ผู้เขียน หัวข้อ: Teana J32 น้ำท่วม พอจะกลับมาเหมือนเดินได้ไหมครับ (มีรูป)  (อ่าน 23009 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: Teana J32 น้ำท่วม พอจะกลับมาเหมือนเดินได้ไหมครับ (มีรูป)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 17:59:00 »
ประกันชั้น 1 ทำไมต้องจ่ายก่อน .????

ลองวางแผนดูครับว่า จะเอาไงกับรถคันนี้ ถ้าเป็นผม ....

ส่งซ่อมอู่ประกัน ไม่ต้องจ่ายก่อน ให้ประกันจัดการไป ... พอซ่อมเสร็จ ลองใช้งาน ถ้ามีปัญหา ค่อยขาย .....

เจ็บตัวน้อยที่สุดแล้วครับ .....

***การจ่ายก่อน เป็นปีครับ ว่าคุณจะได้เงินคืน แถมต้องเดินเรื่องเอง ขอเบิกจ่าย ตามเช็ค ยุ่งยากครับ .... อย่าเสียรู้ให้ บ.ประกันเลย

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
Re: Teana J32 น้ำท่วม พอจะกลับมาเหมือนเดินได้ไหมครับ (มีรูป)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 18:48:57 »
ออ ถ้าจะซ่อมศูนย์น่าจะลากมา ซ่อมศูนย์ ตจว เพราะศูนย์ กทม คงรถตรึม ไม่รู้กี่เดือนจเสร็จ ;D ;D ;D ;D ;D ;D

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 18:50:55 »
ประกันชั้น 1 ทำไมต้องจ่ายก่อน .????

ลองวางแผนดูครับว่า จะเอาไงกับรถคันนี้ ถ้าเป็นผม ....

ส่งซ่อมอู่ประกัน ไม่ต้องจ่ายก่อน ให้ประกันจัดการไป ... พอซ่อมเสร็จ ลองใช้งาน ถ้ามีปัญหา ค่อยขาย .....

เจ็บตัวน้อยที่สุดแล้วครับ .....

***การจ่ายก่อน เป็นปีครับ ว่าคุณจะได้เงินคืน แถมต้องเดินเรื่องเอง ขอเบิกจ่าย ตามเช็ค ยุ่งยากครับ .... อย่าเสียรู้ให้ บ.ประกันเลย
เป็นผมนะครับ ผมจะเอาทุนประกันดีกว่า ขายแล้วไปเล่น พวกแคมรี่ ดีกว่า  ;)

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้สู้  8)

WINKUNG

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 18:56:41 »
พระเจ้า ! หน้ากลัวสุดๆ

ปล. เบาะเปื่อยซะน่าแทะกิน  ;D

ออฟไลน์ thepong7

• Newbie
  • *
    • รถยนต์ - TopCarRX.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 20:11:08 »
ถ้าจมน้ำไม่นานยังพอมีโอกาศกลับมาเหมือนเดิมได้อยู่
แต่ดูจากรูปแล้วน่าเป็นห่วงเหมือนกัน

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้สู้ครับ

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 20:17:37 »
ก่อนอืนต้องแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เสียดายรถมากๆ
ซ่อมกลับมาคงไม่ได้100%แน่นอน คืนทุนประกันเถอะสำหรับสภาพนี้

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 20:40:49 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...รถจมน้ำมันไม่จบแน่ๆครับ JAZZ ของคนรุ้จักเคยจมน้ำที ทำยังไงก็ไม่จบกับระบบไฟ ถ้าจะให้จบ ผมว่าต้องรื้อเหลือแต่ตัวถังแล้วเปลีย่นทุกๆอย่างทั้งหมด..สรุปเ้ปี่ยนรถดีกว่าครับ

ญาติๆผมๆไทรน้อย e-class แช่น้ำมิดคันมา 2 เดือนแล้ว  และอีก  2คัน ยังไม่รู้เปิดออกมาจะเป็นยังไง ผมว่าลุ่ยเป็นชิ้นๆแน่เลย
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ forevertop

• Newbie
  • *
  • OSK 115
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 20:51:38 »
ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ คุยกับตัวแทนประกัน เค้าว่าจะมาดูก่อนน่ะครับ
แต่เค้ายืนยันครับ ว่า โดยปรกติน้ำท่วมมิดคอนโซนถึงจะจ่ายเต็มทุนประกันครับ

ถ้าจะเอาทุนประกัน ผมควรเข็นลงไปที่ถนนให้มิดคอนโซนมั๊ยเนี่ย???

ได้เรื่องยังไงแล้วจะมารายงานครับ
"Life will find a way"

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 20:53:27 »
หมู่บ้านเดียวกัีนอี๊ผมเลย แต่อี๊ผมเอารถออกก่อนได้หมด เพราะรู้ว่าท่วมแน่ ๆ แต่ในบ้านไมไ่ด้เก็บของเลยเพราะคิดว่าคงท่วมไม่ถึงขนาดเข้าบ้าน  :o

สำหรับเรื่องรถเป็นผมจะขอคืนทุนประกันครับ ซ่อมไปก็ปวดหัว ทั้งใช้เวลานานและเสียความรู้สึก เพราะมันไม่เหมือนเดิมเต็มร้อยแน่นอน สู้ยอมขาดทุนซื้อคันใหม่ดีกว่า  :P

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 21:07:50 »
ดูจากรูปสุดท้าย คือท่วมไม่ถึงเครื่องยนใช่หรือป่าวครับ

ที่ราขึ้นคิดว่าเพราะความชื้น แต่เครื่องกับระบบไฟภายในยังดี

ถ้าเป็นแบบนี้ผมยอมเครมนะครับ

ว่าแต่ ทำไมต้องสำรองจ่ายก่อน ชั้น 1 ไม่เข้าใจ

• Newbie
  • *
  • OSK 115
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 21:30:47 »
เรื่องสำรองจ่ายก่อน คือว่า โทรไปเช็คคิวที่ศูนย์นิสสัน แล้วเค้าแจ้งว่า
บริษัทประกันที่ผมใช้บริการอยู่ไม่ได้โคกันครับ ต้องสำรองจ่ายก่อน
แล้วเอาบิลกับรายการไปเบิกประกันครับ ซึ่งเค้าก็บอกไม่รู้ว่าจะเบิกได้หมดรึเปล่า
แล้วแต่บริษัทประกันพิจารณาครับ

แต่ถ้าไม่อยากสำรองจ่ายก่อน ก็ต้องลากไปที่อู่ที่บริษัทประกันโคด้วยน่ะครับ

แต่รถยังไม่ 3 ปี ยังไม่หมดประกันรถเลย ถ้าเกิดจะซ่อมก็อยากจะซ่อมศูนย์น่ะครับ

ออฟไลน์ chaiwin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 21:46:53 »
เสียใจด้วยครับ อยู่หมู่บ้านเดียวกันเลยครับ รถผมเองก็โดนท่วมไป1คัน โดยส่วนตัวผมเองไปหาหัวตัดเชียงกงมาอะครับ แต่ต้องยอมรับว่าถ้าซ่อมคงไม่เหมือนเดิม 100% ครับ

ภาวนาให้น้ำในหมู่บ้านลดลงไวๆ อยากกลับบ้านจะแย่ T_T

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 21:52:12 »
โอ้ว
ยังไงก้อเสียใจกับรถด้วยนะครับ
เห็นแล้วเสียดายแทนจริงๆ :o

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 21:54:32 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ อย่าซ่อมเลยครับถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหานัก
อย่างงี้ต้องวิ่งเข้าอู่ไม่รู้จบสิ้นพอดีครับ หารถใหม่ใช้แบบสบายใจ ขับแล้วไม่ต้องกังวลดีกว่านะครับ

GreenG

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 22:01:21 »
ขอให้รถซ่อมเสร็จไวไวนะครับ ผมเองก็ท่วมเหมือนกันครับ

เข้าใจความรู้สึกเลย ว่าเวลาเราน้ำท่วมแล้วเสียของเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 22:59:45 »
อยากร้องไห้แทน ให้ประกันดูก่อนแล้วกันครับ แล้วเข้าอู่ที่เป็นพวกกัน ถ้าต้องจ่ายก่อนก็เสียหายนะ

ออฟไลน์ prysakol

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 23:26:19 »
เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ srad

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 00:14:17 »
เป็นห่วงระวัง เชื่อโรค และโรคภัยตามมา ในรถเป็นห้องปิดต้องหายใจอยู่ในรถหลายชั้วโมงทุกวัน
ใช่ยาฆ่าเชื่อโรคล่างภายในด้วย ครับ เป็นไปได้เปลียนรถใหม่

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 00:20:37 »
แช่มาแล้วกี่วันอันนี้สำคัญ  ถ้าไม่เกิน 3 วัน

ผมมองว่ามันยังไม่หนักเลยนะนั่น

เปลี่ยนข้างในยกแผง ช่างรื้อประกอบกันวันเดียวเสร็จ  งานข้างในอยู่ที่ว่าอะไหล่เร็วแค่ไหน
ถ้าน้ำไม่สูงกว่าในภาพเครื่องยนต์ยังไม่โดนอะไรมากเลย  เดาว่าถ้าจะหนักก็เรื่องแอร์ 

ข้างนอก โคมไฟหน้า โช้ค ยาง  เปลี่ยนหมด

น็ตที่ท่วมทุกตัวรื้อเปลี่ยนเพราะสนิมกินแน่นอน

ถ้าท่วมเกิน 3 วันแล้วไม่ได้ผูกพันธ์กับรถคันนี้มาก คืนทุนดีกว่า

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 00:29:17 »
ถ้าราขึ้นได้ ผมว่าน่าจะน้อยๆ 3-5 วันขึ้นไปแล้วละ เชื้อรามันไม่ได้ขึ้นง่ายๆ วันสองวันครับ (อันนี้จากที่เคยเพาะ A. niger)

ผมก็เชียร์อีกเสียงว่า ถ้าไหว ขายคืนทุนประกันดีกว่าครับ ซ่อมไป เราก็ไม่รู้ว่าเราจะไว้ใจรถคันนี้ได้อีกเท่าไร
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 03:22:35 »
ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ คุยกับตัวแทนประกัน เค้าว่าจะมาดูก่อนน่ะครับ
แต่เค้ายืนยันครับ ว่า โดยปรกติน้ำท่วมมิดคอนโซนถึงจะจ่ายเต็มทุนประกันครับ

ถ้าจะเอาทุนประกัน ผมควรเข็นลงไปที่ถนนให้มิดคอนโซนมั๊ยเนี่ย???

ได้เรื่องยังไงแล้วจะมารายงานครับ

ถ้าเงื่อนไขแบบนั้น ผมจะเข็นลงไปเลยครับ ตอนนี้ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 06:49:43 »
เสียใจด้วยครับบ้านผมน้ำท่วมใกล้เคียงระดับนี้ครับแต่โชคดีเอารถออกมาทันครับยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ :)

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:01:53 »
+
เห็นแล้วอึ้งครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ขอเอาใจช่วยนะครับ
+

ออฟไลน์ Duke2001

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 13:09:52 »
แสดงความเสียใจด้วยครับ เห็น celica แล้วเสียดายครับเป็นรถที่หาได้ยากแล้ว
ตอนนี้ ส่วนเรื่องประกันเป็นผมเข็นไปหน้าบ้านให้มิดคันเลยครับแล้วเรียกประกัน
มาดูตอนมันมิดอยู่ในน้ำแล้วขอทุนประกันคืนครับสบายใจกว่าที่จะเอาไปซ่อม
แล้วเสี่ยงกับทำแล้วไม่จบมันน่าปวดหัวและมีปัญหาในระยะยาวครับ ได้เงินมา
นำไปซื้อคันใหม่สบายใจกว่าครับ...

ออฟไลน์ Qvixote

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:30:27 »
ผมเอากระทู้นี้ไปโพสบนเทียน่าคลับนะครับ

ลองเข้าไปดูนะครับ เผื่อจะได้รับคำแนะนำดีๆ http://www.teana-club.com/webboard/index.php?topic=18516.0

ปล.ความสามารถจำกัด ผมคงช่วยได้เพียงเท่านี้นะครับ เสียใจด้วยครับ T__T

• Newbie
  • *
  • OSK 115
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:16:30 »
ผมเอากระทู้นี้ไปโพสบนเทียน่าคลับนะครับ

ลองเข้าไปดูนะครับ เผื่อจะได้รับคำแนะนำดีๆ http://www.teana-club.com/webboard/index.php?topic=18516.0

ปล.ความสามารถจำกัด ผมคงช่วยได้เพียงเท่านี้นะครับ เสียใจด้วยครับ T__T

ขอบคุณมากๆครับ ตามเข้าไปแล้วครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 15:47:36 »
ถ้าไม่โค ต้อง แดวานซ์ไปก่อน แล้วส่งราคาประเมินกัน อีกไม่ใช่หรอครับ ผมไม่รู้ ว่า ประกัน กับ ศูนย์ ราคาอาจะประเมินไม่เท่ากันหนิครับ ศูนย์ ประเมินไปเท่านี้ ประกันไม่รับ ต่อลองกันวุ่นวายอีก

แต่ซ่อม นะไง เครื่องก็ไม่เหมือนเดิม หากแช่น้ำนาน ถ้ารับ ได้กับทุนประกัน ก็รับ ทุนเถอะครับ แต่ถ้าเสียดายรถก็ซ่อมเอา แต่ประกันนี่สิ คุยดีๆก่อนนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

• Newbie
  • *
  • OSK 115
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 16:07:24 »
ถ้าไม่โค ต้อง แดวานซ์ไปก่อน แล้วส่งราคาประเมินกัน อีกไม่ใช่หรอครับ ผมไม่รู้ ว่า ประกัน กับ ศูนย์ ราคาอาจะประเมินไม่เท่ากันหนิครับ ศูนย์ ประเมินไปเท่านี้ ประกันไม่รับ ต่อลองกันวุ่นวายอีก

แต่ซ่อม นะไง เครื่องก็ไม่เหมือนเดิม หากแช่น้ำนาน ถ้ารับ ได้กับทุนประกัน ก็รับ ทุนเถอะครับ แต่ถ้าเสียดายรถก็ซ่อมเอา แต่ประกันนี่สิ คุยดีๆก่อนนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ใช่แล้วครับ ตรงนั้นแหละปัญหาถ้าจะซ่อม
ส่วนจะเคลมเอาทุนประกันก็ยังมีเรื่องท่วมคอนโซนถึงจะจ่ายเต็มอีกครับ
กำลังรอการพิจารณาจากบริษัทประกันอยู่ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 00:59:54 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
เสียดายที่สุดคือ Celica

เคลมอย่างเดียวครับ เพื่อสุขภาพของระบบทางเดินหายใจ

• Newbie
  • *
  • OSK 115
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 21:07:56 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ พอดีพึ่งหากระทู้เก่าเจอ ตกไปหลายหน้า
เลยขออนุญาติตั้งกระทู้รายงานความคืบหน้าใหม่ไปแล้วครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17551.msg257609/topicseen.html#msg257609

ขอบคุณครับ