ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีด้วย!webนี้ได้ลงในหนังสือcomputer today ฉบับปักษ์หลัง ก.ค.2552 หน้า 87  (อ่าน 10976 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
webนี้ได้ลงในหนังสือcomputer todayด้วย! ฉบับปักษ์หลัง ก.ค.2552 หน้า 87 ยินดีด้วยครับพี่จิมมี่กับทีมงานทุกคน
เนื้อหาที่ลงมีดังนี้=เว็บไซต์แม็กกาซีนออนไลน์ ที่เน้นเรื่องราวรถยนต์ นำเสนอกันทุกมุม รวมทั้งบททดสอบที่เกี่ยวกับรถ ที่มีความละเอียด ใครกำลังจะซื้อรถก็เข้ามาดูกันเพื่อตัดสินใจได้ โดยรีวิวนั้น เป้นของคุณjimmy แถมใจดีเปิดกว้างให้ผู้ท่องอินเทอร์เน็ตได้รีวิวรถตัวเองได้ ถือเป็นการเล่าสู่กันฟัง นอกจากนั้นยังมีการย้อนอดีตไปยุคที่รถรุ่นนั้นฮิต ทำให้นึกถึงวันเก่าๆ เท่านั้นยังไม่หมด ข่าวคราวต่างๆ ในวงการยานยนต์ก็มีแบบไม่ตกขอบเลยทีเดียว นอกจากนี้ยังมีระบบเว็บบอร์ดให้คุยกันกับคนทำเว็บนี้ และคุยกันเองได้อีก จุใจทุกเรื่องแบบนี้ มาที่เดียวคงได้เนื้อหาครบ เป็นเว็บที่เหมือนบริการ One stop service ก็ว่าได้  ปล.สู้ต่อไปนะครับพี่จิมมี่และคณะ ผมเป็นกำลังใจไห้ครับ จากเด็กอุดรธานี

ออฟไลน์ Lovely_Car

สุดยอดด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โอ้ ขอบคุณมากครับ

แล้วก็ต้องขอขอบคุณทาง นิตยสาร Cmputer Today ด้วยนะครับ ที่ช่วยแนะนำเว็บไซต์ให้เรา

(เดี๋ยวเช้านี้ จะรีบไปดูที่แผง ไปซื้อมาเก็บไว้ ตามประสาคนบ้าเห่อ อิอิ)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอบคุณที่นำมาบอกกล่าวกันครับ เพราะจริงๆแล้วคนอีกมากยังไม่รู้ว่าเว็บนี้มีตัวตนอยู่
การที่ใครสักคน หนังสือสักเล่ม รายการสักรายการที่เขามีชื่อเสียงอยู่แล้ว มาเห็นเรา
และช่วยประชาสัมพันธ์ต่อนั้น เรามีความรู้สึกดี ราวกับมี "ผู้ใหญ่ดีที่ช่วยสร้างเด็ก"

ต้นไม้ให้ร่มเงาใคร คนนั้นจักให้น้ำให้ท่าตอบแทนครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ muromustang

• Newbie
  • *
 :o จริงอะ  เดวไปซื้อมาอ่านก่อน

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
ทำไมพี่จิมมี่ไม่ทำ seo ให้เว็ปด้วยซะเลยล่ะครับ  จะได้เสริมๆกันให้เว็ปขึ้นที่ 1 กูเกิ้ลได้ แซงหน้าเวป...ไปเลย

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
ยินดีด้วยครับ

จะช่วยกระจายอีกคน  ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ JIRATH

ยินดีด้วยคร้าบ ;D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Sunnook

แจ๋วเลยครับ ขอให้สมาชิกทะลุ 10 ล้านครับ อิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ยินดีด้วยนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ขอบคุณมากครับทุกท่าน

แต่ SEO คืออะไรหรือครับ?

แหะๆ งง

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
เรากำลังจะเติบโต....

วิเคราะห์จุดแข็ง หาจุดอ่อน แล้วนำมาพัฒนาให้มีศักยภาพมากยิ่งๆ ขึ้น

Hmg จงเจริญ

ออฟไลน์ Nut_K

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ต้องไปสอยมาแล้ว ดีใจด้วยครับผม :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ JuDars

• **
seo ก็เป็นการโฆษนาเว็ปครับ เพื่อให้เว็ปติดอยู่อันดับต้นๆของกูเกิ้ล กูเกิ้ลจะดูจากจำนวนที่คนคลิกเข้าเว็ป

ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับ keyword ด้วย เช่นพี่จิมมี่ลองพิมหาในกูเกิ้ลว่า "review รถ" จะเห็นว่าเว็ปนี้จะขึ้นหน้าแรกแล้วแต่เป็นรองเว็ป...อยู่

คำว่า "review รถ" ก็คือ keyword คำหนึ่ง อาจจะมีคำอื่นๆได้อีก เช่น ทดสอบรถ อัตราเร่ง ความเร็วสูงสุด

ถ้าเราไส่ keyword ให้ครอบคลุมจะทำให้เค้าค้นหาเวปเราเจอได้ง่ายขึ้น  ก็แล้วแต่ว่าจะหาคำอะไรในกูเกิ้ล

แล้วก็ยังมีส่วนอื่นๆที่จำเป็นอีก แต่ถ้าจะอธิบายทั้งหมด เยอะแยะมากมายเลยครับ  วิธีการมันหลากหลายมากๆ

ปล. keyword อันนึงที่จะขาดไม่ได้คือคำว่า Jimmy 

เพราะคงมีคนติดตามอยู่เยอะและกำลังควานหาผู้ต้องหารายนี้อยู่ครับ ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
แฮะ ๆ ขอออกตัวแรงสักหน่อยนะครับ อันนี้คือ เป็นความคิดผมเอง(รวมทั้งเขียนคอลัมน์นี้เองด้วย) ซึ่งเกิดขึ้นระหว่างฝึกงานที่ AR (ซึ่งผมก็ไม่คิดไม่ฝันที่มันจะไำด้ลง เพราะผมทำคอลัมน์ Click Here ไว้ก็ประมาณ 15 - 20 อันได้)เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าพี่ บก. Com.Today เขาให้ผมลองหาเว็บอะไรก็ได้ที่มีเนื้อหาที่คนทั่วไปเข้าถึงได้ มาลงในหนังสือครับ ดังนั้น จากหลายเว็บที่คัดแบบแสนจะยากลำบาก ก็มีเว็บนี้แหล่ะครับที่ผมนำมาเป็นหนึ่งในเว็บแนะนำใน คอลัมน์ Click Here ครับ (แต่ไม่แน่ใจว่าอันนั้นคืออันล่าสุดของผมหรือเปล่านะครับ ฮิฮิ) แต่ขอบคุณ จขกท. มาก ๆ ครับที่เอามาลง ผมเองก็ปลื้มที่ได้ทำหน้าที่สื่อสายคอมพิวเตอร์(ชั่วคราว) อย่างสมบุรณ์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2009, 21:29:03 โดย bigglives »
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออนไลน์ frame@kk

^
^
^
นี่ไงเจอแล้ว 
 ขอบคุณมากเลยนะครับ
 ขนาดผมเป็นแค่สมาาชิกในนี้แค่นั้นเองยังดีใจเลยที่มีคนนำเว็บไปโปรโมท

ออฟไลน์ babybeb

• **
เอ้า! ตีกลองฉลองกันหน่อย!! ชักจะดังไม่หยุดฉุดไม่อยู่แล้ว
     ยินดีด้วยครับ สู้ต่อไปนะครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
ขอแสดงความยินดีด้วยคร๊าบบบบ

พี่น้อง

ออฟไลน์ srattha

เป็นกำลังใจให้พัฒนาเวปให้มีคุณภาพยิ่งๆขึ้นไปด้วยครับ

ออฟไลน์ PREM

เว็บนี้ดังใหญ่แล้ว!!
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
มีสมาชิกช่วยกันsupport แบบนี้ เราก็รู้สึกดีใจแล้วครับ เพราะคนเดี๋ยวนี้ สละเวลา "ช่วย" กันน้อย และเสียเวลา "แช่ง"กันเยอะมากกว่า เราคิดว่าเราอยู่ได้ตรงนี้ก็เพราะความอยู่ตัวแบบพอเพียง ถ้าเราทำเว็บให้ดี เล่นกับสมาชิกให้เหมือนเพื่อน พี่ น้อง แบบมหาลัย เราจะมีความสัมพันธ์กันดี มากกว่าการเป็น ผู้ถาม และผู้ตอบ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ยินดีด้วยครับ... :)

ออฟไลน์ Northbridge

seo ก็เป็นการโฆษนาเว็ปครับ เพื่อให้เว็ปติดอยู่อันดับต้นๆของกูเกิ้ล กูเกิ้ลจะดูจากจำนวนที่คนคลิกเข้าเว็ป

ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับ keyword ด้วย เช่นพี่จิมมี่ลองพิมหาในกูเกิ้ลว่า "review รถ" จะเห็นว่าเว็ปนี้จะขึ้นหน้าแรกแล้วแต่เป็นรองเว็ป...อยู่

คำว่า "review รถ" ก็คือ keyword คำหนึ่ง อาจจะมีคำอื่นๆได้อีก เช่น ทดสอบรถ อัตราเร่ง ความเร็วสูงสุด

ถ้าเราไส่ keyword ให้ครอบคลุมจะทำให้เค้าค้นหาเวปเราเจอได้ง่ายขึ้น  ก็แล้วแต่ว่าจะหาคำอะไรในกูเกิ้ล

แล้วก็ยังมีส่วนอื่นๆที่จำเป็นอีก แต่ถ้าจะอธิบายทั้งหมด เยอะแยะมากมายเลยครับ  วิธีการมันหลากหลายมากๆ

ปล. keyword อันนึงที่จะขาดไม่ได้คือคำว่า Jimmy 

เพราะคงมีคนติดตามอยู่เยอะและกำลังควานหาผู้ต้องหารายนี้อยู่ครับ ล้อเล่นนะครับ

Search Engine Optimization   ;D

ขอบคุณมากๆเลยครับคุณ bigglives ที่ยังมีเว็บของเราติดอยู่ในใจ
ณ วันที่เขียนคอลัมน์ ดังกล่าว (ซึ่งเขาเอาลงให้เต็ม 1 หน้าเลย)

อย่างที่แพนว่าไว้ครับ
เราทำกันแบบ ค่อยเป็นค่อยไป การปรับปรุง หรือพัฒนา content ต่างๆ จะยังดำเนินกันต่อไปอย่างนี้เรื่อยๆครับ
เพียงแต่ อาจจะต้องอดใจรอ ดูนั่นดูนี่กันสักหน่อย แต่จะพยายามทำออกมา ไม่ให้เสียเวลาการรอคอยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เวปนี้ยอดเยี่ยมที่สุดแล้วครับ พี่จิมมี่ ยังไงก้อพยายามเข้าไว้นะคับ และจะดูพี่จิมมี่ตลอดไปครับ สู้สู้ ครับ

ออฟไลน์ muromustang

• Newbie
  • *
หึหึ ซื้อไม่ทันมันหมดก่อน เซง

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
ออกมาเป็นปลื้มด้วยคน

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

หึหึ ซื้อไม่ทันมันหมดก่อน เซง
ติดต่อซื้อที่ฝ่ายสมาชิกหรือที่บริษัทได้โดยตรงก็ได้นะครับ 0-2642-3400
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 01:03:51 โดย kittiphat32 »

ออฟไลน์ simcity

ยินดีด้วยครับ กับทีมงานทุกท่าน  ;)

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ดีครับ  สิ่งดีดีก็ส่งเสริมกันครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี