ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่ๆสมาชิก Headlightmag Webboard ทุกท่านครับ  (อ่าน 18703 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ก่อนอื่น ขอสวัสดีพี่ๆสมาชิก headlightmag.com และพี่ๆสมาชิก headlightmag webboard ตอลดจนพี่ๆทีมงาน Administration ทุกๆท่านครับ

^^

ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ

ผมชื่อ นัท ปีนี้อายุย่างเข้า 16 เดือนตุลาที่กำลังจะถึงนี้ฮ่ะ

สำหรับผมเริ่มอยากจะรู้จักรถยนต์แบบเอาจริงเอาจังก็เมื่ออายุได้15นิดๆเองครับ

นับๆดูแล้วก็เพิ่งจะหันมาสนใจรถยนต์ก็เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา

เหตุและแรงจูงใจที่ผมหันมาสนใจเกี่ยวกับเรื่องราวรถยนต์ก็คือ ณ ตอนนี้ผมอายุย่าง 16

อีก 2 ปีโดยประมาณผมก็จะมีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ และตามกฏหมาย ผมก็จะสามารถทำใบขับขี่ได้

และด้วยที่บ้านผม ตอนนี้อยู่กับแม่ ซึ่งแม่ก็ขับรถไม่เป็น ผมจึงเป็นที่พึ่งเดียว ซึ่งอีก2ปีข้างหน้าผมก็จะกลายเป็นโชว์เฟอร์ประจำบ้าน ^^

ผมจึงคิดว่าอยากจะใช้เวลา2ปีต่อจากนี้ เป็นการเตรียมตัว เก็บเกี่ยวความรู้และประสบการณ์เกี่ยวกับรถยนต์ให้ได้มากที่สุด

เท่าที่เด็ก ม.ปลาย คนนึงจะสามารถ

และท้ายนี้ ผมขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ ณ ที่นี้ หากในอนาคตผมทำอะไรพลาดหรือผิดไป ผมยินดีรับคำแนะนำ ติชม จากพี่ๆในที่นี้ ทุกๆท่านครับ

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
Re: สวัสดีพี่ๆสมาชิก Headlightmag Webboard ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 00:01:38 »
โอ้วว โห....เจริญรอยตามๆ กัน

เหมือนชีวิตเราในวัยเด็กไม่มีผิด

Re: สวัสดีพี่ๆสมาชิก Headlightmag Webboard ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 00:07:12 »
^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 00:26:15 »
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับนะครับ ศึกษาไว้แหละดี จะได้มีความรู้ไว้ก่อน

ออฟไลน์ SnipeCommander

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 00:27:39 »
^^
เห็นชื่อ นึกว่าเป็น Marine จริงๆ เสียอีก หุหุ  ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 00:44:01 »
^^
เห็นชื่อ นึกว่าเป็น Marine จริงๆ เสียอีก หุหุ  ;D

^^

ไม่ใช่หรอกครับ เพราะตัวจริงออกจะขี้ขลาดนิดนึง ใจไม่สู้ถึงขนาดเป็นทหารแน่นอน -*-

แต่ชอบครับ ทหารเรือ ชุดขาว เท่ห์ดีครับ

ปรกติ นาวิกโยธิน คำว่าธิน จะเป็น น แต่สำหรับผมใช้ ธิณ ไม่ได้เขียนผิดนะครับ แต่จงใจจะให้มันเป็นสัญลักษณ์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 00:45:14 »
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับนะครับ ศึกษาไว้แหละดี จะได้มีความรู้ไว้ก่อน

สวัสดีค๊าบ

^^

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 08:38:14 »
ชื่อเดียวกันเลยวุ๊ย

แต่อายุมากกว่ากันประมาณ 3 ปี

ออฟไลน์ ☺????☺

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 09:00:34 »
กระผมอายุ 15ครับ   ตอนนี้กำลังโดนจิกให้หัดขับรถ - -""

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 09:15:01 »
ทำไม มีแต่คนอายุน้อยๆจังหว่า..เริ่มเขิน  :-[ 24 อย่างเรานี่คงต้องไปหาอย่างอื่นทำแล้วม๊าง...

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 09:31:36 »
^^

^^

ไม่ใช่หรอกครับ เพราะตัวจริงออกจะขี้ขลาดนิดนึง ใจไม่สู้ถึงขนาดเป็นทหารแน่นอน -*-

แต่ชอบครับ ทหารเรือ ชุดขาว เท่ห์ดีครับ

ปรกติ นาวิกโยธิน คำว่าธิน จะเป็น น แต่สำหรับผมใช้ ธิณ ไม่ได้เขียนผิดนะครับ แต่จงใจจะให้มันเป็นสัญลักษณ์

เรียน รด. ต่อสายทหารเรือซะเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:34:25 »
หวัดดีครับ

ยินดีต้อนรับครับ

ขอให้ เอนจอย ครับ

บอร์ดเรา น้องๆเยอะจริงๆ

ฮี่ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 11:28:07 »
โห๊ะๆๆ อายุเท่ากัน ยินดีต้อนรับครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ SnipeCommander

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:30:48 »
^^

^^

จริงๆ ชุดเต็มยศทหารเหล่าทัพไหนก็ขาวครับ และชุดปฏิบัติหน้าที่ของนาวิกโยธินไม่ใช่สีขาวเหมือนทหารเรือทั่วไปนะครับ เป็นชุดลายพรางแบบทหารบกเลยครับ นาวิกโยธินนั้น ผู้ใหญ่ที่นับถือกันท่านหนึ่งพูดหยอกๆว่า เป็นทหารเรือที่อยู่บนบก หรือทหารบกในกองทัพเรือครับ  ;D ส่วนเรื่องการสะกด ผมก็พอเดาได้ตั้งแต่แรกแล้วครับ ว่าไม่ได้สะกดผิด แต่ตั้งใจ ครับผม ^^

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:58:05 »
^^

^^

จริงๆ ชุดเต็มยศทหารเหล่าทัพไหนก็ขาวครับ และชุดปฏิบัติหน้าที่ของนาวิกโยธินไม่ใช่สีขาวเหมือนทหารเรือทั่วไปนะครับ เป็นชุดลายพรางแบบทหารบกเลยครับ นาวิกโยธินนั้น ผู้ใหญ่ที่นับถือกันท่านหนึ่งพูดหยอกๆว่า เป็นทหารเรือที่อยู่บนบก หรือทหารบกในกองทัพเรือครับ  ;D ส่วนเรื่องการสะกด ผมก็พอเดาได้ตั้งแต่แรกแล้วครับ ว่าไม่ได้สะกดผิด แต่ตั้งใจ ครับผม ^^

^^ ครับ

แต่ผมว่าทหารเรือ กับชุดสีขาว มันเข้ากันมากกว่าทหารอื่น -*- [จะเป็นเรื่องการเมืองการปกครองหรือเปล่าเนี่ย เจตนาผมไม่ใช่อย่างนั้นะค๊าบ ^^]

แต่ถ้าจะให้ไปเรียนทางทหารคงโบกมือลา แค่ รด. ที่กำลังเรียนอยู่ปีแรกก็รู้สึกว่าจะไม่รอดแล้วหล่ะครับ ^^

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:59:45 »
โห๊ะๆๆ อายุเท่ากัน ยินดีต้อนรับครับ

^^ สวัสดีค๊าบ

ตอนแรกมาสมัครบอร์ดรถยนต์คิดว่าผู้ใหญ่จะเยอะ ทีไหนได้ เด็กท่าจะเยอะพอๆกับผู้ใหญ่เลย

แต่ก็ดีใจครับ ที่มีคนอายุพอๆกันเยอะๆ ^^

ทำไม มีแต่คนอายุน้อยๆจังหว่า..เริ่มเขิน  :-[ 24 อย่างเรานี่คงต้องไปหาอย่างอื่นทำแล้วม๊าง...

หาอะไรทำดีครับ  ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2009, 13:10:38 โดย นาวิกโยธิณ »

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 13:01:54 »
หวัดดีครับ

ยินดีต้อนรับครับ

ขอให้ เอนจอย ครับ

บอร์ดเรา น้องๆเยอะจริงๆ

ฮี่ๆๆๆๆ

สวัสดีครับ

ผมมาเจอที่นี้ได้ก็เพราะ รีวิว ของพี่ J!MMY เนี่ยแหละ ^^

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 13:07:04 »

ชื่อ นัท ท่าจะโหล่เอาการ ^^
เมื่อสองวันก่อนนั่งรถเมล์ไปหาน้องมีแม่กำลังจะจูงลูก2คน ผู้ชายคนผู้หญิงคน กำลังจะลงจากรถเมล์
ทันใดนั้นผู้เป็นแม่ก็ตะโกนขึ้นว่า "นัท ยังไม่ลาป้ายนี้ลูก" ผมก็งง ผมนั่งอยู่จะลงได้ไง
ที่ไหนได้ ลูกเขาก็ชื่อนัท -*-
เรื่องยังไม่จบครับ พอถึงบ้านน้อง วันนั้นบ้านน้องมีแขก เป็นเพื่อนที่โรงเรียนของน้องมาเยี่ยมบ้าน คุยไปคุยมาปรากฏน้องของเพื่อนน้องที่มาด้วย
[อายุ3ขวบกว่าๆ]ก็ชื่อนัท ....??

กระผมอายุ 15ครับ   ตอนนี้กำลังโดนจิกให้หัดขับรถ - -""

ผมเคยลองขับตอนอายุได้12กว่าๆ แต่ตอนนี้ก็ไม่ได้ลองขับอีกเลยเพราะในบ้านไม่มีใครขับรถเป็น ก็เลยไม่มีรถ
ตอนนี้ถ้าจะให้ผมขับอีกรอบ คงต้องเตรียมเงินไว้ถอยรถเข้าอู่ ^^

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 13:21:44 »
มาสวัสดีรุ่นหลานกันเลยทีเดียว ;D

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 13:54:01 »
อ้างถึง

ชื่อ นัท ท่าจะโหล่เอาการ ^^
เมื่อสองวันก่อนนั่งรถเมล์ไปหาน้องมีแม่กำลังจะจูงลูก2คน ผู้ชายคนผู้หญิงคน กำลังจะลงจากรถเมล์
ทันใดนั้นผู้เป็นแม่ก็ตะโกนขึ้นว่า "นัท ยังไม่ลาป้ายนี้ลูก" ผมก็งง ผมนั่งอยู่จะลงได้ไง
ที่ไหนได้ ลูกเขาก็ชื่อนัท -*-
เรื่องยังไม่จบครับ พอถึงบ้านน้อง วันนั้นบ้านน้องมีแขก เป็นเพื่อนที่โรงเรียนของน้องมาเยี่ยมบ้าน คุยไปคุยมาปรากฏน้องของเพื่อนน้องที่มาด้วย
[อายุ3ขวบกว่าๆ]ก็ชื่อนัท ....??

นั่นดิ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 13:54:18 »
เจอเพื่อนอายุเท่ากันอีกแล้ว

;D ;D

Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 14:48:31 »
มาสวัสดีรุ่นหลานกันเลยทีเดียว ;D

สวัสดีค๊าบ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 14:48:57 »
เจอเพื่อนอายุเท่ากันอีกแล้ว

;D ;D

สวัสดีครับ ^^

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 17:27:18 »
โห มาอารมณ์เดียวกัน ตอนนี้ผมก็เป็นคนขับรถประจำบ้านไปแล้วเหมือนกัน มีรถ2คันแต่มีคนขับคนเดียวคือผม 555555 (จริงๆแล้ว3คันนะ กระบะตอนเดียวขนของอีกคันนึง แต่คันนั้นขี้เกียจนับเพราะลูกน้องมันใช้ด้วย เหอๆ)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 17:31:34 »
โห มาอารมณ์เดียวกัน ตอนนี้ผมก็เป็นคนขับรถประจำบ้านไปแล้วเหมือนกัน มีรถ2คันแต่มีคนขับคนเดียวคือผม 555555 (จริงๆแล้ว3คันนะ กระบะตอนเดียวขนของอีกคันนึง แต่คันนั้นขี้เกียจนับเพราะลูกน้องมันใช้ด้วย เหอๆ)

^^

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 17:32:22 »
 ;D ;D................welcome aboard young fellow.................hope you made
a good driver in the coming future.........bye

yogibear

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 17:42:03 »
สวัสดีครับ อายุเท่ากันเลย

เราชื่อ หมู นะ  ;D

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 17:45:47 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 19:45:39 »
;D ;D................welcome aboard young fellow.................hope you made
a good driver in the coming future.........bye

yogibear

สวัสดีครับ

ก็หวังว่าอย่างนั้นเหมือนกัน ^^

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 19:47:25 »
สวัสดีครับ อายุเท่ากันเลย
เราชื่อ หมู นะ  ;D

สวัสดีค๊าบ
ในนี้มีคนรุ่นราวเดียวกันเยอะจังเลย ^^

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันฮ่ะ ^^