ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้สะพานภูมิพล 1 และ 2 มีรถไปจอดชิดขอบทางด้านซ้ายแล้ว ผิดกฎหมายหรือไม่ครับ  (อ่าน 6005 ครั้ง)

ออฟไลน์ vileness

• Newbie
  • *
ดูแล้วไม่น่าจะปลอดภัยนะครับเพราะจอดทิ้งไว้ไม่มีใครดูแล ไม่เกินวันพรุ่งนี้ น่าจะจอดกันมากกว่าวันนี้อีกเท่าตัว การจราจรน่าจะติดขัด และอาจเกิดอุบัติเหตุได้ง่ายนะครับเพราะช่วงทางโค้งมันมองไม่เห็นคันข้างหน้า และทางตำรวจจะมายกไหมครับถ้าไม่มีทางเลือกผมคงต้องที่นี่ด้วยเพราะบ้านใกล้ที่นี่ที่สุดแล้วครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่ปลอดภัยครับ อย่าเอาไปจอด ตรงนั้นรถวิ่งเร็วและอันตรายมากๆ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เฮ้ย!!! จอดแล้ว จะลงมายังไงละนั่น

ทำไปได้

ผมว่าการทางพิเศษ รบกวนท่านเอารถยกไปยกรถพวกนี้ แล้วโยนลงแม่น้ำเจ้าพระยาไปก็ดีนะครับ

แค่เชิงด่านทางด่วน ผมว่าแย่แล้ว แต่พอรับได้่ แต่ขนาดบนสะพานแขวน......

รับไม่ได้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ถ้าเขาไม่ได้ประกาศให้จุดไหนสามารถจอดได้ แล้วไปจอด ยิ่งเป็นทางเดินรถไม่ใช่สำหรับจอดด้วย

ผิดอยู่แล้วล่ะครับ แต่นาทีนี้คงจะผ่อนผันให้หลายจุดอยู่ ยังไงก็ตามจะจอดที่ไหนก็แล้วแต่

ต้องคำนึงถึงการสัญจรของคนอื่นด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ฟังข่าวว่าเขาประกาศให้ผู้อยู่อาศัยบริเวณพระประแดงและระแวกนั้นถ้าต้องการจอดรถให้เอาขึ้นไปจอดได้นะครับ

ยังไงเช็คข่าวอีกทีครับ

ออฟไลน์ pithakh

• Jr. Member
  • **
อย่าไปจอดตรงสะพานเลยครับ กีดขวางทางจารจร เพื่อคนอื่นมีเหตุด่วนต้องรีบครับ เช่นคนป่วย

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
คนกำลังจะจมน้ำอะไรอยู่ไกล้ตัวก็คว้าไว้ก่อนครับ
ตอนนี้คงไม่สนแล้วกฏหมงกฏหมาย
เหมือนบางที่แย่งของบริจาค  บางที่ยิงกันเรื่องคันกั้นน้ำ
basic instinct นะครับ

ออฟไลน์ CookiE

รถติดสุด ๆ ครับเมื่อวานนี้  :o จอดกันเยอะมาก มีรถสิบล้อด้วยอ่ะ เหอะ ๆ

ออฟไลน์ oHaYo

• Newbie
  • *
เห็นแก่ตัวมากครับ ห่วงแต่ของตัวเองจนลืมนึกว่าทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน

น่าจะลากไปทำคันกั้นน้ำครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
เขาให้จอดบริเวณจุดเชื่อมต่อสะพานภูมิพล ที่ยังไม่เปิดบริการได้นี้ครับสงสัยจะเต็มเลยล้นออกมาละมั้ง ตอนแรกก็ว่าจะไป แต่ยังงงๆ ว่ามันอยู่ตรงไหนกันแน่ คงไม่ไปละ :-\

ออฟไลน์ coco66

• Newbie
  • *
บ้านอยู่แถวนั้นฝั่งสุขสวัสดิ์ครับ ;D  คิดว่าน่าจะอนุญาติให้ขึ้นไปจอดได้ เฉพาะตรงทางที่ทำไว้เชื่อมต่อในอนาอตครับ

เพราะเห็นเปิดช่องที่เป็นแท่งปูนให้เข้าไปได้ ซึ่งไม่กีดขวางแน่นอน แต่ก็เต็มหมดแล้วแค่คืนเดียวจริงๆ  ???

ส่วนตรงสะพานก็มีไปจอดชิดซ้ายแล้วเหมือนกัน อันนี้คงไปจอดกันเอง มอเตอร์ไซด์ก็เยอะมาก อันตรายจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 21:03:04 โดย coco66 »

ออฟไลน์ Northbridge

ผมได้รับแจ้งจากศูนย์วิทยุ HS1AM ของสมุทรปราการ เขาบอกว่าทางจังหวัด อนุญาต ครับ แต่เขาบอกว่าไม่รับประกันความปลอดภัย คือเจ้าหน้าที่ไม่ดูแลให้ แต่อนุโลมให้ไปจอดได้

แล้วสะพานภูมิพลตอนนี้เข้าใจว่ารถที่ขึ้นไปจากฝั่งสมุทรปราการน่าจะยังไม่ต้องเสียค่าผ่านทางมังนะครับ สำหรับช่วงนี้ ต้องรอส่วนต่อขยายอะไรสักอย่างเสร็จเสียก่อน

ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นด้วยที่จังหวัดประกาศแบบนี้ อันตรายเหมือนกันนะ สำหรับรถที่สัญจรไปมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2011, 13:06:41 โดย Northbridge »

ออฟไลน์ kao-pun

• Newbie
  • *
ถึงจะไม่เหมาะสมแต่ก็คงจะว่าอะไรไม่ได้มากหรอกครับ มันเป็นเหตุสุดวิสัย
เอาไปจอดก่อน ก่อนที่น้ำจะมา เพราะไม่รู้ว่าน้ำจะมาเมื่อไหร่ เพราะถ้าน้ำมาจริง ๆ คงเอาไปจอดไม่ทันเป็นแน่ ถ้าอยู่ไกล
ผมก็เป็นคนนึงที่คิดเหมือนกันว่าจะต้องเอารถไปจอดบนทางด่วน แต่จะเอาไปจอดก็ต่อเมื่อน้ำมาแล้วนะครับ เพราะบ้านอยู่ใกล้ทางด่วนมาก
แต่กับคนอื่นก็คงต้องเห็นใจหละครับ บางคนอาจจะอยู่ไกลจากทางด่วนหรือสะพาน เพราะถ้าเกิดท่วมหนักขึ้นมา ทางด่วนหรือสะพานก็คงไม่มีใครใช้อยู่ดีหละครับ
เพราะข้างล่างท่วมหมด รู้ว่าไม่เหมาะแต่ก็ไม่อยากจะเสียรถที่เรารักไปหรอกครับ ไหนจะต้องเตรียมเงินไว้ซ่อมบ้านหลังน้ำลดอีก แค่นี้ก็อ่วมแล้วหละครับ ถ้ารถจมน้ำอีก
คงต้องกลับไปนั่งรถเมล์ เหมือนเดิมอ๊ะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16370.0.html

ตัวอย่างของผู้ที่เอารถไปจอดหนีน้ำนอกเขตที่เขาจัดให้