ผู้เขียน หัวข้อ: !+! พาไปชมรถบนถนนออสเตรีย-เชค-ฮังการีครับ !+!  (อ่าน 20607 ครั้ง)

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
Re: !+! พาไปชมรถบนถนนออสเตรีย-เชค-ฮังการีครับ !+!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:06:35 »
มีแต่รถ premium ทั้งนั้น
อยากไปบ้างจัง ;D ;D ;D
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: !+! พาไปชมรถบนถนนออสเตรีย-เชค-ฮังการีครับ !+!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:11:30 »
รถงามๆทั้งนั้นเลยนะเนี่ย thx ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:15:54 »
ถนนแห้งดีเน๊อะ

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:01:36 »
ผมเพิ่งไปมาเมื่อ 2 เดือนที่แล้วร้อนมากกกกกกกกกกกก ที่เชคผมว่ารถเจ๋งสุดแล้ว Porsche Cayenne เยอะมาก

ออฟไลน์ Giorgio Chanchaya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:28:56 »
สุดยอดเลยบอม รูปสวยๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:35:15 »
ภาพ 1 : Porsche Cayenne Diesel
ภาพ 2 : Skoda Superb Combi ในสนามบินเชค
ภาพ 3 : Skoda Fabia RS

ผมเองเพิ่งกลับจากปรากเมื่อวันอาทิตย์ ขอบอกว่า รถในภาพ 1 ถ่ายที่ถนนปารีส (Parizka') ซึ่งเป็นย่านช้อปปิ้งของแบรนด์เนมที่จตุรัสเก่า (Old Square) และผมเองก็ไปเจอ Cayenne ตัวเดียวกันแต่สีดำที่ถนนสายนี้ครับ

ส่วนรถในภาพที่ 2 และ 3 ตอนที่ผมกำลังจะขึ้นเครื่องเมื่อวันเสาร์ก็ยังจอดโชว์อยู่ครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 15:00:58 »
ขอบคุณครับ ถ่ายออกมาสวย รถก็สวยครับ มาจากเยอรมนีกันเยอะ เพราะเขาซี้กันนี่นา ทราบว่าใช้ภาษาเดียวกันด้วยครับ

ใช่ครับ 3 ประเทศนี้ใช้ภษาเยอรมันหมดเลย

ภาพ 1 : Porsche Cayenne Diesel
ภาพ 2 : Skoda Superb Combi ในสนามบินเชค

ภาพ1  เป็น Porsche Cayenne Turbo เลยนะครับนั่น 0_O" ช่องระบายอากาศจะใหญ่กว่าCayenneทุกๆรุ่นครับผม ^^

แต่ป้ายข้างรถแปะว่า Diesel นะครับ อาจจะเลือกออปชั่นใส่ชุดแต่งรุ่น Turbo มาด้วย

ก็อาจจะเป็นไปได้นะครับคุณบอม ^^" 555+   
จริงๆต้องดูจานเบรค + ท่อไอเสียอีกที ถึงจะพอฟันธงได้อะครับ
ผมเจอฝรั่งหลอกจนได้  = ="

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 17:47:25 »
ขนาด TAXI บ้านเค้ายังเป็น เบนซ์ สุดยอดจริงๆคับ
อยากไปนั่ง TAXI บ้านเค้าบ้างจัง  ;D ;D

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 18:02:52 »
ผมเพิ่งไปมาเมื่อ 2 เดือนที่แล้วร้อนมากกกกกกกกกกกก ที่เชคผมว่ารถเจ๋งสุดแล้ว Porsche Cayenne เยอะมาก

ตอนผมไปประมาณ 5 องศาครับ หนาวมากกกก ลมแรงอีก ใส่เสื้อหนาวที 3-4 ชั้นพองเป็นหมีเลย 555+

ผมเองเพิ่งกลับจากปรากเมื่อวันอาทิตย์ ขอบอกว่า รถในภาพ 1 ถ่ายที่ถนนปารีส (Parizka') ซึ่งเป็นย่านช้อปปิ้งของแบรนด์เนมที่จตุรัสเก่า (Old Square) และผมเองก็ไปเจอ Cayenne ตัวเดียวกันแต่สีดำที่ถนนสายนี้ครับ

ส่วนรถในภาพที่ 2 และ 3 ตอนที่ผมกำลังจะขึ้นเครื่องเมื่อวันเสาร์ก็ยังจอดโชว์อยู่ครับ

ใช่ครับ ผมถ่ายจากถนนปารีส มันดูเป็นถนนที่มีอะไรให้ซื้อที่สุดล่ะ เส้นอื่นมีแต่ร้านขายของที่ระลึกซ้ำๆกันไปหมด แต่แบรนด์เนมที่ปรากแพงมากกกกก โดนภาษีไป 20% ได้ ออสเตรียถูกกว่าเยอะ

ขอบคุณครับ ถ่ายออกมาสวย รถก็สวยครับ มาจากเยอรมนีกันเยอะ เพราะเขาซี้กันนี่นา ทราบว่าใช้ภาษาเดียวกันด้วยครับ

ใช่ครับ 3 ประเทศนี้ใช้ภษาเยอรมันหมดเลย

ภาพ1  เป็น Porsche Cayenne Turbo เลยนะครับนั่น 0_O" ช่องระบายอากาศจะใหญ่กว่าCayenneทุกๆรุ่นครับผม ^^

แต่ป้ายข้างรถแปะว่า Diesel นะครับ อาจจะเลือกออปชั่นใส่ชุดแต่งรุ่น Turbo มาด้วย

ก็อาจจะเป็นไปได้นะครับคุณบอม ^^" 555+   
จริงๆต้องดูจานเบรค + ท่อไอเสียอีกที ถึงจะพอฟันธงได้อะครับ
ผมเจอฝรั่งหลอกจนได้  = ="

คุณ TheBestOrNothing ดูปึ๊กสเปค Cayenne นะครับ หลังจากคุณพ่อซื้อ Cayenne 555+

ตัวดีเซลขับดีมั้ยครับ คุณพ่อผมก็สนใจเหมือนกัน ที่บ้านไม่มีรถสูงๆเลย ต้องรีบหามาเก็บไว้บ้างล่ะ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 13:48:22 »
หูยยยยย รถหรูมว้ากกกกอะ ไม่รู้คนบ้านเค้ารวย หรือ รถเค้าถูกกันแน่ สงสัยจะทั้งสองอย่าง

ผมไปสิงคโปรเมื่อ 2 เดือนที่แ้ล้ว ผมก็ว่ารถบ้านเค้าก็หรูแล้วนะ
เป็นประเทศที่ E60 เยอะมากๆ เยอะแบบ Camry ที่ไทยเนี่ยแหล่ะ น่าจะพอๆ กะ Audi A7 ที่พี่บอมเห็นมั้ง

พอมาเจอแบบนี้ โอ้โห ไม่น่าเชื่อ เยอะจริงๆ แทกซี่เป็น W212 เกลื่อนไปหมด
สิงคโปรก็มีแทกซี่เป็น W211 ให้เห็นบ้าง แต่ก็ไม่เยอะเท่าไหร่

น้องชายผมก็พึ่งกลับจากไต้หวันเมื่อวาน เค้าบอกว่าที่นั่น แทกซี่คละมากๆ มีตั้งแต่  Jazz/Vios ยัน Benz E-class
แล้วราคาเท่ากันหมด จะไปไหนมาไหน เลือกแทกซี่กันมันส์เลย 555+