ผู้เขียน หัวข้อ: // ระหว่างรอน้ำท่วม เย็นนี้ จะมี อีก เวอร์ไพรส์ ประจำเดือนตุลาคม มาให้อ่านกัน //  (อ่าน 16739 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
เซอร์ไฟรส์จริงๆครับ...ขอบคุณมากๆครับคุณจิมมี่

เห็นแล้วแอบดีใจ แต่พออ่านๆไปตอนแรกๆคิดว่านิสัยการเร่งของเครืองยนต์จะพุ่งชิบหาย(เป็นแค่ความคิด) แต่อ่านแล้วกลับไม่เป็นอย่างนั้น 55

โดยรวมแล้วชอบครับ การออกแบบต่างๆดูดีมากถ้าเครื่องยนต์มันมีการตอบสนองแนวVigoนะสุดๆเลย ช่วงล่างพวงมาลัยแบบนี้ดูแ้ล้วน่าใช่ครับ  :)

ออฟไลน์ PAN

ว่าแล้วว่าต้องเป็นเจ้าตัวนี้ *O* ;D ขอถามหน่อยครับตรงไฟตัดหมอกหน้ามันเป็นเลนส์projector เหรอครับ มันแบบกลมๆมัวๆแปลกๆหน่ะครับ

ออฟไลน์ vampireza

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ตกใจหมดเลยครับ ของแรงมาแร้นนน

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อัตราเร่งค่อนข้างดีเลยครับ ตัวรถดูสวยมากๆ ภายในผมยังชอบ d-max มากกว่าครับ ดูท่าแล้วเกียร์ออโต้ของดีแม็กซ์น่าจะฉลาดกว่าแหะ ความปลายผมว่าไม่ต่ำกว่า190 แน่ๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ

ออฟไลน์ gorilla

0-100 Vigo วิ่ง 7 วิกว่าจริงเหรอครับเนี่ย

เพิ่งรู้มันแรงขนาดนี้

ผมเห็น subaru หน้าหมู WRX 220 ม้า  ก็ได้แค่ประมาณ 7 กว่าๆเองไม่ใช่เหรอครับ  (จากหนังสือรถของไทยฉบับหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว)

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
เซอร์ไพรส์ จริงๆด้วยครับ
ผมกำลังรออยู่เลย สมหวังแว้ว ฮิฮิ

อยากรู้ว่า เฉลี่ยกี่ กิโล/ลิตร ครับ
ชอบโด้ แต่อยากรู้ ราคาอะไหล่ และ อัตราสิ้นเปลือง เท่านั้นเอง ถ้าโอเคคงได้มาครอบครอง

GreenG

ขอบคุณครับ ดูแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ banch

methus zaa

0-100 Vigo วิ่ง 7 วิกว่าจริงเหรอครับเนี่ย

ผมเห็น subaru หน้าหมู WRX 220 ม้า  ก็ได้แค่ประมาณ 7 กว่าๆเองไม่ใช่เหรอครับ  (จากหนังสือรถของไทยฉบับหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว)
80-120 ครับ ไม่ใช่ 0-100

ออฟไลน์ apinui

เห็นตัวรถแล้ว บอกตรงๆ เสร็จจ้าวตลาดครับ ....

บันไดข้าง ไม่มีให้ ..... !!!

และอันนี้แหละ คือเหตุผลที่ผมซื้อ D-max แทนที่จะซื้อโคโลลาโด่ เมื่อตอน ปี 2004 ทั้งๆที่ผมชอบหน้าตาของโคโลลาโด้มากกว่า

การที่กระโดนขึ้นรถที่มีความสูงขนาดนี้แล้วไม่มีบันใดข้างเหยียบ เป้ากางเกงมันจะแตกเอาครับ ขอบอก .....

บันไดข้างน่ะ ไม่รู้จะงกไปถึงไหนคราบบบบบบ ยี่ห้ออื่นเค้ามีให้หมดแหละคราบบบบ

ออฟไลน์ Tan Int

เซอร์ไพรส์จริงๆครับ...
ขอบคุณมากๆ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ gorilla

80-120 ครับ ไม่ใช่ 0-100

ผมอ่านผ่านๆครับ

ขอบคุณครับที่เข้ามาบอก  ;D ;D ;D  ตกใจนึกว่าแรงขนาดนั้น

ออฟไลน์ HYDE--

เห็นตัวรถแล้ว บอกตรงๆ เสร็จจ้าวตลาดครับ ....

และอันนี้แหละ คือเหตุผลที่ผมซื้อ D-max แทนที่จะซื้อโคโลลาโด่ เมื่อตอน ปี 2004 ทั้งๆที่ผมชอบหน้าตาของโคโลลาโด้มากกว่า

การที่กระโดนขึ้นรถที่มีความสูงขนาดนี้แล้วไม่มีบันใดข้างเหยียบ เป้ากางเกงมันจะแตกเอาครับ ขอบอก .....

บันไดข้างน่ะ ไม่รู้จะงกไปถึงไหนคราบบบบบบ ยี่ห้ออื่นเค้ามีให้หมดแหละคราบบบบ

ตัวที่ขายจริงอาจจะมีให้ก็ได้นะครับ แต่ผมก็ว่างั้นแหล่ะ ถ้าไม่มีมาให้นี่ ไม่ไหวนะครับ รถมันสูงสะขนาดนี้
สวยมากครับ ชอบมากๆ หวังว่าตัว Crew cab น่าจะสวยกว่านี้นะ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member

ของแบบนี้ ซื้อติดเองได้ครับ ของแท้ แต่ว่า สั่งจากเว็บถูกกว่าศูนย์เยอะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

D-Max บันไดข้างกับกันชนท้ายมันไม่ใช่อุปกรณ์มาตรฐานติดรถนะครับ แต่เซลล์มักจะทำเป็นของแถมติดมาเลย มันกลายเป็นอุปกรณ์มาตราฐานตอนรุ่นบัตรเครดิตแพลตตินั่มนี่เอง โคโลราโด้ได้กันชนท้ายเป็นอุปกรณ์มาตราฐานแต่ไม่ให้บันไดข้างแปลกดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม ถ้า Character คล้าย Cruze ท่าทางจะน่าสนใจนะครับ โดยรวมสวยดีด้วย

รอดู Full Review ต่อไป
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Isuzu ให้บันไดข้างกับกันชนท้ายมากับรถนานแล้วครับ
เพียงแต่เวลาลงในใบเสร็จเค้าจะลงเป็นอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษครับ
ติดมาเรียบร้อยก่อนถึงโชว์รูมครับ ไม่ได้มาติดที่โชว์รูม

ออฟไลน์ Arado_kung

Isuzu ให้บันไดข้างกับกันชนท้ายมากับรถนานแล้วครับ
เพียงแต่เวลาลงในใบเสร็จเค้าจะลงเป็นอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษครับ
ติดมาเรียบร้อยก่อนถึงโชว์รูมครับ ไม่ได้มาติดที่โชว์รูม

ตอนผมไปดู d-max เซลล์ใส่ให้เป็นรายการของแถมซะงั้นทุกโชว์รูมเลย ถามเซลล์ก็ดันตอบเหมือนกันอีกว่ารถปกติมันไม่มีแต่สั่งติดจากโรงงานได้ ผมล่ะงงจริงๆ

ปล.โคโลราโด้ผมเบิกบันไดd-maxของแท้มาใส่นะ หุหุ

ออฟไลน์ apinui

D-Max บันไดข้างกับกันชนท้ายมันไม่ใช่อุปกรณ์มาตรฐานติดรถนะครับ แต่เซลล์มักจะทำเป็นของแถมติดมาเลย มันกลายเป็นอุปกรณ์มาตราฐานตอนรุ่นบัตรเครดิตแพลตตินั่มนี่เอง โคโลราโด้ได้กันชนท้ายเป็นอุปกรณ์มาตราฐานแต่ไม่ให้บันไดข้างแปลกดีเหมือนกัน

ไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะ D-max ที่เป็น 4x4 หรือขับ2ยกสูง จะมีบันไดข้างแถมมาเป็นอุปกรณ์มาตราฐานเลย ของผมเป็น D-max ตัวแรกตัวขับ2ยกสุง Hi-Lander รุ่นก่อนคอมม่อนเรล ซึ่งตอนนั้น VIGO ก็ยังไม่เกิด เซลบอกว่า มีบันไดข้างและกันชนท้ายให้มาจากโรงงานไม่ใช่เซลแถมนะครับ

และที่ผมจำได้ D-max มีบันไดข้างมาให้ตั้งแต่เปิดตัวเลยนะครับ ถ้าเป็นรุ่น 4x4 หรือ Hi-lander  ..... รวมทั้งยี่ห้ออื่นๆที่เป็นตัวยกสูงด้วย