ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำครับ อย่าโกรธ นะท่าน (*,..,*)  (อ่าน 15171 ครั้ง)

ออฟไลน์ muromustang

• Newbie
  • *
แนะนำครับ อย่าโกรธ นะท่าน (*,..,*)
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 20:02:21 »
  ;D คือว่าผมอยากให้มีที่พูดคุยกัน ( ห้องเเชทรวม ) เเล้วอาจเปิดเพลงตามคลื่น ( มากไปเนอะ อิอิ ) พวกพี่อาจจะมาพูดคุยในช่วงเวลาไหน ไขปัญหาข้องใจสดๆ รายงานต่างๆ ( เล่นๆพูดคุยถ้าว่าง  )   

เเละก็ รีวิวพวกสินค้า พวกยางรุ่นนี้ ดีไหม ราคา คุณภาพ   เครื่งเสียงรุ่นนี้ราคา-คุณภาพเสียง
ห้องโพสรูปสวยๆ ( สาวๆ *-* )

อะไรประมาณนี้  แต่ไม่ต้องทำตามหมดหรอกครับเพราะว่าดูเเล้วงานพี่ก็ยุ่งๆทั้งนั้นเเค่บอกเป็นเเนวทางไว้เผื่อวันไหนว่างๆ

สุดท้ายขอให้ทีมงานมีความสุขทุกคนครับ   
ปล. รวมรีวิวเก่าๆ จากที่เก่ามาเร็วๆนะครับ รออ่านอยู่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: แนะนำครับ อย่าโกรธ นะท่าน (*,..,*)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 21:18:36 »
โอเคครับ

การเปิดเพลงนั้น อาจจะมีปัญหาได้ จากกฎมายลิขสิทธิ์ ครับ
เพราะ ข้อกฎหมายของบ้านเรานั้น ต่อให้เป็นสถานีวิทยุ ก็ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์การใช้เพลง ให้กับต้นสังกัดเขา

แต่ ผมกำลังดูลู่ทางนี้อยู่เงียบๆ เหมือนกัน อยากจะดีลกับค่ายเพลง ในลักษณะ เอาเพลงมาช่วยโปรโมทให้ฟรีๆ เขียนบทความให้
แต่แลกกับสิทธิ์ในการใช้เพลง หรืออะไรทำนองนี้ ถ้าเป็นเพลงของกลุ่ม พรรคพวกที่รู้จักกันอยู่ ผมว่าไม่มีปัญหาครับ
และเผลอๆ อาจเป็นช่องทางโปรโมทเพลงดีๆ ที่ไม่ค่อยมีโอกาสเข้าหูคนฟังด้วยก็ได้ นั่นคือสิ่งที่อยากทำ
และอยากจะทำให้บ กลุ่มคนดนตรี เล็กๆ ที่ไม่มีช่องทางในการโปรโมทมากนัก พวกเขาจะได้มีช่องทางเข้าถึงคนฟังอีกทางหนึ่ง
โดยเราอาจจะเลือก เพลงที่เหมาะกับการขับรถ มาเปิดฟัง หรืออะไรทำนองนี้ ยังไม่มีข้อสรุปตายตัวครับ

ห้องแช็ต รวม...น่าสนใจดีครับ แต่ ขอศึกษารายละเอียดอีกหน่อยก่อนครับ เพื่อป้องกัน หรือลดทอนปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้น

การพูดคุย ในช่วงเวลาต่างๆ นัน น่าสนใจครับ แต่ทีนี้ เราจะไม่บอกตายตัวว่า เวลาไหน ใครจะมาอย่างไร
ขึ้นอยู่กับว่า ใครว่าง ก็เข้ามาเลย แต่ บางครั้ง ผมทำงานอยู่ อาจจะต้อง ปิด Chat ไว้ เพราะมิเช่นนั้น งานไม่เดินจริงๆ
เพราะเราก็ลูกอีช่างเมาท์พอสมควร อิอิ

เหตุที่เราไม่ต้องการแยกห้อง แยกกระทู้ เพราะว่า บางครั้ง ในหลายบอร์ด เราพบว่า
บางที เราไม่ได้อยกเข้าไปในห้องนี้ๆ เพราะมีเรื่องนี้ๆ ที่เราไม่สนใจ แต่บางครั้ง ก็มีกระทู้ที่เป็นประโยชน์เข้ามา
ซึ่งอาจทำให้พลาดไปได้ เลยตัดสินใจ รวมทุกกระทู้ไว้ที่เดียวกันไปเลยครับ ใครใคร่อ่านเรื่องแนวไหน ก็เลือกได้ตามสะดวกเลย ดีกว่า

รีวิว ยาง เคยคิดจะทำครับ แต่ยังติดขัดอะไรหลายๆอย่าง อยู่
เรื่อง เครื่องเสียง นั้น ปัญหาหนักกว่า เพราะว่า ประสาทสัมผัส การรับรู้เรื่องเสียงของแต่ละคนต่างกัน
ถ้าให้ผมรีวิวด้วย ผมจะทำได้มากสุด คือ บอกได้แค่ว่า เครื่องเสียงติดรถตัวไหน คันไหน ดี กว่า หรือด้อยกว่าคันไหน
แต่ ถ้าจะให้ถึงขั้นแยกความแตกต่าง รายละเอียด มิติเสียง และอื่นๆ บอกตรงๆว่า เราไม่ถนัดเลยครับ
เพราะต่อให้คนทำงานด้านห้องบันทึกเสียง หรือ Sound Engineer ก็ตาม บางที ก็มีเพี้ยนได้เช่นกันครับ

ห้องโพสต์รูปสวยๆ นั้น แม้ปกติ จะไม่ใช่รสนิยมของผม แต่ คุณหน่อย MXphone  มีไปโพสต์ไว้ให้แล้วในแกลอรี มอเตอร์โชว์ครับ
ถ้าถามถึงทางเข้า ขอแนะนำว่า ลองเสริชหาดูครับ...ผมก็จำไมได้เหมือนกันว่าอยู่ตรงไหน แหะๆๆ

ขอบพระคุณมากครับสำหรับการติดตาม
และหวังว่าจะติดตามกันแบบนี้ต่อไปนะครับผม