว่า  ford everest  นั้นเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ m35025

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 14:43:06 »

จริงครับ...  ;)

+1 ไปลองมาแล้วเช่นกัน ที่หาดใหญ่ เครื่องดีเซล นิยาม 3 คำ สำหรับผม " แรง แน่น หนึบ " แต่ถ้าผมจะซื้อ คงจัด ตัว เบนซิล เหตุผล ชอบพลังสะอาด E85 มลภาวะต่ำ ตูดไม่ดำ เสียงเครื่งอเงียบมากกก ( ลองไป สตาร์เครื่อง เบนซิลขับสองดู โอ้ว เงีบบกว่า ดีเซล ตัวใหม่ที่ว่าเงียบแล้ว เบนซิลเงียบยิ่งกว่า ) ราคาก็ ประหยัดกว่า ประมาณ 1 แสน ค่าำบำรุงรักษาก็ถูกกว่า ทีี่สำคัญ มีคนแนะนำว่า ระยะยาว ยังไงก็แล้วแต่ เครื่องดีลเซล พอผ่านพ้น ไปสักระยะ 3 - 4 ปี ก็ จะเริ่มดัง ต่อให้เป็นรถ เยอรมันก็เหอะ  !!!!