ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุติดรถ  (อ่าน 4552 ครั้ง)

ออฟไลน์ MR87

• Newbie
  • *
วิทยุติดรถ
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 22:12:21 »
คือว่าผมอย่าได้วิทยุติดรถที่เล่น mp3 ได้แบบ 2din อย่างเช่นใน vios รุ่นแรก โฉม Minor Chang
คือแบบว่าเอาที่มันเป็นสีดำอะครับ ใส่แล้วมันดูกลมกลืนดี แต่เอาของรุ่นอื่นก็ได้ถ้ามี

ผมจาเอามาใส่ใน camry รุ่นแรก
จะหาได้จากไหนบ้างครับ
หรือเพื่อนคนไหนมี ก็ทิ้ง email ไว้ติดต่อได้นะครับ

Thank you มากๆ

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
Re: วิทยุติดรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 23:57:45 »
ถ้าเป็นแคมรี่โฉมแรก ผมว่าวิทยุวีออสใส่ไม่ได้นะครับ เพราะตัววิทยุหน้าฟร้อนท์มันจะกว้าง ใส่แล้วล้นช่องวิทยุของคุณ  วิทยุที่ใส่ได้ก็คงเป็นแบบฟร้อนท์หน้าแคบปกติ แบบนิสสัน นาวาร่า อะไรประมาณนี้ดีกว่าครับ

ส่วนว่าจะไปหาที่ไหน ลองไปดูตามร้านเครื่องเสียงใหญ่ๆ เค้าจะมีวิทยุพวกนี้ที่ลูกค้ามาเทิร์นไว้ หรือถ้าจะให้ดีก็ไปหน้าซื้อขายของบอร์ดรถต่างๆ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2009, 00:01:01 โดย sumruay »

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 04:45:57 »
ถ้าเป็นแคมรี่โฉมแรก ผมว่าวิทยุวีออสใส่ไม่ได้นะครับ เพราะตัววิทยุหน้าฟร้อนท์มันจะกว้าง ใส่แล้วล้นช่องวิทยุของคุณ  วิทยุที่ใส่ได้ก็คงเป็นแบบฟร้อนท์หน้าแคบปกติ แบบนิสสัน นาวาร่า อะไรประมาณนี้ดีกว่าครับ

ส่วนว่าจะไปหาที่ไหน ลองไปดูตามร้านเครื่องเสียงใหญ่ๆ เค้าจะมีวิทยุพวกนี้ที่ลูกค้ามาเทิร์นไว้ หรือถ้าจะให้ดีก็ไปหน้าซื้อขายของบอร์ดรถต่างๆ ::)

ตามคุณ sumruay ครับ
ช่องมันไม่พอดีกันครับ
ลองหาพวก 1 din ราคาไม่แพงมาใส่แทนก็ได้ครับ
ส่วนช่องว่างที่เหลือ ไปเบิกกล่องใส่ของ ของรถรุ่นอื่นมาใส่แทนก็ได้

ออฟไลน์ rich_gt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 15:40:09 »
ใครรู้มั้ยครับว่าวิทยุ OEM ที่ติดมากับ Camry และ Alphard รุ่นล่าสุด ทาง TMT จ้างใครผลิตให้ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 22:06:56 »
ใครรู้มั้ยครับว่าวิทยุ OEM ที่ติดมากับ Camry และ Alphard รุ่นล่าสุด ทาง TMT จ้างใครผลิตให้ครับ

น่าจะเป็น Fujittsu ten ช่วงหลังๆมาเนี่ยจะเป็นของเจ้านี้ซะส่วนมากครับ