ผู้เขียน หัวข้อ: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น สรุป วันที่ 4 พ.ย. และคาดการณ์วันนี้ 5 พ.ย. //  (อ่าน 21698 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
พันท้ายฯ อย่างที่เคยรายงานไปครับ.......ไม่ท่วม

แต่ ก็ อย่าชะล่าใจครับ เผื่อไว้สักนิด อุ่นใจ ดีกว่า

อ้อ บางจาก พระโขนง สุขุมวิท 62 ไม่ต้องกลัวนะครับ....นี่ก็จะไม่ท่วม....

"ไม่ท่วมครับ....มีแต่น้ำในคลองพระโขนง..ก็เยอะหน่อย"

"ลำลูกกาคลอง 5 ต้องรอน้ำ คลองหลวงให้แห้งๆ ก่อนนะ..และน้ำที่ฟิวเจอร์ปาร์ค
ด้วยนะครับ...สนามเป้า ให้ดูคลองใกล้ๆ ร้านก๋วยเตี๋ยวเรือ อนุสาวรีย์ น่ะครับ..
จุดสำคัญ ถ้าน้ำจะท่วม วงเวียนอนุสาวรีย์น่ะครับ...(อนาคต นะครับ) น้ำอาจจะหมดแรงก่อนก้ได้ครับ.."

"ท้ายน้ำหยุด โดนตัดขาด แต่หัวน้ำยังเดินหน้าต่อๆไปครับ....คำๆ นี้กำลังจะมีความหมายครับ.."

มีของเก่า เก็บตก เรื่องการรายงานข่าว ของช่อง 3 นิดหน่อย จากเมื่อ 16 ชั่วโมงที่แล้วหนะครับ

"....ดูข่าวทีวี..แล้วเซ็งจิต....

สดจากถนนนวมินทร์ - มวลน้ำในคลองสอง คลองหกวา และคลองสามวา
มวลน้ำเหนือ ยังคงไหลเข้ามาเติมอย่างต่อเนื่อง ทำให้พื้นที่ถัดลงมา คือ ย่านสายไหม
มีนบุรี ระดับน้ำยังคงสูง รวมถึง ย่านรามอินทรา โดยเฉพาะต้นรามอินทรามีระดับน้ำที่
สูงมาก และคาดว่าน้ำจุดนี้จะเดินทางไปสมทบกับน้ำตรงคู้บอน และย่านมีนบุรี มุ่งหน้า
บางกะปิ / ข่าว3มิติ..

เธอ....เล่นพูดตามแผนที่ เด๊ะเลยอ่ะ...มวลน้ำเหนือ มีอีกที่ไหน...จุดวัดน้ำบางไทร
น้ำแทบไม่มีน้ำแล้ว...ระดับน้ำต่ำกว่า 4,000 มาตลอด วันนี้เหลือเพียง 3,100 เท่านั้นเอง..
.น้ำสายไหม ไหลไปลงคลองแสนแสบที่บางชัน...และน้ำก้ไปถึงเรียบร้อย นิคมบางชัน...
ยังตกใจ ว่าน้ำไม่ได้เยอะอย่างที่คิด..สิ่งที่คาดว่า..น้ำคู้บอน นั้นเลี้ยวซ้ายไปทางมีนบุรี..
ไม่ได้มาบางกะปิเลย...

บางกะปิ น้ำจะท่วมได้กรณีเดียวคือ น้ำจากคลองแสนแสบเอ่อล้นออกมาเท่านั้น..
ตัวแปรอื่นน้อยมากๆ..เดี๋ยวคืนนี้ คนบางกะปิ ก็นอนไม่หลับอีก...เฮ้อ

เข้าใจ..โปรดิวเซอร์ กับทีมข้อมูล ว่าหมดมุข ตื่นเต้นแล้วจริงๆ หรือ กลายเป็นเด็กเลี้ยงแกะ
ไปแล้ว..ผมเดิมพันตั้งแต่คืนโน้น ว่า มวลน้ำใหญ่ สุดท้าย...5555 ก็ "บัวแล้งน้ำ"...ไปโน้นครับ
ชาวสวนดอกกล้วยไม้หมดเนื้อหมดตัว ไปตามข่าวผลกระทบทางโน้น..การฟื้นฟู การเยียวยา
ทางโน้นสูญเสียมหาศาล วันนี้นะ บิ๊กซีอ้อมน้อย..ลูกค้า แม่ค้า ทิ้งมอไซด์ หนีน้ำไม่ทันได้ขยับ
เพียงแค่ 45 นาที น้ำมา 80 ซม. ทั้งเมืองหยุดสนิท...มองน้ำผ่านไป จนป่านนี้ ลูกกลับบ้าน
ไปหาแม่ไม่ได้ พ่อออกตามลูกว่าติดน้ำตรงไหน...ตำรวจโรงพักมิดน้ำ...ถามว่า ภาพข่าว มีมั้ยครับ
 ทีมข่าวจำกัด คนไม่พอใช่มั้ย...

คนนครสวรรค์ถูกฟันค่ารถยกลาก ฝุ่นทั้งเมือง ร้านเซียงกงโก่งราคาอะไหล่ กล่อง ecu อัลติส
ค่ากล่อง 45,000 มัน บร้าไปแล้ว..."

------------------------------

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
เป็นข่าวดีสำหรับคนมหาชัยนะเนี่ย

ว่าแต่แถว ๆ วัดพันท้ายฯ มีสิทธิ์รอดมั๊ยครับ

บ้านอยู่ไม่ไกลกันเลยครับ วันนี้สว. บรรดาผู้ใหญ่ในจังหวัด มีประชุมเห็นออกเคเบิ้ลด้วย บอกว่าสมุทรสาครจะท่วม 1~1.5 เมตร เป็นเวลา1เดือน
แต่เท่าที่เช็ดน้ำที่อยู่เหนือจังหวังเราทางพุทธมณฑล มันไหนกลับไปทางบางแคไม่ลงมาทางใต้ตรงๆ ส่วนทางสี่แยกอ้อมน้อย ทางกระทุ่มแบนก็รอรับอยู่
ก็เลยยังสงสัยว่าน้ำจาำกที่ไหนที่จะทำให้สมุทรสาครท่วมได้ขนาดนี้
ยังไงผมก็ยังเชื่อข้อมูลของคุณจิ่มมี่มากกว่าผู้ใหญ่ในจังหวัดเราซะอีก

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
สถานการณ์น้ำ ณ.ขณะันี้คงต้องบอกว่า คงมีใครจะคาดเดาให้ได้ 100 % มันคงไม่ได้
แต่ดิดว่าหากยิ่งน้ำเข้ามาใกล้ก็น่าจะยิ่งเดาสถานการณ์ได้ดีมากขึ้นนะครับ

จรัล 13 ซอยพาณิชย์ธน เดิม วันนี้ห้ามเข้าซอยแล้วนะครับ เอาป้ายมาวางแต่หัววันเลย น้ำเอ่อขึ้นมารอบๆ ท่อระบายน้ำริมถนนจรัญฯ แถวซอย 20 กว่าๆ แล้วครับ

ระดับน้ำในคลองสาขาแถวๆ นี้ เช่นคลองมอญ คลองชักพระ ที่ต่อมาจากคลองบางกอกน้อย น้ำเพิ่มสูงขึ้นมาทั้งวันเมื่อวานครับ แต่ด้วยการสูบน้ำออกจากคลองอย่างหนักของสถานีสูบน้ำต่างๆ ทำให้ช่วงเช้าวันนี้ระดับน้ำยุบลงไปประมาณ 5 เซนติเมตรครับ ในคลองย่อยต่างๆ

แต่บ่ายนี้ระดับน้ำค่อยๆ สูงขึ้นอีก ประมาณ 1 เซนติเมตร ในสองชั่วโมง คอยเฝ้าระดับน้ำตลอดเลยครับ ไม่มีสมาธิไปทำอย่างอื่น

ไม่แน่ใจเลยจริงๆครับว่า ตั้งแต่ต้นจรัญสนิทวงศ์ จนถึงอิสรภาพ และ รพ.ศิริราช จะรอดจากอุทกภัยครั้งนี้หรือไม่  :(
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ THEKHAM

ตรงพระราม 2 เซ็นทรัล บางมด มันจะไม่ถูกน้ำชิ่งมาเหมือนบางเเคใช่มั้บครับพี่จิม :D

ออฟไลน์ off_033

มีของเก่า เก็บตก เรื่องการรายงานข่าว ของช่อง 3 นิดหน่อย จากเมื่อ 16 ชั่วโมงที่แล้วหนะครับ

"....ดูข่าวทีวี..แล้วเซ็งจิต....

สดจากถนนนวมินทร์ - มวลน้ำในคลองสอง คลองหกวา และคลองสามวา
มวลน้ำเหนือ ยังคงไหลเข้ามาเติมอย่างต่อเนื่อง ทำให้พื้นที่ถัดลงมา คือ ย่านสายไหม
มีนบุรี ระดับน้ำยังคงสูง รวมถึง ย่านรามอินทรา โดยเฉพาะต้นรามอินทรามีระดับน้ำที่
สูงมาก และคาดว่าน้ำจุดนี้จะเดินทางไปสมทบกับน้ำตรงคู้บอน และย่านมีนบุรี มุ่งหน้า
บางกะปิ / ข่าว3มิติ..

เธอ....เล่นพูดตามแผนที่ เด๊ะเลยอ่ะ...มวลน้ำเหนือ มีอีกที่ไหน...จุดวัดน้ำบางไทร
น้ำแทบไม่มีน้ำแล้ว...ระดับน้ำต่ำกว่า 4,000 มาตลอด วันนี้เหลือเพียง 3,100 เท่านั้นเอง..
.น้ำสายไหม ไหลไปลงคลองแสนแสบที่บางชัน...และน้ำก้ไปถึงเรียบร้อย นิคมบางชัน...
ยังตกใจ ว่าน้ำไม่ได้เยอะอย่างที่คิด..สิ่งที่คาดว่า..น้ำคู้บอน นั้นเลี้ยวซ้ายไปทางมีนบุรี..
ไม่ได้มาบางกะปิเลย...

บางกะปิ น้ำจะท่วมได้กรณีเดียวคือ น้ำจากคลองแสนแสบเอ่อล้นออกมาเท่านั้น..
ตัวแปรอื่นน้อยมากๆ..เดี๋ยวคืนนี้ คนบางกะปิ ก็นอนไม่หลับอีก...เฮ้อ

เข้าใจ..โปรดิวเซอร์ กับทีมข้อมูล ว่าหมดมุข ตื่นเต้นแล้วจริงๆ หรือ กลายเป็นเด็กเลี้ยงแกะ
ไปแล้ว..ผมเดิมพันตั้งแต่คืนโน้น ว่า มวลน้ำใหญ่ สุดท้าย...5555 ก็ "บัวแล้งน้ำ"...ไปโน้นครับ
ชาวสวนดอกกล้วยไม้หมดเนื้อหมดตัว ไปตามข่าวผลกระทบทางโน้น..การฟื้นฟู การเยียวยา
ทางโน้นสูญเสียมหาศาล วันนี้นะ บิ๊กซีอ้อมน้อย..ลูกค้า แม่ค้า ทิ้งมอไซด์ หนีน้ำไม่ทันได้ขยับ
เพียงแค่ 45 นาที น้ำมา 80 ซม. ทั้งเมืองหยุดสนิท...มองน้ำผ่านไป จนป่านนี้ ลูกกลับบ้าน
ไปหาแม่ไม่ได้ พ่อออกตามลูกว่าติดน้ำตรงไหน...ตำรวจโรงพักมิดน้ำ...ถามว่า ภาพข่าว มีมั้ยครับ
 ทีมข่าวจำกัด คนไม่พอใช่มั้ย...

คนนครสวรรค์ถูกฟันค่ารถยกลาก ฝุ่นทั้งเมือง ร้านเซียงกงโก่งราคาอะไหล่ กล่อง ecu อัลติส
ค่ากล่อง 45,000 มัน บร้าไปแล้ว..."

------------------------------

ในความเป็นจริงน้ำก็ยังสูงขึ้นเรื่อยๆนะครับ  แต่ค่อยๆขึ้นแบบช้าๆ  ข้อมูลจากคนที่อยู่ต้นซอยคู้บอน น้ำระดับหน้าแข้ง

และบ้านผมเอง นวมินทร์ 70 หลังตลาดปัฐวิกรณ์น้ำก็เริ่มขึ้นจากท่ออย่างช้าๆแล้ว

ออฟไลน์ FyGI

เพื่อนที่อยู่ ม.บัวขาว สุขา 3

กำลังวิดน้ำอยู่ เพราะมันเอ่อมาจากท่อ

ตอนแรกเพื่อนบอกว่าเป็นปกติของหมู่บ้านที่ท่วม

แต่ท่วมเมื่อตอนฝนตกเท่านั้น

ออฟไลน์ Surrealism

• Newbie
  • *
มีแต่ข่าวดีตลอดเลย  ก็ดีครับ  แต่อย่าถึงกับหลอกตัวเองกันนะครับ
เตรียมพร้อมและมีสติทุกเมื่อ

การโพสต์ข่าวที่ทำอยู่นี้
จุดประสงค์ เพื่อให้รับรู้ไว้่ และเตรียมตัว เฝ้าระวัง

รวมทั้งยังให้คนที่ประสบภัย มีกำลังใจที่จะต่อสู้กับน้ำท่วมต่อไป

ดังนั้น ไม่ต้องกลัวครับ ยังไงก็ต้องเตรียมพร้อม และไม่ประมาทอยู่แล้ว

ออฟไลน์ hummerhead

• Newbie
  • *
ช่วยอัพเดทด้วยคร้าบ
1.สามแยกบางชัน(สุขาภิบาล2)แถวๆนิคมบางชันยาวไปถึงแยกมีนบุรีน้ำท่วมถนน2-3เลน เลนชิดฟุตบาทค่อนข้างสูงครับ
2.รามคำแหง164 -166ตรงข้ามวัดบางเพ็ญใต้ (สุขาภิบาล3เดิม)  น้ำเริ่มล้นทางท่อระบายน้ำแล้วครับ
ประมาณ4-5 โมงเย็นครับ
Cefiro a32 2005-2009
Mitsubichi cedia 2009-2012
Subaru legacy bd ej 20 twinturbo 2012-2015
Toyota yaris 2014-.......
Subaru legacy bg7 ej22 na 2015-2016
Subaru legacy bg7 ej25 na  2016........

เอาละ สำหรับบางนา บางพลี และสมุทนปราการ

ลองอ่านดูครับ

.....เพื่อ ความสบายใจของเพื่อนๆ บางนา บางพลี บางเสาธง..น้ำไม่ท่วมแน่ๆครับ..
ยังยืนยัน..ว่าระบบระบายน้ำทุ่งตะวันออก บริเวณสนามบินสุวรรณภูมิ ดีที่สุดในประเทศ กลุ่มประเทศอาเชียน..ครับ

แผนผังการระบายน้ำในเขตโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาชลหารพิจิตร จังหวัดสมุทรปราการ ประจำวันที่ 5 พฤศจิกายน 2554
ระบบระบายน้ำ..ทุ่งเจ้าพระยาฝั่งตะวันออกตอนล่าง รวมสูบและระบายทั้งหมดวันละ 33.05 ล้าน ลบ.ม. โดยได้เร่ง
- ระบายนํ้าลงแม่น้ำเจ้าพระยา วันละ 1.72 ล้าน ลบ.ม.
- ระบายน้ำลงแม่น้ำนครนายก วันละ 3.72 ล้าน ลบ.ม.
-ระบายน้ำลงแม่น้ำบางปะกง วันละ 9.93 ล้าน ลบ.ม.

-ระบายน้ำลงอ่าวไทยวันละ 17.68 ล้าน ลบ.ม.
- โดย สูบจากคลองชายทะเลลงอ่าวไทยวันละ 13.36 ล้าน ลบ.ม.
และสูบจากสถานีสูบน้ำสุวรรณภูมิลงอ่าวไทยวันละ 4.32 ล้าน ลบ.ม.

(ข้อมูลจากศูนย์ประมวลวิเคราะห์สถานการณ์น้ำ กรมชลประทาน)

--------------------------------------------------

ส่วนซอยจรัลสนิทวงศ์ 68 นั้น..

แม้ว่า จรัลฯ ซอยอื่นๆ ยังน่าเป็นห่วงอยู่
แต่ ซอย 68 น้ำเริ่มลดระดับลงแล้วครับ อาจจะยังท่วมอยู่ แต่ลดลงแล้ว

ภาพจาก สว.พ. Traffic Pro 91

วิภาวดีรังสิต

ฝั่งขาออกกรุงเทพฯ จะท่วมยังไงก็ตาม...

แต่ บริเวณ เซนต์จอห์น แห้งสนิทครับ ชัดเจนนะครับ

และรวมถึงหน้าไทยรัฐ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
แล้ว หน้าเมเจอร์ กะเกษตรนวมิน จะแห้งปะครับ?

เบื่อออกโชคชัย4

ออฟไลน์ MoLee

มาเพิ่มข้อมูลในซอยมัยลาภ (ทางลัดจาก เกษตรนวมิน-รามอินทรา ) น้ำยังขึ้นอยู่แต่ช้าๆ รถใหญ่สามารถผ่านได้จุดนี้ ยกเว้นในซอยบ้างจุด (เขาพายเรือกันแล้ว) ณ หมู่บ้านผม เช็คตอนเที่ยง 40ซม. ยังค่อยๆขึ้นแบบช้าๆ เสียวๆว่าจะเข้าบ้านมั้ยเนี้ย? :-\

Chariot

• บุคคลทั่วไป
รายงาน ณ แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน

น้ำขึ้นอีก 1-2 ซม. กลายเป็น 1.30 ม. โดยสมบูรณ์ T.T

ยังไม่มีทีท่าจะลดลงเลยคร้าบบ.. :P ::)

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
หวังว่าจะลดในเร็ววัน นี่ยังไม่มีวี่แววลดเลยครับ :D

แถวบ้านผมขึ้นเอาขึ้นเอา ของแจกก็ไม่เคยได้เลยครับ เสนานิคม 1 โดนน้ำเต็มๆเลย อีกฝั่ง ลาดปลาเค้า ไม่ค่อยท่วมเท่าไรเลยครับ

เหอๆ ช่วยตัวเองดีกว่าครับ ของผม สก. กะ สส. เห็นเอารถ10ล้อเข้าไปช่วยแต่หมู่บ้านที่มีพณฯท่านทั้งหลาแอบมาซื้อแถวๆนี้
แม้แต่หมู่บ้านนึงที่มี 1ในแกนนำ(อุ๊ป) มาซื้อ อยู่แถวๆ 3แยกเพิ่มสิน น้ำข้างนอกระดับเอวแล้ว ในหมู่บ้านแห้งกริบ... ไม่รู้ทำได้ไง ว่าจะไปปรึกษาซักหน่อย..

ของผมเอง 9วันแล้ว สก. สข. ส.ไส่เกือก แม้แต่กรรมการหมู่บ้าน ยังไม่เห็นเลย เพิ่งเดินลุยน้ำประมาณเอว(เย็นeggดีทีเดียว) ออกไปขึ้น10ล้อของหมู่บ้านข้างๆ ซื้อผักซื้อไข่ไก่ที่ตลาด ไปตอนบ่ายโมง เพิ่งถึงบ้านเมื่อกี้เอง

โทรคุยกับพี่แพนเมื่อตอนเย็นๆ อยู่ที่ตลาด ก็ไม่มีเหล่า ส.ทั้งหลายมาเลยเหมือนกัน ไม่ต้องเอาของเข้ามา มาให้กำลังใจก็ัยังดี...

หลังน้ำลดคงมีเช็คบิลกันสนุก

นอกเรื่องมาซะเยอะ

เอาเป็นว่า ถ้าคุณเต้(ขอเรียกชื่อเล่นละกันนะครับ) ยังพอที่จะลุยออกมาซื้อของกินได้ ลุยมาเถอะครับ อย่าไปหวังเลย แต่ซื้อแบบพอถือใหวนะครับ ไม่งั้นเหนื่อยแฮกๆ แน่ๆ...

ปล. ทราบจากคนแถวๆ บ้านของคุณChariot ยังมีคนต้นๆ ซอยดักถุงยังชีพอย่างเดียว คนท้ายซอยอดตลอดเลยก็มี เ้ห้อ... คนหนอคน

ส่วนของผม วัชรพล ซอย3 น้ำขึ้นอีก 1-2เซนเช่นกันครับ แต่ตอนออกไปตลาด น้ำนิ่ง
เดินกลับมา สังเกตุเห็นว่าน้ำบนถนนใหลเทไปทางทิศตะวันออก ไม่รู้ว่าทางทิศตะวันออกกำลังทำอะไรกันอยู่หรือป่าวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 18:37:28 โดย chatcharwarn »

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
กำลังกังวลกับแถวบ้าน(อนุสาวรีย์ชัยฯ ใต้ด่วนขั้นที่ 2) จะรอดไหมหนอ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

GreenG

วิภาวดีรังสิต

ฝั่งขาออกกรุงเทพฯ จะท่วมยังไงก็ตาม...

แต่ บริเวณ เซนต์จอห์น แห้งสนิทครับ ชัดเจนนะครับ

และรวมถึงหน้าไทยรัฐ

อันนี้เพราะเครื่องสูบน้ำครับพี่จิมมี่ เขาดูดลงคลองบางซื่อ ไปล้นที่คลองบางซื่อแทน ก็หวังว่าการดูดของ กทม.จะดีขึ้นเมื่อมี Big bag ครับ

ออฟไลน์ SORry..sorry

• Jr. Member
  • **
วันนี้ได้ชมรายการของ Thai PBS ที่เป็นเวทีสาธารณะ  เอากลุ่มฝั่งสมุทรสาคร ทั้งเจ้าหน้าที่ท้องถิ่น ผู้ว่า ฝั่งอุตสาหกรรม มาคุยกัน  ผมว่าเป็นข้อมูลดีที่น่าจะสะพัดให้ทั้งชุมชนและธุรกิจที่เกี่ยวให้รู้เป็น mass   ข้อมูลที่เค้าให้ ค่อนข้างชัดเจนคือน้ำท่วม จะสูงแค่ไหน นานเท่าไหร่  ยังไงใครสนใจ  ผมหา clip แล้เขายังไม่มีลงนะครับ  ลองพรุ่งนี้ ลอง serch ดู ของ http://www.thaipbs.or.th

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
ช่วยอัพเดทด้วยคร้าบ
1.สามแยกบางชัน(สุขาภิบาล2)แถวๆนิคมบางชันยาวไปถึงแยกมีนบุรีน้ำท่วมถนน2-3เลน เลนชิดฟุตบาทค่อนข้างสูงครับ
2.รามคำแหง164 -166ตรงข้ามวัดบางเพ็ญใต้ (สุขาภิบาล3เดิม)  น้ำเริ่มล้นทางท่อระบายน้ำแล้วครับ
ประมาณ4-5 โมงเย็นครับ

รามคำแหง 164 มันซอยบ้านผมนี่หว่า แต่ไม่เป็นไร เตรียมการทุกอย่างเอาไว้แล้ว

Chariot

หวังว่าจะลดในเร็ววัน นี่ยังไม่มีวี่แววลดเลยครับ :D

แถวบ้านผมขึ้นเอาขึ้นเอา ของแจกก็ไม่เคยได้เลยครับ เสนานิคม 1 โดนน้ำเต็มๆเลย อีกฝั่ง ลาดปลาเค้า ไม่ค่อยท่วมเท่าไรเลยครับ

เหอๆ ช่วยตัวเองดีกว่าครับ ของผม สก. กะ สส. เห็นเอารถ10ล้อเข้าไปช่วยแต่หมู่บ้านที่มีพณฯท่านทั้งหลาแอบมาซื้อแถวๆนี้
แม้แต่หมู่บ้านนึงที่มี 1ในแกนนำ(อุ๊ป) มาซื้อ อยู่แถวๆ 3แยกเพิ่มสิน น้ำข้างนอกระดับเอวแล้ว ในหมู่บ้านแห้งกริบ... ไม่รู้ทำได้ไง ว่าจะไปปรึกษาซักหน่อย..

ของผมเอง 9วันแล้ว สก. สข. ส.ไส่เกือก แม้แต่กรรมการหมู่บ้าน ยังไม่เห็นเลย เพิ่งเดินลุยน้ำประมาณเอว(เย็นeggดีทีเดียว) ออกไปขึ้น10ล้อของหมู่บ้านข้างๆ ซื้อผักซื้อไข่ไก่ที่ตลาด ไปตอนบ่ายโมง เพิ่งถึงบ้านเมื่อกี้เอง

โทรคุยกับพี่แพนเมื่อตอนเย็นๆ อยู่ที่ตลาด ก็ไม่มีเหล่า ส.ทั้งหลายมาเลยเหมือนกัน ไม่ต้องเอาของเข้ามา มาให้กำลังใจก็ัยังดี...

เอาเป็นว่า ถ้าคุณเต้(ขอเรียกชื่อเล่นละกันนะครับ) ยังพอที่จะลุยออกมาซื้อของกินได้ ลุยมาเถอะครับ อย่าไปหวังเลย แต่ซื้อแบบพอถือใหวนะครับ ไม่งั้นเหนื่อยแฮกๆ แน่ๆ...

ปล. ทราบจากคนแถวๆ บ้านของคุณChariot ยังมีคนต้นๆ ซอยดักถุงยังชีพอย่างเดียว คนท้ายซอยอดตลอดเลยก็มี เ้ห้อ... คนหนอคน

ส่วนของผม วัชรพล ซอย3 น้ำขึ้นอีก 1-2เซนเช่นกันครับ แต่ตอนออกไปตลาด น้ำนิ่ง
เดินกลับมา สังเกตุเห็นว่าน้ำบนถนนใหลเทไปทางทิศตะวันออก ไม่รู้ว่าทางทิศตะวันออกกำลังทำอะไรกันอยู่หรือป่าวนะครับ

ซอยรามอินทรา 5 ต้นๆซอย ส่วนใหญ่เป็นหัวคะแนนของรัฐบาลครับ เลยได้เยอะหน่อย หึๆๆ วันอาทิตย์ทีไร ขี่มอไซค์โบกธงกันให้วุ่นเลย

เมื่อวานซืนก็เพิ่งมีถุงยังชีพแบบไม่มีชื่อสส.ติด มาแจกโดยทหารครับ ขอประกาศคุณความดีของทหารราบ.11 ไว้ ณ ที่นี้ด้วย

GreenG

ซอยรามอินทรา 5 ต้นๆซอย ส่วนใหญ่เป็นหัวคะแนนของรัฐบาลครับ เลยได้เยอะหน่อย หึๆๆ วันอาทิตย์ทีไร ขี่มอไซค์โบกธงกันให้วุ่นเลย

เมื่อวานซืนก็เพิ่งมีถุงยังชีพแบบไม่มีชื่อสส.ติด มาแจกโดยทหารครับ ขอประกาศคุณความดีของทหารราบ.11 ไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ผมเองก็ไม่รอแล้วเหมือนกันครับ :D

ออฟไลน์ saran

• Newbie
  • *
บ้านอยู่ประชาอุทิศ79 น้ำเค้าจะมาเยือนมั้ยค่ะ แต่ส่วนตัวก้อเตรียมแล้วค่ะ

ออฟไลน์ pinktaz

• **
โฮ่ ถ้าสุดท้ายแถวสุขุมวิท 101/1 บางจาก รอดปลอดภัยแห้งสนิทละก็
สงสัยคอนโดผุดขึ้นอีก จนไร้ที่ว่างแน่เลย
แถมตอนนี้รถไฟฟ้าก็ผ่านแล้วด้วย
จะกลายเป็นทำเลทองไหมเนี่ย

แต่มาเยอะมากก็ไม่ไหวนะ ยิ่งตามในซอยเนี่ย
รถติดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เคยออกจากบ้านตอนเช้า อีก 400-500 เมตรถึงแยก 101/1 ใช้เวลาเป็นชั่วโมง
พอรถไฟฟ้าเปิดค่อยโล่งหน่อย
อนาคตจะติดเหมือนเดิมไหมเนี่ย  ฮาๆๆๆ

ปล.แต่ปกติฝนตกหนักก็ท่วมประจำนะแออ ^^

ออฟไลน์ Bavaria_m3

• Newbie
  • *
เป็นข่าวดีสำหรับคนมหาชัยนะเนี่ย

ว่าแต่แถว ๆ วัดพันท้ายฯ มีสิทธิ์รอดมั๊ยครับ

บ้านอยู่ไม่ไกลกันเลยครับ วันนี้สว. บรรดาผู้ใหญ่ในจังหวัด มีประชุมเห็นออกเคเบิ้ลด้วย บอกว่าสมุทรสาครจะท่วม 1~1.5 เมตร เป็นเวลา1เดือน
แต่เท่าที่เช็ดน้ำที่อยู่เหนือจังหวังเราทางพุทธมณฑล มันไหนกลับไปทางบางแคไม่ลงมาทางใต้ตรงๆ ส่วนทางสี่แยกอ้อมน้อย ทางกระทุ่มแบนก็รอรับอยู่
ก็เลยยังสงสัยว่าน้ำจาำกที่ไหนที่จะทำให้สมุทรสาครท่วมได้ขนาดนี้
ยังไงผมก็ยังเชื่อข้อมูลของคุณจิ่มมี่มากกว่าผู้ใหญ่ในจังหวัดเราซะอีก

จริงครับ ดูจากทิศทางแล้ว ถึงมาก็ไม่น่าจะเยอะมาก
ส่วนกระทุ่มแบนผมว่ารอดยาก เพราะเป็นพื้นที่รับน้ำตรง ๆ