ผู้เขียน หัวข้อ: User Review " C 180 AMG " [Only for HLM !!!!]  (อ่าน 37308 ครั้ง)

ออฟไลน์ takokung

• Newbie
  • *
Re: User Review " C 180 AMG " [Only for HLM !!!!]
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 16:10:12 »
รบกวนเจ้าของกระทู้บอกราคาและที่อยู่หน่อยนะครับ พอดีผมสนใจตัวที่พี่รีวิวมาเลยหนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ boontarin

• Newbie
  • *
Re: User Review " C 180 AMG " [Only for HLM !!!!]
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 16:37:53 »
ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน ถึงจะเห็นรถสวยๆอย่างนี้จาก MBTH บ้าง ตราบใดที่ยังเสนอผลิตภัณฑ์แบบกั๊กๆอย่างนี้ให้กับลูกค้า ก็ยากที่จะสู้กับเกรย์ได้ครับ วินาทีนี้ผมแทบจะมองไม่เห็นถึงความจำเป็นที่จะต้องออกรถกับ MBTH เลยครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งตัวเบนซินด้วยแล้วยิ่งแทบไม่ต้องพูดถึง

เกรย์ -- ประกันเดี๋ยวนี้ 2 ปีอย่างต่ำ บางที่ก็ถึง 3 ปีเท่ากับ MBTH แล้ว
เกรย์ -- รถสวยกว่าทุกมุมมอง คุณภาพงานประกอบดีเลิศกว่า MBTH
เกรย์ -- รถที่เหมือนกันจะราคาถูกกว่า MBTH มากมาย แต่ถ้าราคาเท่ากันรถเกรย์ก็จะมีออฟชั่นเพียบ
เกรย์ -- หมดประกันก็ยังซ่อมต่อที่เกรย์เดิมได้ บางที่มีฟรีค่าแรงตลอดชีพ หรือเอามาซ่อมอู่นอกซึ่งมีดีๆมากมาย บางที่ดีกว่าศูนย์ MBTH เองซะอีก และที่แน่นอน คือ ค่าซ่อมถูกกว่ามาก และเครื่องมือเครื่องไม้ก็ครบถ้วน

จะสะดุดอยู่ก็แค่ที่จิตสำนึกเท่านั้นแหละครับว่าเกรย์จ่ายภาษีไม่เต็ม จึงเหมือนเป็นการสนับสนุนธุรกิจสีเทา แต่ก็อย่าลืมว่า MBTH ก็แอบเอาเปรียบผู้บริโภคมามากแล้ว ผลักภาระให้คนใช้รถในราคาแพงเกินจริง ทั้งที่เป็นรถประกอบในประเทศ แถมกฎหมายบ้านเราก็ยังตั้งภาษีรถนำเข้าสูงเว่อร์อีกต่างหาก จะหาความเหมาะสมและยุติธรรมตรงจุดนี้ได้ยากเต็มที

MBTH ก็รู้ทั้งรู้แต่ก็เหมือนจะไม่แคร์สื่อ ไม่มีไม้เด็ดอะไรมาแก้เกมเกรย์อย่างจริงจัง อย่างนี้คงตกที่นั่งลำบากต่อไปหละครับ (ผมนอกเรื่องมาตรงนี้ได้ไงเนี่ย อิอิ)

MBTH กั๊ก option มากครับ เบื่อมากเลย กะว่าจะซื้อ C250 CDI แต่ดั๊น ไม่มี Comand มีแต่ Audio20
ถ้าไม่มี Comand ก้อไม่มี Navigation อีก ยิ่งขับมั่วๆอยู่
จะเอาดาวลอยก้อไม่ยอม จะให้เป็นดาวกระจังแบบ Sport
จะเอาเครื่องเสียง Harman/Kardon แบบ C250 CGI ก้อไม่ได้
จะเอาตกแต่งแบบ Elegamce ก้อไม่ได้ลายไม้ก้อไม่มี
เซลส์ก้อหยิ่ง ราคาก้อไม่ได้ต่ำเล้ย ทั้งๆที่บ้านผมใช้ Mercedes มาตลอด สุดท้ายต้องจบที่ BMW 320d Sport ของผมเป็น BMW คันแรก เพราะ MBTH เดี๋ยวนี้ใส่ Option งี่เง่า สมน้ำหน้า หุหุ
Freedom is the rights of all sentient beings.

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 16:05:39 »
  รถเกรย์สวยครับ  option เยอะ  ราคาไม่แพง  แต่มาโดน MBTH บีบเรื่องการรับประกัน  เลยทำให้ผมไม่กล้าซื้อครับ

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 16:33:49 »
มันสวยโฮกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 21:01:45 »
วันนี้ไปลองนั่งของจริงมาแล้ว วิ่งดีจริงๆครับ ขนาดไม่ได้ขับ ช่วงล่างกำลังดีนะ แข็งนิดๆแต่ก็นั่งสบาย
Panaromic เท่โคตร เปิดม่านข้างบนแล้วรถดูกว้างขึ้นเยอะ ส่วนเครื่องเสียงคันที่ผมนั่งก็เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ
เสียงผมว่าดีเลยหละครับ เบส กับเสียงกลางมีออกมาให้เต้มๆเลยครับ(ตั้ง เซ้ตค่าไว้ที่มาตฐานทั้งหมด)  ดูๆแล้วประทับใจมากครับ
อัตราสิ้นเปลื้องในเมือง คันที่ผมได้นั่ง เติมนำ้มันถังแรกเลย(รันอืนด้วย) ได้8.88 กม./ล. (วิ่งในเมืองนะครับ)..เป็นเบนซ์ที่ทำออกมาได้สวยจริงๆ
ทั้งสมรรถนะและ อัตราสิ้นเปลื้อง เปลี่ยนภาพลักษณ์จากW203ได้ไม่เหลือเลยครับ น่าใช้มากครับ  :)