ผู้เขียน หัวข้อ: + อยากให้มีช่อง Comment ใต้ข่าวคราวรถยนต์หน้าแรกครับ +  (อ่าน 11801 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ส่วนตัวบางทีอ่านแล้วก็คันไม้คันมืออยากวิพากษ์วิจารณ์ต่อจากข่าว

จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ในหน้ากระทู้้ด้วยครับ

คุยกันในหน้าข่าวนั้นไปเลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: + อยากให้มีช่อง Comment ใต้ข่าวคราวรถยนต์หน้าแรกครับ +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:25:51 »
เรื่องนี้เราเคยคิดกันมาแล้วครับ แต่ติดปัญหาก็คือ ฐานข้อมูลของเว็บบอร์ด กับฐานข้อมูลหลัก
ซึ่งเราตั้งใจให้มันแยกจากกัน ตั้งแต่แรก หนะครับ เหตุผลเพราะ ถ้ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้นกับเว็บหลัก
เว็บบอร์ด ก็จะยังเป็นพื้นที่สำรองได้ต่อไป และเช่นกัน ถ้าเว็บบอร์ดเป็นอะไรไป เว็บหลักก็จะยังคง
ทำงานต่อไปได้หนะครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
Re: + อยากให้มีช่อง Comment ใต้ข่าวคราวรถยนต์หน้าแรกครับ +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:06:53 »
ครับผม
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:34:22 »
พี่จิมมี่ครับ ทำแบบเว็บคอม OCZ ก็ได้ครับ โยงลิงค์เข้ามาตอบเอาในเว็บบอร์ดครับ

ปล.ผมก็คันไม้คันมือเหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 19:09:07 »
พี่จิมมี่ครับ ทำแบบเว็บคอม OCZ ก็ได้ครับ โยงลิงค์เข้ามาตอบเอาในเว็บบอร์ดครับ

ปล.ผมก็คันไม้คันมือเหมือนกัน  ;D

ตามนี้เลยก็ดีครับ หลายข่าวผมอยากแสดงความเห็น แต่รู้สึกไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่บ่อยๆ
ถ้ามีกระทู้ Official ตั้งโดยทีมงาน ก็ดีครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP