ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับว่า เก๋งดีเซล จากยุโรป ยี่ห้อไหนเป็นอย่างไร  (อ่าน 7589 ครั้ง)

ออฟไลน์ thinny11

• Newbie
  • *
1. สมรรถนะ
2. ความคงทน
3. ความสิ้นเปลือง

น่าจะมี MB , BMW , VW (AUDI) , VOLVO อ่ะครับ

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
volvo v70 d5 15.x กิโลลิตร ที่ 110 กม./ชม.
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
อืมม์ ลองหา Review BMW Series 330d หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับของคุณจิมดูดิครับ

ประหยัดมากเลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ V221

ไม่ได้บอกว่ารุ่นไหน ผมเอาของS320 CDI W221 มาให้ดูแล้วกันครับ ส่วนสมรรถนะบอกได้ว่าดึงแรงดีครับ ความคงทน เกือบสามปีแล้วยังไม่มีอะไรจุกจิกครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ youngbear

:D........all brands that mentioned they are OK on diesel line in europe
for long times such these reasons:-
-  Mercedes is a famous for heavy duty driven
-  BMW is ranking as of high performance moderate driven
-  AUDI is a top of racing diesel car
-  VW diesel is just a light duty transportation car
-  Volvo diesel is a dependable car
-  Peugeot/Citroen are the headach diesel cars

bye..................funnybear                                   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2009, 16:55:11 โดย youngbear »

ออฟไลน์ Arado_kung

ไม่ได้บอกว่ารุ่นไหน ผมเอาของS320 CDI W221 มาให้ดูแล้วกันครับ ส่วนสมรรถนะบอกได้ว่าดึงแรงดีครับ ความคงทน เกือบสามปีแล้วยังไม่มีอะไรจุกจิกครับ

อะเจ้ย รอบเครื่อง 2000 ที่ความเร็วแถวๆ 130 สุดยอดเลย เครื่องแรงเยอะมากๆเลย ถึงทดได้ต่ำขนาดนั้น

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
อยากสัมผัสความรู้สึกขณะขับมากมายเลย
ชอบไมล์ Digital แบบนี้มากมายอ่าคับ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
bmw 320d ลองไปดูรีวิวดูครับ ผมชอบเพราะมันไปแบบนิ่มๆและช่วงล่างนุ่มนวลดีมาก เบาะหลังพี่จิมมี่บอกว่านั่งไม่ค่อยสบาย นอกนั้นก้อดีมากครับ

ออฟไลน์ JIRATH

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
320d เร็ว แรง ประหยัด
520d เร็ว แรงน้อยกว่านิดนึง ประหยัด สบายกว่า

โห w221 ออกมา เกือบ 3 ปีแล้วหรอครับ ตอนซื้อแพงน่าดูเยยยย

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
^
^
คุณ Earth_E60 ช่วยดูกล่องข้อความด้วยครับ ขอบคุณครับ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)