ผู้เขียน หัวข้อ: โผล่แล้ว Chevrolet Trailblazer SUV+คลิป  (อ่าน 32875 ครั้ง)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: โผล่แล้ว Chevrolet Trailblazer SUV
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 15:12:49 »
สวยครับ ดูไปมา เหมือน ML ในบางมุมนะครับ
ผมว่า เรื่องเครื่องดีแน่ ช่วงล่างน่าจะดีจากการอ่าน review ของ Colorado
ภายใน ต้องดูของจริงอีกทีหนึ่ง
ภาพรวมถือว่าผ่านครับ
แต่จะได้กี่คะแนน ต้องรอของจริงครับ :)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
Re: โผล่แล้ว Chevrolet Trailblazer SUV
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 15:18:46 »
สงสัยครับ ว่า แล้วตลาดมันไม่ชนกับ Captiva หรือครับ
คันนี้ PPV ส่วน Captiva นั้นเป็น SUV งับ

ผมก็สงสัยอยู่ว่ามันจะไม่ไปทับไลน์กันเหรอครับ เพราะว่าขนาดมันต่างกันเยอะหรือป่าว ทุกวันนี้ผมยังแยกไม่ถูกเลย PPV SUV

แต่ว่ามันมาเร็วมากคือต้นปีหน้า ท่าทางเค้าจัดหนักจริง
แยกเบื้องต้นคือ
SUV ต้องสร้างบนพื้นฐานรถเก๋งครับ เน้นการขับขี่บนถนนทั่วไปโดยรวมจะทำได้ดีกว่าครับ เช่น ความนิ่มนวนของช่วงล่าง
PPV สร้างบนพื้นฐานรถกระบะ ถ้าลุยหน่อยพื้นฐานจากรถกระบะจะดูแลง่ายกว่าและสามารถลุยได้หนักกว่าพอสมควรครับ
      และที่สำคัญภาษีมันถูกกว่า SUV ทำให้ได้เครื่องยนต์ที่แรงกว่ามาใส่ได้ในราคาที่ไม่หนี Captiva ครับ

กระจ่างคับผม^^

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 15:19:27 »
สงสัยครับ ว่า แล้วตลาดมันไม่ชนกับ Captiva หรือครับ
คันนี้ PPV ส่วน Captiva นั้นเป็น SUV งับ

ผมก็สงสัยอยู่ว่ามันจะไม่ไปทับไลน์กันเหรอครับ เพราะว่าขนาดมันต่างกันเยอะหรือป่าว ทุกวันนี้ผมยังแยกไม่ถูกเลย PPV SUV

แต่ว่ามันมาเร็วมากคือต้นปีหน้า ท่าทางเค้าจัดหนักจริง
แยกเบื้องต้นคือ
SUV ต้องสร้างบนพื้นฐานรถเก๋งครับ เน้นการขับขี่บนถนนทั่วไปโดยรวมจะทำได้ดีกว่าครับ เช่น ความนิ่มนวนของช่วงล่าง
PPV สร้างบนพื้นฐานรถกระบะ ถ้าลุยหน่อยพื้นฐานจากรถกระบะจะดูแลง่ายกว่าและสามารถลุยได้หนักกว่าพอสมควรครับ
      และที่สำคัญภาษีมันถูกกว่า SUV ทำให้ได้เครื่องยนต์ที่แรงกว่ามาใส่ได้ในราคาที่ไม่หนี Captiva ครับ

ขอบคุณมากครับ กระจ่างเลยครับ :D

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 15:37:51 »
จริงๆแล้วจะสร้างจากกระบะหรือรถเก๋งก็เรียกว่าsuvครับ
ฟอจูนเนอร์หรือมิว7นี่ถ้าไปเมืองนอกเค้าก็เรียกsuvครับ
เพียงแต่บ้านเรารัฐบาลเค้าแยกพวกนี้มาเป็นppvเนื่องจากเรื่องของภาษีที่สนับสนุนให้รถsuvที่ดัดแปลงจากกระบะที่ผลิตในประเทศถูกกว่าsuvทั่วๆไป
ยกตัวอย่างรถที่มีพื้อฐานจากกระบะแต่เรายังเรียกsuvอยู่นะครับ โตโยต้า เซิร์ฟ ฟอร์ด เอ็กพรอเรอล์รุ่นที่แล้วครับ
never say never

ออฟไลน์ majam

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 15:51:11 »
จะเรียกยังไงก็ได้ครับ จะบอกเป็น suv ก็ได้ครับ แต่ยังไงก็รู้อยู่ว่ามันก็มาจากรถกระบะ  แต่ว่าสวยดีนะ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:04:37 »
หน้าตาก็ลงตัวดีครับ ตัวจริงดูจากสปายช็อตก็ไม่ต่างกันนัก สไตล์ Benz ML

ปล คุณสมบัติมันต่างจาก  Captiva มากครับ เป็นมวยคนละรุ่น ไม่ต้องกลัวว่ามันจะแข่งกันเอง
ลำพังแค่ Captiva มีแต่เครื่องเบนซิน Trailblazer มีแต่เครื่องดีเซล นี่ก็แยกลูกค้ากันได้ชัดเจน
อย่าลืมว่าคนที่จะซื้อ Chevrolet น่ะ เขาผ่านการคิดแล้วคิดอีก แหวกด่าน Toyota Isuzu มาแล้วครับ
ถึงจะมามอง เพราะฉะนั้น เชื่อว่า ลูกค้า สองรุ่นนี้ ต่างกันชัดเจน

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:12:40 »
รู้สึกจะมีคนไทยชาติเดียวที่มีรถประเภท PPV นะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:13:31 »
หน้าตาตัวนี้มันสวยดีครับ.. แต่พอเอาตัวลงขายจริง ไม่ใช่แบบนี้แน่..
งั้นก็ลองเอาหน้าเจ้าโคโลมาตัดใส่แทน ก็น่าจะพอทำให้เห็นภาพรุ่นขายจริงบ้าง..  ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SADAEW

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:21:32 »
หน้าตาแบบนี้แหละครับ อุปกรณ์ตกแต่งอาจจะแตกต่างออกไป
เหมือนกับ cruze นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:29:04 »
เพิ่งทราบว่าPPV กับ SUV มีข้อแตกต่างกันด้านภาษีด้วย
แต่จริงๆชาวบ้านทั่วๆไปอย่างผมมองไม่เห็นความต่างที่ชัดระหว่าง TrailblazerกับCaptiva
สงสัยว่าการตลาดมันจะทับกันจริงๆครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:34:54 »
หน้าตาก็ลงตัวดีครับ ตัวจริงดูจากสปายช็อตก็ไม่ต่างกันนัก สไตล์ Benz ML

ปล คุณสมบัติมันต่างจาก  Captiva มากครับ เป็นมวยคนละรุ่น ไม่ต้องกลัวว่ามันจะแข่งกันเอง
ลำพังแค่ Captiva มีแต่เครื่องเบนซิน Trailblazer มีแต่เครื่องดีเซล นี่ก็แยกลูกค้ากันได้ชัดเจน
อย่าลืมว่าคนที่จะซื้อ Chevrolet น่ะ เขาผ่านการคิดแล้วคิดอีก แหวกด่าน Toyota Isuzu มาแล้วครับ
ถึงจะมามอง เพราะฉะนั้น เชื่อว่า ลูกค้า สองรุ่นนี้ ต่างกันชัดเจน

เฮ้อ โทรหานายไม่ติดเลยอ่ะ ไปไหนมานะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:47:07 »
สวยลงตัวดีนะครับ แต่ภายในน่าจะเอาแอร์สองฝั่งแบบตัวคอนเซปท์มาใส่ก็ยังดี

เรื่องราคาเชฟโรเลตมักตั้งราคาชนเจ้าตลาดอยู่เสมอๆ ผมว่าตัวท้อปอาจแตะล้านสี่ได้นะนั่น

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 16:54:47 »
หน้าตาแบบนี้แหละครับ อุปกรณ์ตกแต่งอาจจะแตกต่างออกไป

หน้าตาเหมือนพระเอก จันดาราเลยแอะ

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 17:18:56 »
สวยเด่นเป็นสง่า แหล่มเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 17:27:36 »
Mercedes ML ชัดๆ  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 18:12:49 »

เฮ้อ โทรหานายไม่ติดเลยอ่ะ ไปไหนมานะ

แหะๆ โทษทีครับ โทรศัพท์พังเดี๋ยวผมดทรกลับนะ

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 18:13:31 »
น่าสอยจริงๆครับ
สงสัยพี่โตกะพี่มิตคงเริ่มหนาวแล้วสิ

ออฟไลน์ pca

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 18:15:37 »
Motor show ปีหน้ามาทันป่าวคับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 19:14:49 »
สวย ดูดีครับ ไม่เหมือนน้องจูนนะผมว่า แต่เห็นด้วยกับหลายๆท่าน มองจากด้านท้ายอารมณ์ML ไฟท้ายCLS และคันนี้เป็นตัวโชว์ เหมือนตัวกระบะที่โชว์ช่วงแรกน่ะครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 19:30:16 »
โอ้ถ้ามาราคาประมาณ pjs แล้วยัดอ็อพชั่นความปลอดภัยมาเยอะนะ งานนี้pjs มีสิทธิหนาวแน่ๆเลย  ::)

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 19:44:20 »
สวยจังอะ... แต่คันเก่าก็ยังใช้ไม่หมดเลย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 20:13:07 »
สวยมากกกกกกกกก ถ้าราคาเท่า pjs แล้วออปชั่นจัดเต็มนะ ปีหน้าผมจะซื้อคันนึง

ออฟไลน์ tg

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 20:46:50 »
สวยมากเลย ราคาเท่าไรหนอ มาปีไหนหนอ จะขายดีใหมหนอ ...

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 21:16:10 »
สวยดีน่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ thepong7

• Newbie
  • *
    • รถยนต์ - TopCarRX.com
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 21:31:03 »
สวยงามลงตัวมากๆ ครับ หวังว่าตัวเปิดขายจริงจะยังคงรูปแบบนี้นะ รออยู่เลย ;D

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 22:13:05 »
ที่ต่างประเทศPPVก้คือSUVประเภทหนึ่งนั่นแหละครับ

ส่วนSUVที่สร้างบนพื้นฐานรถเก๋งน่าจะเรียกว่าcrossover SUVมากกว่าครับ หรือทีี่หลายๆคนเรียกว่าSUVพันทางนั่นแหละ(ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดเลยคือCRVที่มาตอน

แรกโดนพวกออฟโรดทั้งหลายแขวะซะ) ความแข็งแกร่งและความสามารถในการลุยไม่เท่าSUVของจริงอย่างrange roverหรือland cruiserซึ่ง แต่ประหยัดน้ำมันกว่า

มากก็เลยเป็นที่นิยมมมากขึ้นเรื่อยๆครับ

ปล.อันนี้ตอบตามนิยามครับ ส่วนตามกฎหมายการจัดเก็บภาษีของไทยผมไม่รู้

ออฟไลน์ ArmMoTo

Re: โผล่แล้ว Chevrolet Trailblazer SUV+คลิป
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 23:56:17 »
สวยโฮก ขอบอกว่าชอบมว๊ากกกกก  ;)

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 00:25:18 »

หน้าตาเหมือนพระเอก จันดาราเลยแอะ

เค้าแสดงเรื่องกลิ้งไว้ก่อนพ่อสอนไว้ ทางช่อง7 ด้วยนะครับ (นี่คือตัวจริงใช่ไหม)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: โผล่แล้ว Chevrolet Trailblazer SUV+คลิป
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 00:48:46 »
ภาพห้องโดยสารเพิ่มเติมมาแล้วครับ เบาะแถวสามน่าจะนั่งได้สบายกว่าคู่แข่ง แต่ที่แน่ๆคือ พับราบไปกับพื้นรถได้เป็นรายแรกเรียบร้อยแล้ว

อันนี้ถ้าเป็นออพชั่นติดรถมาจะสุดยอดมาก ดูแล้วเหมือนใส่แอร์ฝังไปด้วยทั้งสามแถว

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:44:12 »
ก็ที Ford ยังมีทั้ง Everest กะ Escape เลยครับ ไม่เห็นแปลก
ผมว่าสวยเลยครับ งานนี้ พี่โต ท่าจะรอดยากแล้ว ถ้าไม่ยอมเอาไฟท้าย LED มาไส่ โดนแหงๆ

จริงๆตอนนี้มันก็มี PPV ของ Chevrolet แล้วนะครับ แต่เป็น TR นะ เป็นรถหายาก(ขายไม่ออก) คิดดู ผมยังไม่เคยเห็นของจริงเลยอะ 555+
http://one2car.com/CHEVROLET_ALLROADER/H12540208