ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปแถวอีสานบ้างครับแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2635 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
พอดีต้นเดือนหน้าว่าจะเดินทางไปเยี่ยมญาติที่สกลนคร จะไป 4 คืนครับ แต่ยัง Plan ที่เที่ยวไม่ลงตัวเลยครับ

วันแรก : คิดว่าเดินทางรวดเดียว แวะโคราช แวะขอนแก่น (มีที่แวะอะไรบ้างครับ) แล้วก็ยิงยาวถึงตัวเมืองสกล (ไม่แน่ใจว่าจะถึงสักกี่โมง)

ส่วนวันที่เหลือๆผมยังไม่แน่ใจว่าจะไปนครพนมแล้วล่องลงมา หรือ ล่องลงมาเลยแล้วก็เพชรบูรณ์ดีกว่าครับ

ทริปนี้เน้นถ่ายรูป กิน แล้วก็ซื่อของฝาก ไม่เน้นไหว้พระครับ แต่แวะวัดบ้างก็ได้ครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ปล ผมจะนอนที่สกลสักสองคืน ช่วยแนะนำที่เที่ยวด้วยครับ ขอบคุณครับ