ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้ แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai H-1 ฉบับ RE-MAKE /*-*/  (อ่าน 46207 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
บทความ รีวิว เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=583:-hyundai-h-1-maesto-5at-11-105-15-&catid=73:fullsize-mini-van--van&Itemid=92

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัยนะครับ

ออฟไลน์ wanchale

• Newbie
  • *
Re: /*-*/ กระทู้ แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai H-1 ฉบับ RE-MAKE /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:43:56 »
"...และเช่นกัน เบาะกลาง ของแถวที่ 3 สามารถพับเก็บได้ และแยกฝั่ง ซ้าย-ขวา เลื่อนขึ้นหน้า ถอยหลัง เหมือนแถว 2 แต่ไม่สามารถปรับหมุนได้..."

ถ้าผมจำไม่ผิด เบาะนั่งแถว 3 เลื่อนขึ้นหน้า ถอยหลัง ไม่ได้น่ะครับ นี่คือเหตุผลนึงที่ คนออกรถมาถึงอยากเอาไปใส่รางยาวกัน ให้เลื่อนได้หมดทุกแถวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2009, 12:46:31 โดย wanchale »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: /*-*/ กระทู้ แสดงความคิดเห็น รีวิว Hyundai H-1 ฉบับ RE-MAKE /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:52:33 »
ประการแรก

ไอ้บ้า!

แกจะทำตัวเป็นพนักงานตรวจการคอยสอดส่องน้ำหนักชั้นแล้วอัพเดทให้ประชากรทั้งโลกทราบหรือไงวะ
อีกอย่างนึง ชั้นไม่ใช่ญาติอะไรกับหมีแพนด้า ไม่ต้องมา benchmark แข่งกัน leave the ding dong panda alone เจอกันคราวหน้าเมิงโดนกาแฟเย็นสาดแน่กรูรับประกันได้ แถมจะสาดซ้ำด้วยกะหล่ำปลีอีกตะหาก เวรกรรม

ประการที่สอง

เรื่องของตัวรถ

ผมไม่ได้สังเกตเลยว่าอะไรบ้างที่เปลี่ยนไปจนกระทั่งได้เอารูปรถปีเก่ากับรุ่นท้อปตัวใหม่มาทาบกันนั่นล่ะ ถึงได้รู้ว่าเห้ย มันก็มีความพยายามที่จะหรูเกิดขึ้นนี่หว่า ถึงแม้เราจะรู้ๆกันอยู่ว่าไอ้ส่วนที่เปลี่ยนไปน่ะมันก็ไม่เท่าไหร่หรอก แต่ก็เป็นความพยายามเล็กๆที่จะทำให้คนจ่ายเงิน 1.5 ล้าน (ซึ่งผมคิดว่าคุ้มอยู่แล้ว) ได้รู้สึกคุ้มค่าขึ้นไปอีกขั้น

ในฐานะผู้โดยสารเบาะหน้า สิ่งที่ผมชอบก็คือการตอบสนองของช่วงล่างและอากัปกิริยาของรถเมื่อมีการบรรทุกระดับ 8 คนในรถ ทุกอย่างออกมาในระดับที่ให้ความสบายโดยระดับกล่อมลิงหลับสนิทได้ แต่อย่าเพิ่งคิดถึงความนุ่มระดับ Lexus LS460 หรืออะไรแบบนั้น เอาเป็นว่าถ้าผมจับคุณอุดหูปิดตา ไปนั่งรถตู้chassis แบบเดิมๆ กับนั่ง H-1 ผมรับรองได้ว่าคุณจะบอกได้ว่าคุณกำลังนั่งอะไรอยู่

แน่นอนว่ามันยังไม่ใช่รถตู้ไฮโซที่พร้อมสรรพในสิ่งอย่าง Alphard หรือ Velfire รุ่นดึงดูดกระสุน ดีไซน์ ความหรูหรา การเก็บรายละเอียด อุปกรณ์ ความทันสมัย มันยังห่างชั้นกับรถเหล่านั้น แต่ไม่ได้ห่างระดับ 2.5ล้านบาท

ดังนั้นตัวเลือกจึงง่ายสำหรับทุกคน ทั้งคนที่มีเงินมาก และคนที่ไม่อยากจ่ายเงินกับรถเยอะนัก

คนที่ไม่เกี่ยงเรืองงบ ผมว่าคุณเองก็คงไม่ได้สน H-1 แต่แรกอยู่แล้ว เว้นเสียแต่ว่าคุณมีแผนที่จะซื้อ H-1 และใช้เงินส่วนต่างไปทำอย่างอื่นให้กับรถคันนี้ ซึ่งผลสุดท้ายออกมาคุณอาจจะได้รถสำหรับการเดินทางที่สบายยิ่งกว่า Alphard เองซะด้วยซ้ำ (แต่ตรา Hyundai มันก็คงไม่ช่วยในเรื่องขับภาพลักษณ์คนรวยให้คุณได้เท่ายี่ห้ออื่นๆ อันนี้ทุกคนทราบอยู่แล้ว)

แต่ถ้าสมมติว่าความคิดของคุณเกี่ยวกับรถตู้คือ พาหนะสำหรับการเดินทาง และไม่จำเป็นต้องห่วงด้านอื่นมากนัก และในขณะเดียวกัน Commuter คันเก่าของบ้านที่คุณซื้อมาเมื่อทศวรรษที่แล้วมันก็เริ่มโทรม และคุณจำเป็นต้องหารถใหม่มาแทนที่ โดยควรจะเป็นรถที่หรูขึ้น แรงขึ้น และขับสบายขึ้น

คุณมีทางเลือกระหว่าง

ออกรถตู้ญี่ปุ่นระดับหรูจาก Grey ออพชั่นเต็ม จ่าย3.5-4ล้าน
หรือ
ออก H-1 ยอมทนเรื่องหรูน้อยหน่อย แล้วเก็บส่วนต่างไปออก 320d รุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์ที่กำลังโละสต็อคกันอยู่ก็ได้ คุณจะมีรถคันนึงไว้เที่ยวโดยเฉพาะ และมีรถอีกคันไว้หรูกับซิ่งโดยเฉพาะอีกเช่นกัน อ้อ..แต่เรื่องค่าประกันกับค่าทะเบียนก็ไม่รู้นะ...

อะไรที่ผมไม่ชอบเกี่ยวกับ H-1 บ้างล่ะ..มีนะครับ

1) เครื่องเสียง...จริงๆถ้าชินแล้วก็ใช้ไม่ยาก..เหมือนกับของทุกอย่างบนโลกที่ต้องแพ้สมองมนุษย์อยู่ดี แต่ผมคิดว่ามันมีวิธีที่จะง่ายกว่าให้เราใช้ เราก็คงอยากจะให้มันง่ายไว้ก่อน เช่นเวลาเปิด MP3 นั้น บางอัลบั้มจะมีรูป JPEG ของปกอัลบั้มติดมาให้ ซึ่งถ้าคุณเผลอไปกดมันเข้าล่ะก็ ไม่ต้องคิดทำอย่างอื่น เพลงก็จะเล่นไปอย่างนั้น และภาพก็จะโชว์ไปอย่างนั้น

ที่ตลกคือ ผมแค่ต้องการหาวิธีกลับไปยังโหมดเลือกเพลง แต่ผมจิ้มๆมั่วๆตั้งแต่ดินแดง ไปจนจะแตะพระรามสองผมยังหาวิธีเพื่อกลับไปเมนูเล่นเพลงโดยไม่ต้องเปิดคู่มือดูไม่ได้เลยนอกจากจะดับเครื่องและเปิดใหม่

ผมรู้ครับว่าคู่มือมีไว้ดู..แต่ขนาด I-Drive คุณยังกด Menu เพื่อกลับทุกอย่างสู่ภาวะปกติได้โดยไม่ต้องดับวิทยุทิ้งใช่ไหมล่ะครับ ฟังก์ชั่นที่ลึกและละเอียดจะใช้ยากก็ไม่เป็นไร แต่ฟังก์ชั่นคำสั่งง่ายๆ ก็ควรสามารถทำให้ใช้ได้ง่ายใช่ไหมล่ะครับ?

อย่างไรก็ตาม ผมสามารถหาวิธีให้ภาพ JPEG เหล่านั้นขึ้นโชว์ในลักษณะกลับหัวกลับหางได้ ซึ่งผมคิดว่าคงไว้ใช้ประโยชน์ได้ในวันที่รถผมคว่ำนั่นแหละครับ

อะไรอีกที่ไม่ชอบ

หัวเข็มขัดของผู้โดยสารนั่งหน้าครับ

ทุกครั้งที่ผมพยายามจะยัดเข็มขัดเข้าล็อคของมัน หัวล็อคเข็มขัดก็จะผลุบเข้าไปในซอกเก็บของมัน ผมก็เลยต้องดึงตัวล็อคออกมาใหม่ แล้วก็พยายามยัดเข้าไปอีกครั้ง เป็นความยากที่ไม่ใช่แค่ผมคนเดียวที่พบ คนอื่นที่ตัวผอมกว่าผม ก็มีปัญหาเช่นเดียวกัน วิธีเดียวที่จะรัดเข็มขัดได้คือใช้มือซ้ายยัดหัวเข็มขัด ในขณะที่มือขวาต้องกำหัวล็อคให้แน่นด้วยนิ้วไม่กี่นิ้วเพราะตัวหัวล็อคนั้น จะโผล่ก็โผล่ไม่เต็มที่ กำไม่ได้เต็มมือ

ถ้าคุณผอม และอายุยังน้อย คุณไม่มีปัญหากับมัน ถ้าคุณหุ่นเท่าผม คุณมีปัญหาแน่เพราะแขนซ้ายติดพุง
เอี้ยวไม่ถึง และถ้าคุณอายุมากแล้ว ก็ระวังเส้นพลิกไว้ละกันครับ

นอกนั้นผมไม่มีปัญหาอะไรกับตัวรถ ส่วนนึงเพราะราคาที่ตั้งไว้ดูสมเหตุผลอยู่แล้ว แต่ถ้าหากมันราคา 3 ล้าน
เราคงได้มานั่งจิกตีกันอีกรอบมั้งครับ

โดยสรุปคือ : วิ่งดีใช้ได้ ช่วงล่างเขยิบใกล้รถตู้ระดับหรู ตกแต่งภายในดีพอดู ยังไม่ถือเป็นรถตู้ First Class แต่อาจชนะได้ด้วยการเอาราคาเทียบกับสิ่งที่ได้

ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 13:22:40 »
พี่จิมครับ

มีผิดอยู่อะ

สภาพการใช้งานจริง โดยสรุป ก็คือ น้ำมันเต็มถัง จากวันรับรถ ที่ ตึก Q House ซอยคอนแวนท์
สีลม-สาทร ผมขับ มุ่งหน้าไปตามสภาพการจราจร ที่ติดขัดชนิด หอยทางคลานแซงไปตั้ง
สองไฟแดงแล้ว รถที่ผมขับ ยังไปไม่ถึงไหน

มันต้องหอยทากนิ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 14:36:19 »
ขอบคุณมากนะครับ ชอบรีวิวตรง เอาไปเที่ยวปราณนี่ล่ะ
คนเยอะ น้ำหนักบางคนท่านเยอะ บางท่านน้อย ยังวิ่งได้ดีขนาดนั้น

'19 Honda Civic EL

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 15:50:14 »
กว่าจะคลอดออกมา

......

ที่นี้ก็เหลือแต่

New Teana

120d

...........

ที่รอคิวอีก

New Altis 2.0

CLC 200

and ?????  จำไม่ได้ละ

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 16:25:31 »
ขอบคุณทีมงานครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 16:52:36 »
พี่จิม คราวนี่ไม่มี VDO อีกหรอพี่ ฮิๆๆ

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 17:01:58 »
ไปเที่ยวแล้วยังอุตส่าห์คลอดบทความออกมาได้อีกนะครับเนี่ย ขอบคุณครับ

H1 นี่น่าใช้จริง ๆ เดี๋ยวนี้เห็นบนถนนเยอะพอควรเลย

ออฟไลน์ daddy_d

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 17:19:32 »
-ขอบคุณสำหรับ รีวิว แบบ minor change ครับ
แค่รีวิวอันเก่า ก็ช่วยผมตัดสินใจได้ เยอะมากแล้วครับ
สำหรับรุ่นใหม่ ช่องต่อ AUX ไม่มีแล้วนะครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 17:32:31 »
 :o

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 17:33:37 »
เยี่ยมเหมือนเดิมครับ ให้เต็ม10

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 17:46:49 »
สมมติว่าถ้าอยากจะเอาเบาะออกซักแถว
ควรเอาเบาะแถวไหนออกดีครับ
(ที่นั่งสบายน้อยสุด หรืออื่นๆๆ)

จะได้พื้นที่เพิ่มขึ้น
เพราะนั่งแค่6-7คนอย่างมาก

ขอบคุณครับ

GreenG

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 18:08:33 »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 18:27:49 »
ขอบคุณมากครับ ผมว่าก็น่าใช้สุดแล้วในรถประเภทนี้ราคาไม่เกิน 1.5ล้าน

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 20:29:55 »
บ้านตรงข้ามผมเพิ่งออก H-1 Deluxe มาเมื่อวันศุกร์นี่เอง เพราะบ้านเขาคนเยอะมาก ปกติไปไหนต้องไป 2 คันตลอด
เห็นแล้วน่าไปลองนั่งดูเหมือนกัน

ว่าแต่คราวนี้ไม่มีคลิปเหรอครับ? อยากดู ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 20:31:10 »
อ่่านจบแล้วทำให้คิดเลยว่า ทำไมมันไม่ออกมาตอนที่พ่อตูจะซื้อรถวะเนี้ย

อ่านแล้วสนุกดีครับ ไอ้ตอนรายงานการเพิ่มน้ำนักเนี้ย ข้อมูลทุกอย่างครบดีนะครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 21:07:44 »
ขออนุญาตอัพเดทข้อมูลให้นะครับ

ตอนนี้ HYUNDAI H-1 ที่เขาเอามาจอดเพื่อทำเบาะและตกแต่งภายในที่ร้าน Kins สาขาเทพารักษ์ ซึ่งอยู่แถวๆบ้านผม

ตอนนี้เขามีใบปัดน้ำฝนที่กระจกด้านหลังติดมาจากโรงงานให้แล้วนะครับ ขออัพเดทข้อมูลตรงนี้ไว้เพ่ิ่มเติมสำหรับคนที่สนใจเจ้า H-1 ครับ ^_^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 21:23:37 »
ขอบคุณมากสำหรับอัพเดทครับ คุณ ฮิฮิ้ว

--------------------

ท่านผู้เกิน...

คิกๆๆๆๆ อันนี้ ปรับปรุงจากบทความเก่า ดังนั้น ในเมื่อ มันมีอยู่
เราก็เลยคิดว่า ใส่ๆไปหน่อยก็คงจะดี รีิวิวนี้ เนื้อมีนิดหน่อย เอาน้ำใส่ไปคลุกๆบ้าง ก็น่าจะเหมาะสมกันไง

คริคริคริ

ปล. ไม่ต้องสาบแช่งตูนะ เพราะตอนนี้ ดูเหมือนว่า กรรม ตอนที่ตูไปเตะผ่าเจ้าริดซี่ ของเอ็ง
มันตามข้าพเจ้าทัน หน่อยๆ แล้วหวะ ฮือๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2009, 21:25:27 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 21:52:32 »
หำคำผิดเจอคร่าวๆ เจอคำว่า ทางด่วน ตก ด ไปครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 21:54:38 »
ขอบคุณมากสำหรับอัพเดทครับ คุณ ฮิฮิ้ว

--------------------

ท่านผู้เกิน...

คิกๆๆๆๆ อันนี้ ปรับปรุงจากบทความเก่า ดังนั้น ในเมื่อ มันมีอยู่
เราก็เลยคิดว่า ใส่ๆไปหน่อยก็คงจะดี รีิวิวนี้ เนื้อมีนิดหน่อย เอาน้ำใส่ไปคลุกๆบ้าง ก็น่าจะเหมาะสมกันไง

คริคริคริ

ปล. ไม่ต้องสาบแช่งตูนะ เพราะตอนนี้ ดูเหมือนว่า กรรม ตอนที่ตูไปเตะผ่าเจ้าริดซี่ ของเอ็ง
มันตามข้าพเจ้าทัน หน่อยๆ แล้วหวะ ฮือๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวจะรู้สึกเอง

จำไว้สองพยางค์

"แค่เหงื่อ.."
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

methus zaa

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 22:55:36 »
ไม่อยากจะเชื่อเลยว่ารถตู้ของฮุนได จะทำความเร็วเฉียด200 เพราะเวนจูรี่กับสตาร์วิคไม่เคยทำได้ทำสูงขนาดนี้ ภาพรวมรีวิวได้ดีเหมือนเดิมเลยนะคับ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 23:36:54 »
เสียดายอ่ะครับ คราวนี้ไม่มีวีดีโอ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:24:33 »
วีดีโอ มีครับ แต่ อย่าให้เอาลงเลย ครั้งนี้ ไม่น่าจะผ่าน กบว. แหะๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 08:42:52 »
ขอบคุณรีวิวดีๆ อีกฉบับนึงครับผม ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 09:14:27 »
วิดิโอเดี๋ยวจะลองตัดๆส่วนที่ไม่ผ่านกบว.ออกให้ครับ

แต่มีวิดิโอครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 13:18:23 »
แพน วีดีโอ ตั้งเป็นกระทู้ใหม่ไปเลยดีกว่า แล้วเดี๋ยว ลิงค์ ผ่านทางนี้เอาได้

ออฟไลน์ Prayuth J

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:25:19 »
ที่บ้านเพิ่งตัดสินใจออกมาไม่ถึงเดือนครับ

ตอนแรกสนใจ อัลพาร์ด ได้ราคาอยู่ที่ 2.7 ล้านบาท ตัวที่ไม่มีออฟชั่นอะไรเลย

แต่เมื่อเทียบกับ H1 จากการหาข้อมูลใน แพนทาวน์ แล้วก็ไปลองขับลองนั่งดู

ราคาประมาณ ครึ่งนึงของอัลพาร์ด เงินทองหายากครับช่วงนี้ ก็เลยซื้อ H1 ให้คุณพ่อคุณแม่ใช้ดีกว่า

ลองขับ ลองนั่งดูแล้ว เป็นอย่างในรีวิวครับ คือ สะเทือนนิดหน่อย แต่เงียบมากครับ

ผมตัดสินใจถอดเบาะแถวกลางออก ไอ้แถวที่ไม่มีรางเลื่อนน่ะครับ แล้วนั่งแค่สองแถวก็พอ กว้างขึ้นเยอะครับ

ตัวที่เท้าแขนที่ให้มาในเบาะหลายตำแหน่ง ไม่สามารถปรับระดับสูงต่ำได้ เอนพนักพิงไป ไอ้ที่ท้าวแขนชี้เด่เลยครับ

ส่วนวิทยุ ยังไม่มีโอกาสได้ลองครับ ไว้ต้องลองดูว่า มันยากอย่างที่พี่แพนฯ กล่าวไว้หรือเปล่า

ขอบคุณคุณจิมมี่สำหรับการรีวิวครับ ตอนตัดสินใจซื้อ อยากอีเมล์ไปถามเหมือนกัน แต่เกรงว่าจะรบกวนน่ะครับ

ตอนนี้กำลังตัดสินใจลำบาก ระหว่าง แอคคอร์ด กับเทียน่า เลือกไม่ถูกจริงๆ

แต่เพิ่งมาเห็นข่าวว่า แคมรี่ไฮบริด เปิดตัวมาไม่แรงมาก ก็น่าสนใจ แต่ลักษณะการใช้รถของผมไม่เหมาะกับไฮบริดมากเท่าไหร่ เพราะบ้านอยู่ชานเมือง ขับมาในกรุงเทพฯบ้าง สัปดาห์ละ สองถึงสามครั้ง ไม่ค่อยเจอรถติดมากนัก ระบบไฮบริดคงไม่ช่วยมาก

ออฟไลน์ parman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 20:42:15 »
ยังรอชม vdo อยู่นะครับ

จ้าวนาย................. ;)

ออฟไลน์ Mon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 17:03:58 »
คุณจิมครับ ผมขอถามนะครับว่า ระหว่าง Hyundai H-1 กับ Toyota Alphard กับ Toyota Alphard Hybrid อันไหนดีกว่ากันครับ